หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขัน MSI Beat It 2013 เริ่มขึ้นแล้ว!!!  (อ่าน 1742 ครั้ง)
MSI NB
Registered User
*

« เมื่อ: 30 กันยายน 2013, 09:55:36 »

การแข่งขัน MSI Beat It 2013 รอบคัดเลือกในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เริ่มขึ้นแล้ว!!!

เป็น ระยะเวลา 4 ปีติดต่อกันที่ MSI สนับสนุนการแข่งขันอี-สปอร์ตในประเทศต่างๆ ทั่วโลก และสำหรับปีนี้ MSI ร่วมกับ Asian Cyber Games (ACG) ภูมิใจนำเสนอการแข่งขันเกมสุดฮิต Counter Strike:Global Offensive ขึ้นสู่การแข่งขันระดับโลก และสำหรับในระดับภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ BEAT IT Tournaments ได้เปิดโอกาสให้ประเทศต่างๆ เหล่านี้เข้าร่วมการแข่งขันได้แล้ว ซึ่งได้แก่ บรูไน,อินโดนีเซีย,มาเลเซีย,ฟิลิปปินส์,สิงคโปร์,ไทย และ เวียดนาม

การ แข่งขัน BEAT IT รอบคัดเลือกในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้เริ่มขึ้นตั้งแต่เดือนสิงหาคม และทีมที่ชนะ 8 ทีมที่ผ่านรอบคัดเลือกจะบินตรงสู่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน เพื่อแข่งขันอีกครั้งในรอบตัดสินในวันที่ 21 พฤศจิกายน ทีมที่ชนะเลิศประจำภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ จะได้รับคัดเลือกให้ผ่านเข้าสู่การแข่งขัน MSI BEAT IT รอบชิงแชมป์โลก ร่วมแข่งขันกับเกมเมอร์ชื่อดังจากทั่วทุกมุมโลกบนเวทีแข่งขันที่ใหญ่ที่สุด แห่งปี!

หลังจากรอบชิงชนะเลิศระดับภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้เสร็จสิ้นแล้ว
การ แข่งขัน MSI BEAT IT รอบชิงแชมป์โลกจะเริ่มในวันที่ 22 – 23 พฤศจิกายน ต่อเนื่องกันไป ตลอดระยะเวลาการแข่งขันที่ดุเดือด มีผู้แพ้ถูกคัดออกทีมแล้ว ทีมเล่า ได้แสดงให้ผู้ชมเห็นว่าทีมใดจะมีความเก่งกาจมากพอที่จะคว้าแชมป์ CS:GO ไปครองได้สำเร็จ ทีมชนะเลิศอันดับ 1 จะได้รับเงินรางวัลจำนวน 10,000 เหรียญสหรัฐ พร้อมด้วยเกมมิ่งโน้ตบุ๊กระดับไฮเอนด์รุ่น MSI GE70 จำนวน 5 เครื่อง ,ทีมชนะเลิศอันดับ 2 จะได้รับเงินรางวัล 7,000 เหรียญสหรัฐ และทีมชนะเลิศอันดับ 3 จะได้รับเงินรางวัล 5,000 เหรียญสหรัฐ รวมมูลค่ารางวัลทั้งสิ้นถึง 100,000 เหรียญสหรัฐเลยทีเดียว!
เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน สถานที่จัดการแข่งขันรองชิงแชมป์โลก

รางวัลสำหรับผู้ชนะระดับภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้
- ชนะเลิศอันดับ 1
o เงินรางวัล 3,000 เหรียญสหรัฐ
o ได้เป็นตัวแทนจากภูมิภาคฯ เข้าร่วมการแข่งขันชิงแชมป์โลก MSI BEAT IT 2013

- รองชนะเลิศอันดับ 2
o เงินรางวัล 2,000 เหรียญสหรัฐ
- รองชนะเลิศอันดับ 3
o เงินรางวัล 1,000 เหรียญสหรัฐ
- รองอันดับ 4 – 8
o เติมเงินใน SteamWallet มูลค่า 60 เหรียญสหรัฐ

การแข่งขัน BEAT IT รอบคัดเลือกในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้เริ่มขึ้นตั้งแต่เดือนสิงหาคม และทีมที่ชนะ 8 ทีมที่ผ่านรอบคัดเลือกจะบินตรงสู่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน เพื่อแข่งขันอีกครั้งในรอบตัดสินในวันที่ 21 พฤศจิกายน ทีมที่ชนะเลิศประจำภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ จะได้รับคัดเลือกให้ผ่านเข้าสู่การแข่งขัน MSI BEAT IT รอบชิงแชมป์โลก ร่วมแข่งขันกับเกมเมอร์ชื่อดังจากทั่วทุกมุมโลกบนเวทีแข่งขันที่ใหญ่ที่สุด แห่งปี!

รางวัล:
Champion: - เงินรางวัล USD 3000 - และเป็นตัวแทนของภูมิภาคเอเชียอาคเนย์เข้าแข่งรายการ MSI Beat It 2013
2nd Place: - เงินรางวัล USD 2000
3rd Place: - เงินรางวัล USD 1000
4th Place: - SteamWallet USD 60 x 5
5th Place: - SteamWallet USD 60 x 5
6th Place: - SteamWallet USD 60 x 5
7th Place: - SteamWallet USD 60 x 5
8th Place: - SteamWallet USD 60 x 5

MSI NB
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 กันยายน 2013, 10:58:41 »

วิดีโอแนะนำเกมส์ ค่ะ
MSI Beat it 2013 announcementpowered by Aeva

ประมวลผลภาพบรรยากาศในงานการแข่งขัน งาน ACG CSGO Road to MSI BeatIT (21-09-2013)  วันที่ 21 กันยายน 2556 ค่ะ

สำหรับทีมรองชนะเลิศคือทีม Jynx ค่ะ

จากงาน Asian Cyber Games 2013 CSGO Thailand Qualification road to MSI BeatIT 2013

แล้วเราก็ได้ตัวแทนไปแข่งขันต่อที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีนแล้วนะคะ ซึ่งก็คือทีม NearlyGod.MSI

ค่ะ เปลี่ยนเสื้อกันยกทีมเลยค่ะ ^^* เท่ห์มากๆค่ะ
ซึ่งทีม NG ของเราจะต้องไปทำการแข่งขันต่อในงาน Asian Cyber Games 2013 ก่อนนะคะ ซึ่งหากสามารถคว้าแชมป์งาน ACG 2013 ได้จึงจะได้สิทธิเข้าแข่งขันต่อในงาน MSI BeatIT

อย่าลืมเอาใจช่วยตัวแทนของประเทศไทย ให้ไปได้ไกลในเวทีระดับโลกกันนะคะ^^*
สำหรับดิฉัน เอาใจช่วยเต็มที่ค้าาาา <3 <3 <3 <3 <3
MSI NB
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 กันยายน 2013, 13:53:13 »

การแข่งขัน ACG CSGO 2013 Grand Final มีการเปลี่ยนแปลงสถานที่จากเดิม เซี่ยงไฮ้ เป็น ปักกิ่ง นะค้า ในวันที่ 22 พฤษจิกายน 2556 นี้

และทีม 3 อันดับแรก จะได้เข้าร่วมแข่งขันต่อในรายการ MSI BEAT-IT Global 2013
 ในวันที่ 23 - 24 พฤษจิกายน 2556 นี้นะคะ

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : http://e-clubmalaysia.com/csgo/?page_id=2498

สถานที่แข่งขันที่เมืองปักกิ่งค่ะ
http://e-clubmalaysia.com/csgo/?page_id=2498
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์