หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ด้านลำโพงบ้านหน่อยครับ  (อ่าน 7023 ครั้ง)
Jill
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 01 กันยายน 2009, 22:41:54 »

เห็นหลายๆท่านโชว์ลำโพงบ้านแล้ว
ก็เลยนึกได้ สมัยวัยกระเตาะ
เคยไปได้ฟังลำโพงบ้านขนาดเล็กอยู่คู่หนึ่ง
จำได้แม่นเลยว่า ยี่ห้อ AR 
เบสมันเยอะเหลือเกินครับ จนทำให้ผมแทบหัวใจวาย
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยได้ลองฟังมั่งครับ
และมีความคิดเห็นกับลำโพงยี่ห้อนี้อย่างไรบ้าง
ว่าแต่ ตอนนี้ยังมีขายอยู่มั้ยน้อ ...ติดใจพลังเบสมันนี่แหละ  อิอิ
tpp
True Love Always

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 00:25:50 »

AR ต้องรอพี่สบาย สบาย ครับน้า

โดยธรรมชาติของ AR แล้ว ตัวยี่ห้อนี้ให้เสียงเบสค่อนข้างดีครับ ไม่ว่าจะเป็นลำโพงเล็กหรือขนาดกลางวางหิ้ง
สบาย-สบาย

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 00:48:32 »

มี AR35T อยู่ครับท่านหัวหน้า แต่ขอบโฟมมันเปลื่อย เปลี่ยนไป 2 ครั้งแล้ว

ตอนนี้เลยเอามันใส่กล่องเก็บเข้ากรุสมบัติเจ้าคุณปู่ ถ้ามีโอกาสจะเอามันไปใส่ขอบใหม่อีกครั้งครับ

ลำโพง JBL รุ่นเก่าๆ เป็นแบบตู๊ปิด กินพลังขับจากแอมป์มากครับ แต่เสียงก็แน่นตามระบบ

รุ่นใหม่ๆ คงให้เสียงแบบรุ่นเก่าๆ ที่เคยสร้างชื่อให้ AR ไม่ได้แล้ว

ได้ข่าวว่าบริษัทเค้าเลิกไปแล้ว เมื่อก่อน บ้านทวาทศิน(Conice)  เป็นตัวแทน ไม่รู้ว่าจะยังมีสต๊อคเหลืออยู่หรือป่าว

ต้องรอเคลียร์สต๊อคปลายปี ถึงจะรู้ว่ายังมีเหลือหรือป่าว

แต่ผมว่าถ้าจะเล่น AR ท่านหัวหน้าลองหามือ 2 ตระกูล L-Series หรือ T-Series

น่าจะให้บรรยากาศแบบวัยกระเตาะได้นะครับ

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 00:56:34 »

no AR ที่ Conice ไม่น่าจะเหลือแล้วครับ  love แต่อาจจะมีวางให้ลองความขลังที่ บ้านทวาทศิน ครับ

Jill
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 01:27:53 »

บริษัทเจ๊งไปแล้วเหรอเนี่ย   Cry

ขอขอบคุณลุงเชน และ ลุงสบาย มากๆเลยครับ   yes
kim

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 07:05:01 »

AR ผมยังเก็บอยู่เลยนะนิรุ่น 18 วางหึ้ง เสียงดีมากๆ เป็นรุ่นที่ทำชื่อให้ AR รุ่นหนึ่งเลย
เสียงใส ปลายฟุ้ง เบสแน่น

ถือว่าเป็นชิ้นอ้างอิงผมตัวหนึ่งเลย

ตามลุงสบายๆบอกละครับ รุ่นใหม่ๆมาแล้วก็ผ่านไปไม่ได้สร้างชื่อให้ AR เลย
น่าเสียดายจริงๆที่ตัวแทนในไทยปิดตัวไป
จะเคลียของวันไหนนิจะได้จองตั๋วเครื่องบินกลับมาสอยมั่ง rules
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กันยายน 2009, 08:56:15 »

เข้ามาดูเค้าคุยกัน mdr
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กันยายน 2009, 16:09:22 »

AR = Audio Research เหรอครับ อิอิกำ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 06 กันยายน 2009, 16:51:08 »

AR = Audio Research เหรอครับ อิอิกำ  drunk

ดื่มหนักไป รึเปล่า - -'  ลำโพงมานต้อง อคูสติก รีเสิจ หล่ะกระมังงง whistle

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #9 เมื่อ: 06 กันยายน 2009, 17:44:41 »

ดื่มหนักไป รึเปล่า - -'  ลำโพงมานต้อง อคูสติก รีเสิจ หล่ะกระมังงง whistle
lol lol lol go

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์