หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : ASRock ION330 พลัง Atom Dualcore + nVidia ION  (อ่าน 18179 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #30 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 07:39:13 »

อารมณ์ค้างครับ แบบว่าเข้ามาอยากได้อีกรอบ mdr
อย่าว่างั้นเหอะครับ ผมก็อยากได้  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
2jz_turbo

« ตอบ #31 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 09:07:10 »

เล่นๆแล้วยังอยากได้เลย แต่เล่นเดิมๆแล้วรู้สึกอืดจริงๆนะครับ ต้อง OC นี่ได้เรื่องเลยอ่ะ  great

น็อตบิต เรื่อง Power Consumtion เป็นไงบ้างอ่ะ กินมากน้อยแค่ไหนคับ สนใจจิง ๆ นะเนี่ย อิอิ

เรื่องกินไฟเท่าไหร่ไม่แน่ใจครับ รู้แต่ว่าPSUมันเป็นแบบภายนอก ขนาดใหญ่กว่าadaptorทั่วๆไปของโน๊ตบุ๊คหน่อยนึงครับ

ตอนนั่งOCกันสุดบอร์ดเนี่ย ก็เสียวๆมันระเบิดเหมือนกันครับ แต่ว่าสบายครับ เทสต์จบกันนิ่งๆแบบไม่มีกลิ่นเหม็นไหม้ครับ อิอิ

กรำคับท่านน่อม อิอิ ว่าแต่ว่า ถ้าเป็นแบบนี้เปิดใช้งานนาน ๆ ไม่มีปัญหาใด ๆ ช่ายมะคับ

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #32 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 09:47:12 »

เล่นๆแล้วยังอยากได้เลย แต่เล่นเดิมๆแล้วรู้สึกอืดจริงๆนะครับ ต้อง OC นี่ได้เรื่องเลยอ่ะ  great

น็อตบิต เรื่อง Power Consumtion เป็นไงบ้างอ่ะ กินมากน้อยแค่ไหนคับ สนใจจิง ๆ นะเนี่ย อิอิ

เรื่องกินไฟเท่าไหร่ไม่แน่ใจครับ รู้แต่ว่าPSUมันเป็นแบบภายนอก ขนาดใหญ่กว่าadaptorทั่วๆไปของโน๊ตบุ๊คหน่อยนึงครับ

ตอนนั่งOCกันสุดบอร์ดเนี่ย ก็เสียวๆมันระเบิดเหมือนกันครับ แต่ว่าสบายครับ เทสต์จบกันนิ่งๆแบบไม่มีกลิ่นเหม็นไหม้ครับ อิอิ

กรำคับท่านน่อม อิอิ ว่าแต่ว่า ถ้าเป็นแบบนี้เปิดใช้งานนาน ๆ ไม่มีปัญหาใด ๆ ช่ายมะคับ

ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ เพราะระบบของมันก็เหมือนlaptopเลยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
heaven_no.9

เต๊ปกูยังไม่ตาย !!!

heaven_no.9@msn.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 11:32:32 »

อารมณ์ค้างครับ แบบว่าเข้ามาอยากได้อีกรอบ mdr
อย่าว่างั้นเหอะครับ ผมก็อยากได้  lol

เข้ามาอยากได้อีกคนครับ...รอคำตอบจาก com 7 ..

สาวกปืนโตรายงานตัวครับ
tpp
True Love Always

« ตอบ #34 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 12:03:05 »

Northbridge หา concert met ที่เห็นได้ที่ไหนเหรอครับ ตอบด่วน อิอิ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #35 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 12:26:13 »

เข้ามาอยากได้อีกคนครับ...รอคำตอบจาก com 7 ..
รู้ราคาเมื่อไหร่ อย่าลืมรีบมาบอกเลยนะ mdr
paranoid

« ตอบ #36 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 14:13:48 »

น่าสนใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  rofl
Northbridge

« ตอบ #37 เมื่อ: 19 กันยายน 2009, 20:43:00 »

Northbridge หา concert met ที่เห็นได้ที่ไหนเหรอครับ ตอบด่วน อิอิ

อุ้ว่าว รุ้สึกเข้ามาอีกที กระแสตอบรับจะล้นหลามจริงๆ

คอนเสิต ผมได้มาจาก sb นานแล้วครับผม เป็นแค่เพลงเดียวอ่ะครับ nothing else matter ที่เล่นใน คอนเสิต Live earth ปี 2007 ครับ แฮะๆ

