หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดแล้ว!! บอร์ดใหม่ Microsoft Windows 7 Community  (อ่าน 14827 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 14:27:12 »

อินเทรนด์สุดๆสำหรับBeta Tester ทุกๆท่านที่อยู่ในประเทศไทยได้สอบถาม

แลกเปลี่ยนความรู้ไขข้อข้องใจเกี่ยวกับOSล่าสุดสำหรับทศวรรษหน้าอย่าง Microsoft Windows 7

เดี๋ยวผมต้อไปหาตัวล่าสุดมาลองเล่นดูซะแล้ววคร้าบ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 14:48:49 »

แบบนี้ต้องศึกษา happy

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 16:29:04 »

ลองใช้แล้ว ไม่มีdriverแลนไร้สาย เลยลบทิ้งลงwinxpไปก่อน mdr

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 16:40:59 »

ลองใช้แล้ว ไม่มีdriverแลนไร้สาย เลยลบทิ้งลงwinxpไปก่อน mdr

ใช้ไดรเวอร์ของวิสต้าไม่ได้หรือครับ ขอชื่อรุ่นหน่อยดิครับว่าใช้ไวเลสแลนตัวไหน

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 16:47:42 »

ใช้ไดรเวอร์ของวิสต้าไม่ได้หรือครับ ขอชื่อรุ่นหน่อยดิครับว่าใช้ไวเลสแลนตัวไหน
Level one ของผมมันห่วยมากครับ พยายามลงแล้ว...ไม่ได้
ไม่เป็นไรหรอก ว่าจะลงwin7อีกรอบต่อเน็ตผ่านแลนมาสายได้
กะจะเทสQuad SLIอยู่พอดี คราวที่แล้ว driverยังไม่สมบูรณ์
คราวนี้น่าจะสมบูรณ์แล้ว mdr
ปล. น่าจะเปิด ''บอร์ดเฉพาะคนหล่อเท่านั้น''  ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เมษายน 2009, 16:53:27 โดย Chris » บันทึกการเข้า
jigchoo
Registered User
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 18:31:34 »

แวะมาค่ะ ใช้ เวอร์ชั่น7068  64bit เล่นเกมออนไลน์ได้แล้วค่ะ
ใช้ดีค่ะไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

beerking

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 20:01:01 »

แวะมาค่ะ ใช้ เวอร์ชั่น7068  64bit เล่นเกมออนไลน์ได้แล้วค่ะ
ใช้ดีค่ะไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

โอ้ว แบบนี้ต้องลองตามคุณ จิ๊กโฉ บ้างซะแล้วครับ
Suhanna

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 21:57:04 »

ลองหา Driver ดูในนี้ครับ มีแน่ๆ มีเป็นหมื่นๆตัวเลย ผมหา Lan atheros ของบอร์ดพวก Asus ลองเลือก Load มาหลายๆตัว แล้วลองใช้ดูครับ มีตัวที่ใช้ได้ด้วย

http://catalog.update.microsoft.com/v7/site/Search.aspx?q=atheros+l2

ผมลองใช้มาสองอาทิตย์แล้ว ก็ดูดี ใช้ได้ปรกติทุกอย่าง ลงพวก MS Office โปรแกรม Test ส่วนใหญ่ได้ปรกติ ชักชอบ แต่ลงโปรแกรม RAR ไม่ได้ ยังไม่สะดวกตรงนี้ คะแนน Test ดีกว่า Vista 32 Bit พอควร (ผมใช้ Win7 32 Bit)
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 22:19:31 »

ชอบจังมีชื่อกระดานเป็นภาษาอังกฤษแล้ว อินเต๊ออินเตอร์  lol

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Killerseven

kill_benz@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 22:53:47 »

สุดยอดอะไรขนาดนั้น

น่าจะมีบอร์ด แมค ด้วยนะ

แต่ผมคิดว่าทุกท่านน่าจะใช้วินโดว์กันมากกว่าเพราะว่า Clock กันบานเลย

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 23:43:10 »

ลองหา Driver ดูในนี้ครับ มีแน่ๆ มีเป็นหมื่นๆตัวเลย ผมหา Lan atheros ของบอร์ดพวก Asus ลองเลือก Load มาหลายๆตัว แล้วลองใช้ดูครับ มีตัวที่ใช้ได้ด้วย

http://catalog.update.microsoft.com/v7/site/Search.aspx?q=atheros+l2

โอ้ ขอบคุณมั่กๆครับท่าน smile

ผมลองใช้มาสองอาทิตย์แล้ว ก็ดูดี ใช้ได้ปรกติทุกอย่าง ลงพวก MS Office โปรแกรม Test ส่วนใหญ่ได้ปรกติ ชักชอบ แต่ลงโปรแกรม RAR ไม่ได้ ยังไม่สะดวกตรงนี้ คะแนน Test ดีกว่า Vista 32 Bit พอควร (ผมใช้ Win7 32 Bit)

TheW07

thew07_07@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 14 เมษายน 2009, 01:56:59 »

ต้องหามาลองบ้างแล้วเรา
jl_swp

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 เมษายน 2009, 16:17:05 »

โอ้ว...น่าสนใจ

ลูกเสือมิใช่เด็กข้างถนน แต่เป็นบุคคลที่กษัตริย์รู้จัก
FOX
Registered User
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 00:58:38 »

windows 7 นี่ ใช้แรม 2GB พอไปได้ไหมครับ เคยลงวิสต้า รำคาญความหน่วงของมันมาก
ไม่รู้ว่า 7 จะเป็นยังไง

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 00:59:49 »

windows 7 นี่ ใช้แรม 2GB พอไปได้ไหมครับ เคยลงวิสต้า รำคาญความหน่วงของมันมาก
ไม่รู้ว่า 7 จะเป็นยังไง

เร็วกว่าอื้อเลยครับ ไม่กินแรมด้วยครับ รอชมบทความเรื่องWindows 7 ได้เร็วๆนี้นะครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์