หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 24   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับซ่อม Note Book ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ (Byป๋าชัยไอที เซียร์รังสิต)  (อ่าน 225014 ครั้ง)
ketjane
Registered User
*

« ตอบ #270 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 17:06:08 »

TOSHIBA A200-P532T
เปิดไม่ติดไปแล้วครับ ไม่ทราบว่าซ่อมได้ไหมครับ
ยกปายซ่อมแล้วครับที่ร้านช่างหยุย วันนี้  Cool
yuyvespa
Vmodtech Member

« ตอบ #271 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 17:58:31 »

เปิดไม่ติดไปแล้วครับ ไม่ทราบว่าซ่อมได้ไหมครับ
ยกปายซ่อมแล้วครับที่ร้านช่างหยุย วันนี้  Cool

ขอเช็คก่อนนะครับผมจะรีบจักการให้ครับผม
ketjane
*

« ตอบ #272 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 19:06:39 »

ขอบคุนครับ  great
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #273 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 23:07:13 »

มีแรม DDR1 bus 333 1G ไหมครับ แล้วราคาเท่าไรครับ

รับfitting3/8จ้า
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #274 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010, 08:19:12 »

มีแรม DDR1 bus 333 1G ไหมครับ แล้วราคาเท่าไรครับ
1450บาท ^^
yuyvespa

« ตอบ #275 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010, 17:50:14 »

1450บาท ^^

ถูกต้องนะคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ketjane
*

« ตอบ #276 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010, 14:27:46 »

ยกปายซ่อมแล้วครับที่ร้านช่างหยุย วันนี้ 

ขอเช็คก่อนนะครับผมจะรีบจักการให้ครับผม

ไปรับแล้วครับ ลดๆๆหน่อยนะพี่ อิอิ ปล.ลืมบอกว่ามาจากในเวป อิอิ
ที่เพิ่มแรม ด้วยหน่ะครับ
yuyvespa

« ตอบ #277 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 13:03:57 »

ยกปายซ่อมแล้วครับที่ร้านช่างหยุย วันนี้ 

ไปรับแล้วครับ ลดๆๆหน่อยนะพี่ อิอิ ปล.ลืมบอกว่ามาจากในเวป อิอิ
ที่เพิ่มแรม ด้วยหน่ะครับ

ลดให้แล้วครับขอแถมเป็นยิ้มหวานๆของพนักงานสาวสวยแทนแล้วกันครับผม อิอิอิอิอิ
cherbetz
*

« ตอบ #278 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 10:08:34 »

อยากสอบถามครับ พอดีโน๊ตบุ๊คโดนไวรัสมาอาการหนักมากจริงๆครับเปิดเครื่องแล้วเข้าวินโดว์ไม่ได้มันจะขึ้นจอสีฟ้ามาแล้วก็รีสตาร์ทเครื่องใหม่เองตลอดอยากทราบว่าถ้าจะเอาไปซ่อมนี่คือต้องลงวินโดว์ใหม่หรือเปล่าครับ แล้วถ้าลงข้อมูลจะหายไหมครับ แล้วใช้เวลาในการซ่อมนานหรือเปล่าครับ  ขอบคุณนะครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #279 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 11:41:57 »

อยากสอบถามครับ พอดีโน๊ตบุ๊คโดนไวรัสมาอาการหนักมากจริงๆครับเปิดเครื่องแล้วเข้าวินโดว์ไม่ได้มันจะขึ้นจอสีฟ้ามาแล้วก็รีสตาร์ทเครื่องใหม่เองตลอดอยากทราบว่าถ้าจะเอาไปซ่อมนี่คือต้องลงวินโดว์ใหม่หรือเปล่าครับ แล้วถ้าลงข้อมูลจะหายไหมครับ แล้วใช้เวลาในการซ่อมนานหรือเปล่าครับ  ขอบคุณนะครับ