ผมมีความต้องการที่้จะใช้งาน Pure Video ครับ

แต่ไม่รู้ว่ามันใช้ยังไงบ้างครับ

เจ้า Pure Video นี้แถมมากลับ Driver หรือว่าเราต้องไปโหลดมาเองต่างหากครับ

แล้วเราจะสามารถเปิดใช้งานคุณสมบัตินี้ได้ยังไงครับ

ท่านใดที่มีความรู้ด้านนี้ ช่วยให้คำตอบผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เรื่องของ pure video นี่ ผมเข้าใจว่า มันจะสามารถใช้งานได้ โดยที่ตัวโปรแกรมที่เราใช้เล่นหนัง มันรองรับกับฟีเจอร์นี้น่ะครับ เท่าที่เห็นมา ก็ไม่มีซอฟท์แวรือะไรพิเศษจาก nvidia เพื่อใช้งาน pure video นะครับ คือลงไดร์เวอร์เสร็จ มีซอฟท์แวร์รองรับ ก็สามารถดึงประสิทธิภาพออกมาได้เลย

ตัวนี้ในตัวอะแดปเตอร์แปลงไฟระบุว่าให้ไฟได้สูงสุด แรงดัน 19 โวลต์ กับกระแสสูงสุด 3.42A
คงจะกินไฟสูงสุดราวๆ 60 กว่าวัตต์น่ะครับ  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2009, 20:49:30 โดย Northbridge » บันทึกการเข้า

heaven_no.9

เต๊ปกูยังไม่ตาย !!!

heaven_no.9@msn.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #38 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 17:31:19 »

ได้คำตอบจาก Com7 แล้วครับ

ตอนนี้ Com7 ได้อยู่ในระหว่างเปลี่ยนหัวหน้าที่จัดการยี่ห้อ asrock ครับ เลยต้องรออีกสักพักครับถึงจะได้คำตอบที่แท้จริงอีกทีครับ....แป่วๆ

ช่วงนี้ก็อดไปก่อนครับ

สาวกปืนโตรายงานตัวครับ
aon

« ตอบ #39 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009, 09:54:27 »

อยากได้เหมือนกันครับ จะเอาไว้ในห้องนอน
theworld
Registered User
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 12:00:56 »

ผมซื้อมาจากไต้หวันแล้วครับ ชุดนี้
14400 usd (ค่าเงินไต้หวัน) แปลงเป็นเงินไทยแล้ว 16128 บาท
แต่ Spec ตามนี้ เลยครับ แต่เป็นรุ่น Drive Bluray ครับ

เสียดายไม่มี Wireless ต้องซื้อ usb มาต่อครับ ราคาที่ไต้หวัน ดังนี้เลย
รุ่น ธรรมดา ไม่มี hdd 7990 usd (ไต้หวัน)
รุ่น ธรรมดา มี hdd 320gb 9990 usd (ไต้หวัน)
รุ่นมี Bluray มี hdd 320gb 14400 usd (ไต้หวัน)
ราคา แปลงเป็นเงินไทย ให้เอาคูณ ด้วย 1.12

เอาแบบ มาใช้งานจริง ๆ สำหรับดูหนัง ใช้งานได้ดีเลยครับ แต่ ต้องลง klite Version 5.6 ขึ้นไป เพราะมันจะเร่ง อะไรสักอย่าง DXVA ครับ ดูหนัง Blu-ray ได้ (ซึ่งตรงนี้ผม แนะนำโปรแกรม Arcsoft total media สำหรับเล่น blu-ray) เพราะว่าเป็นโปรแกรม ไว้ดู Blu-ray สำหรับ iON โดยเฉพาะครับ ตอนแรกใช้ power DVD เพื่อดูแต่มันกิน Resorce มากจนเครื่องทำงานไม่ได้เลย
ทุกอย่างโดยรวมจัดว่า ดี Overclock ที่ทำได้แบบ Stable 1800 mhz
สามารถบูตทำงานได้ ภายใน 4 วินาที กดปุ่มเปิดปุ๊บ 4วิ พร้อมใช้งานได้เลย
ไม่ได้ยินเสียงของเครื่องเลย เสียงเบามาก เสียงของเครื่องตอนทำงาน เบากว่า เสียงของ PS3 อีกครับ
ตอนนี้อัดแรมเพิ่มเข้าไป เป็น 4G แต่ เครื่อง ทำงานได้แค่3.5G ถึงแม้ว่าจะลง window 7 64bit แล้วก้อตาม
แชร์การ์ดจอไป 512 เหลือ สามารถใช้งานได้ 3.0Gb เองครับ

แต่ถ้าอยากได้เล็ก ๆ รุ่นนี้ เลยครับ ผมเกือบซื้อแล้ว
http://www.engadget.com/2009/12/24/viewsonic-vot132-nettop-review/

ซึ่ง จะแบ่งแยกกันเลย ระหว่าง เครื่อง กับ Drive DVD และสามารถนำมาใช้งานแยกกันได้
เช่น ตอน install ก็ใส่ Driveไป พอเอามาใช้งานดูหนัง MKV อย่างเดียว ก็ ถอด Drive เก็บ
เครื่องเล็กกว่า wii เสียอีก

