หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่สนใจหรือชอบ เทคโนโลยีจากกล้อง ใหม่แนะนำตัวนี้ครับ  (อ่าน 30439 ครั้ง)
worm
Registered User
*

« เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013, 10:48:17 »

ใครที่สนใจหรือชอบ เทคโนโลยีจากกล้อง ใหม่แนะนำตัวนี้ครับ มันแจ่มมาก สำหรับการถ่ายทั้งภาพนิ่ง และ VDO จากกล้อง DSLR เพราะสมัยก่อนถ้าอยากได้ VDO ชัดๆ เนียนๆ และโฟกัสการเคลื่อนที่ดีๆ แทบหาไม่ได้เลย จนมาเจอเจ้า 70D ผมประทับใจในเรื่องของ Remote Shooting ผ่านแอพพลิเคชั่น EOS Remote ซึ่งสามารถทำได้บนสมาร์ทโฟน แถมแชร์ภาพไปยังกล้องรุ่นอื่นๆของ CANON ได้ เรียกได้ว่าการถ่ายภาพจะสะดวกสบาย ตามเวลาที่เราสามารถกำหนดได้
แคนนอนกล้อง EOS 70D เทคโนโลยีใหม่กับสุดยอดระบบออโต้โฟกัส Dual Pixel CMOS AFpowered by Aeva
bobb
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013, 12:13:55 »

โอ้ววววววววว ภาพสวย ได้ดั่งใจจริง ๆ
bandarn
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013, 14:15:46 »

จับภาพได้ทุกแอคชั่น เลยครับ เหมาะมากหาเราได้เป็นส่วนหนึ่งของภาพ
warri
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013, 15:31:11 »

หน้าจอ Live View  สามารถสั่งกดชัตเตอร์ ตั้งค่ากล้องต่างๆ ได้อิสระครับ พวกปรับตั้งค่ารูรับแสง ความเร็วชัตเตอร์ ค่า ISO ช่วยให้ถ่ายภาพในมุมมองที่แปลกออกไป หรือภาพมุมสูงหรือต่ำที่ยากต่อการเข้าถึงครับ และหมดกังวลไปเลยครับกับปัญหาภาพเบลอเพราะกล้องสั่น มั่นใจได้ 100% เลยครับ ว่าจะได้ภาพสวยคมชัดครับ
worm
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013, 15:43:41 »

อีกหนึ่งรีวิว ที่น่าสนใจ ครับ
Review Canon EOS 70D@เยาวราชpowered by Aeva
govietnam
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 เมษายน 2015, 17:29:08 »

เป็นที่น่าสนใจจริงๆ  great
tong007
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 เมษายน 2017, 13:25:18 »

It's interesting.

ฝาก-ถอน 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์