ตอบแทนช่างหยุยครับ ^^
ลงwinใหม่จะดีที่สุด ถ้าจะเก็บข้อมูลเก่าไว้ก็ทำได้ครับ ใช้เวลาสักครึ่งวันครับ
เพราะต้องเก็บข้อมูลเก่าซึ่งอาจติดไวรัส เลยจะยุ่งยากหน่อย
ไปเลยครับที่เซียร์รังสิตครับ บอกว่ามาจากเว็บนี้จะได้รับบริการพิเศษครับ Cool
cherbetz
*

« ตอบ #280 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 12:37:00 »

แล้วปกติลงวินโดว์ใหม่เสียตังเท่าไหร่หรอค่ะคิดค่่าเก็บข้อมูลเพิ่มรึเปล่า แล้วถ้าไม่เก็บข้อมูลแค่ลงวินโดว์ใหม่เฉยๆใช้เวลานานรึเปล่าค่ะ ขอบคุณค่ะพอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับโน๊ตบุ๊คเท่าไหร่เลย
yuyvespa

« ตอบ #281 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 22:18:50 »

แล้วปกติลงวินโดว์ใหม่เสียตังเท่าไหร่หรอค่ะคิดค่่าเก็บข้อมูลเพิ่มรึเปล่า แล้วถ้าไม่เก็บข้อมูลแค่ลงวินโดว์ใหม่เฉยๆใช้เวลานานรึเปล่าค่ะ ขอบคุณค่ะพอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับโน๊ตบุ๊คเท่าไหร่เลย

300-400 บาทครับแล้วแต่ความยากง่ายของแต่ละเครื่องครับ ส่วนเก็บข้อมูลเก่าไม่คิดเงินครับผม

และผมมีโปรแกรมแท้ๆขายด้วนนะครับผม
lacktasid
*

« ตอบ #282 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 05:34:10 »

ผมไปลองใช้บริการมาเมื่อวาน (ไปเกือบไม่ทัน) บริการได้ประทับใจดีครับ Cool
yuyvespa

« ตอบ #283 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 22:22:10 »

ผมไปลองใช้บริการมาเมื่อวาน (ไปเกือบไม่ทัน) บริการได้ประทับใจดีครับ Cool

ขอบคุณครับ ร้านผมบริการด้วยหัวใจ ครับ ยินดีรับใช้ครับผม       love
yuyvespa

« ตอบ #284 เมื่อ: 12 กันยายน 2010, 21:09:09 »

สวัสดีครับผมช่างหยุยครับ ตามคำเรียกร้องจากพี่ๆน้องๆถามกันทุกวันครับเรื่อง Chip  VGA ที่ชอบเสียครับ
1ทำไมถึงเสียให้ช่วยอธิบายให้ที
2ทำไมบางร้านบอกว่า อบหรือเบริน์เอาก็ได้บางร้านบอกต้องเปลี่ยนชิปใหม่
3อยากดูรูปตัวชิป
4 Note book ยี่ห้อไหนบ้างที่ชอบเสีย
ทำไมVGAถึงเสีย อาการเปิดติดแต่ไม่ขึ้นภาพ ง่ายๆครับเมื่อเราใช้งานไปนานๆจะเกิดการสะสมฝุ่นในระบบระบายอากาศของโน๊ตบุ๊ค ทำให้เกิดความร้อนสะสมมากไม่สามารถระบายความร้อนออกได้จึงเป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ไปลดทอนอายุของ VGA ให้สั้นลงนั้นเอง

ทำไมบางร้านบอกว่า อบหรือเบริน์เอาก็ได้บางร้านบอกต้องเปลี่ยน อธิบายอย่างนี้ครับเปรียบเทียบได้เหมือนกับแบตเตอรี่รถที่เราใช้นั้นเองคือ เมือแบตเตอรี่เสื่อมรถก็สตาร์ไม่ติดถูกต้องมั้ยครับ แต่พอเอาแบตเตอรี่ลูกนั้นออกมาชาร์จไฟ แล้วนำกลับไปใส่ที่รถคืนก็สามารถสตาร์รถใช้งานได้ปกติ แต่ก็ใช้ได้อีกไม่นานก็จะเสียอีก เพราะว่าแบตเตอรี่ลูกนั้นมันเสื่อมคุณภาพไปแล้วนั้นเอง  สู่เราเปลี่ยนแบตเตอรี่ก่อนใหม่จะดีกว่า  ซึ้งมันก็เหมือนกับ การ อบ หรือ เบริน์ VGA ครับราคามันอาจจะถูก แต่จะใช้ได้ไม่นานครับสู่เราเปลี่ยน Chip VGA ตัวใหม่ดีกว่าครับ คุ้มกว่ากันครับ