แต่ที่ผมไม่ซื้อเพราะผมอยากได้ Drive Blu-ray ซึ่งของ Viewsonic มีแต่ Drive DVD อย่างเดียว
และกลัวเวลาเสีย มันชำแหละเครื่อง มา modify ไม่ได้ และ ราคา 15900 ได้แค่ Drive DVD อีกตั้งหาก
ซึ่งหากเทียบกับ ราคา กับ ขนาดที่เล็กลงมานิดหน่อย ถือว่าแพงไปสำหรับผม น่ะครับ

ราคา ที่ไต้หวัน
เครื่องอย่างเดียว ไม่รวม Drive 13900 usd(ไต้หวัน)
ซื้อ Drive ด้วย 2000 usd(ไต้หวัน)
รวม 15900

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับผม
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #41 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 12:11:21 »

ผมซื้อมาจากไต้หวันแล้วครับ ชุดนี้
14400 usd (ค่าเงินไต้หวัน) แปลงเป็นเงินไทยแล้ว 16128 บาท
แต่ Spec ตามนี้ เลยครับ แต่เป็นรุ่น Drive Bluray ครับ

เสียดายไม่มี Wireless ต้องซื้อ usb มาต่อครับ ราคาที่ไต้หวัน ดังนี้เลย
รุ่น ธรรมดา ไม่มี hdd 7990 usd (ไต้หวัน)
รุ่น ธรรมดา มี hdd 320gb 9990 usd (ไต้หวัน)
รุ่นมี Bluray มี hdd 320gb 14400 usd (ไต้หวัน)
ราคา แปลงเป็นเงินไทย ให้เอาคูณ ด้วย 1.12

เอาแบบ มาใช้งานจริง ๆ สำหรับดูหนัง ใช้งานได้ดีเลยครับ แต่ ต้องลง klite Version 5.6 ขึ้นไป เพราะมันจะเร่ง อะไรสักอย่าง DXVA ครับ ดูหนัง Blu-ray ได้ (ซึ่งตรงนี้ผม แนะนำโปรแกรม Arcsoft total media สำหรับเล่น blu-ray) เพราะว่าเป็นโปรแกรม ไว้ดู Blu-ray สำหรับ iON โดยเฉพาะครับ ตอนแรกใช้ power DVD เพื่อดูแต่มันกิน Resorce มากจนเครื่องทำงานไม่ได้เลย
ทุกอย่างโดยรวมจัดว่า ดี Overclock ที่ทำได้แบบ Stable 1800 mhz
สามารถบูตทำงานได้ ภายใน 4 วินาที กดปุ่มเปิดปุ๊บ 4วิ พร้อมใช้งานได้เลย
ไม่ได้ยินเสียงของเครื่องเลย เสียงเบามาก เสียงของเครื่องตอนทำงาน เบากว่า เสียงของ PS3 อีกครับ
ตอนนี้อัดแรมเพิ่มเข้าไป เป็น 4G แต่ เครื่อง ทำงานได้แค่3.5G ถึงแม้ว่าจะลง window 7 64bit แล้วก้อตาม
แชร์การ์ดจอไป 512 เหลือ สามารถใช้งานได้ 3.0Gb เองครับ

แต่ถ้าอยากได้เล็ก ๆ รุ่นนี้ เลยครับ ผมเกือบซื้อแล้ว
http://www.engadget.com/2009/12/24/viewsonic-vot132-nettop-review/

ซึ่ง จะแบ่งแยกกันเลย ระหว่าง เครื่อง กับ Drive DVD และสามารถนำมาใช้งานแยกกันได้
เช่น ตอน install ก็ใส่ Driveไป พอเอามาใช้งานดูหนัง MKV อย่างเดียว ก็ ถอด Drive เก็บ
เครื่องเล็กกว่า wii เสียอีก

แต่ที่ผมไม่ซื้อเพราะผมอยากได้ Drive Blu-ray ซึ่งของ Viewsonic มีแต่ Drive DVD อย่างเดียว
และกลัวเวลาเสีย มันชำแหละเครื่อง มา modify ไม่ได้ และ ราคา 15900 ได้แค่ Drive DVD อีกตั้งหาก
ซึ่งหากเทียบกับ ราคา กับ ขนาดที่เล็กลงมานิดหน่อย ถือว่าแพงไปสำหรับผม น่ะครับ

ราคา ที่ไต้หวัน
เครื่องอย่างเดียว ไม่รวม Drive 13900 usd(ไต้หวัน)
ซื้อ Drive ด้วย 2000 usd(ไต้หวัน)
รวม 15900

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับผม

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ great

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์