อยากดูรูปตัวชิป

Note book ยี่ห้อไหนบางที่ชอบเสีย
มีแทบทุกยี่ห้อครับ ความจริงผมไม่ค่อยอยากจะบอกสักเท่าไหลเลยครับ เพราะว่าผมกลัวโดนฟ้องครับ  เอาละไหนๆก็มาทางนี้แล้ว ถือว่าเป็นความรู้ให้ก็แล้วกันครับ(ถ้าผมติดคุกก็มาเยี่ยมด้วยนะครับ อิอิอิอิ)
เจ้าประจำเลยคือ COMPAQ ตระกูล V3000
HP ตระกูล DV2000 , DV6000 ,DV9000
Acer Aspire 3680,5580,4520,4920
Asus ตระกูล A8
Benq ตระกูล S41,S42,R45
SONY ตระกูล VGN,CS,CR
ขอแถมอีกนิดครับเริ่มเสียบ้างแล้วครับ
Acer Aspire One อาการเสียคือเปิดไฟติดแต่ไม่ขึ้นภาพอะไรเลย อาการนี้ซ่อมได้ครับ
TOSHIBA ตระกูล M100,M200 อาการเปิดแล้วเครื่องHang ค้าง ,เสียบ ADAPTER แล้วภาพแตก ภาพลายๆ สีเพี้ยนๆ ซ่อมได้ครับผม
HP mini อาการเสียคือเปิดไฟติดแต่ไม่ขึ้นภาพอะไรเลย อาการนี้ซ่อมได้ครับ
ขอตอบเกี่ยวกับการให้บริการเปลี่ยน VGA ของร้านผมบ้างครับ                                       ทางร้านเราส่วนใหญ่จะแนะนำให้ลูกค่าเปลี่ยน Chip ใหม่ครับ จะได้นำเครื่องกลับไปใช้ได้นานๆครับลูกค้าที่มาเปลี่ยน VGA กับทางร้านทุกตัวเราจะล้างซิงค์ระบายความร้อนและพัดลมพร้อมฉีดสเปหล่อเลื่อน อัดซิลิโคลนและแผ่นระบายความร้อนให้ใหม่ทุกเครื่องครับ ดูตามรูปได้เลยครับ

แผ่นซิลิโคลนอย่างดีครับแผ่นหนึ่งก็เกือบร้อยแล้วแพงหน่อยแต่คุ้มค่าครับ

สุดท้ายรูปเครื่องถอด Chip VGA ที่ร้านเราใช้ครับ เครื่องตัวนี้ราคาค่อนค้างสูงแต่ใช้ดีมาก ไม่ทำให้Main Board Note Book ของลูกค่า งอ ซ้ำ ครับงานที่ซ่อมจะได้ออกมาดีไม่เหมือนเครื่องที่ดัดแปลงใช่กันทำให้ Maid board เหลือง โกง งอ หรือBoard ไหม้ ครับ

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ
ร้านของผมรับ ซ่อม,ซื้อ Computer NoteBook ทั้งเครื่องดีและเครื่องเสียครับ
และรับ จำนำ รับฝาก Computer ด้วยนะครับ
ช่างหยุย 089-88-33-22-5
ร้านป๋าชัยไอที ชั้น 2 ห้างเซียร์รังสิต  084-956-3456
ร้านป๋าชัยไอที ชั้น 3 ห้างเซียร์รังสิต 080-050-7147
ป๋าชัยไอทีบริการด้วยหัวใจครับ

love

up
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 24   ขึ้นบน
  พิมพ์