หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 24   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับซ่อม Note Book ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ (Byป๋าชัยไอที เซียร์รังสิต)  (อ่าน 225026 ครั้ง)
yuyvespa
Vmodtech Member

« ตอบ #300 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010, 02:20:04 »

ไปหาช่างกี่ทีๆ ก้อยังไม่เหนแก่ขึ้นเลยนะครับช่าง รบกวนฝาก lenovo ที่สายแพขาดด้วยนะครับผม ขอบคุณคร้าบบบบ

เสร็จแล้วนะครับมารับได้เลยครับผม ต้องขอโทษที่ช้า เพราะว่าร้านเราทำด้วยหัวใจครับผม
ccw_nt
Registered User
*

« ตอบ #301 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010, 20:42:29 »

วันนี้ไปเอามาแล้วครับ ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับ ที่ช่างไม่คิดเงิน ครั้งที่แล้วก็คิดนิดเดียว  ขอบคุณที่สุดเลยครับ เด็กๆร้านช่างนี่ น่ารักเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนเลยนะครับ
yuyvespa

« ตอบ #302 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 22:27:02 »

วันนี้ไปเอามาแล้วครับ ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับ ที่ช่างไม่คิดเงิน ครั้งที่แล้วก็คิดนิดเดียว  ขอบคุณที่สุดเลยครับ เด็กๆร้านช่างนี่ น่ารักเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนเลยนะครับ

ขอบคุณครับผม ยินดีรับใช้ครับ        love
cybertower
*

« ตอบ #303 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 13:01:03 »

เดียวเสาร์นี้จะยก benq s42-lm05 ไปให้ เนื่องจากช่องเสียบสาย LAN เหล็กทองแดงหักไป 1 ขา
อยากทราบระยะเวลาการซ่อม และราคา ขอรับ
yuyvespa

« ตอบ #304 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 20:01:18 »

เดียวเสาร์นี้จะยก benq s42-lm05 ไปให้ เนื่องจากช่องเสียบสาย LAN เหล็กทองแดงหักไป 1 ขา
อยากทราบระยะเวลาการซ่อม และราคา ขอรับ

ไม่กี่ร้อยครับ ระยะเวลาต้องขอดูBoard ก่อนครับผม ประมาณสองสามชั่วโมงครับผม
kendo777
*

« ตอบ #305 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 07:16:05 »

ช่างหยุย ช่วยตอบใน PM ให้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ
hijack123456
*

« ตอบ #306 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 22:21:07 »

ช่างหยุยหวัดดีครับ   คือผมมี Dell Latitude C640 ลงวินโดว์ ใหม่ไม่ได้เพราะว่า อาจจะเป็นที่ CD-rom ที่ใช้ (dell lbl P/N 5044d a02) เสียรึป่าวไม่แน่ใจ เพราะเวลาอ่านแผ่น ดัง แต๊กๆๆ บูทผ่าน USB ก็ไม่ได้เพราะว่าไม่รองรับ เอาไปให้ช่างแถวบ้านลงให้ได้แค่ WindowsMe พอจะลง winXP มันไม่รับ  ขึ้น ข้อความว่า "NLDR is missing" ผมดูท่าทางช่างจะไม่ค่อยพร้อมเรื่องเครื่องมือเท่าไหร่ ที่ยกไปให้เขาลงวินให้  เพราะอยากรู้ว่าเสียเฉพาะที่ CD- Rom อย่าเดียวรึป่าว เลยอยากจะถามช่างหยุยว่า
1.จากอาการเสียที่ CD-rom จิงรึป่าวครับ
2.ถ้าเสียที่ CD-Rom ที่ร้านมี ของไหมครับ ราคาประมาณเท่าไร มือ1 และ มือ2
3.ถ้าเป็น DVD-RW มีไหม ราคาเท่าไร
4.คือเมื่อเปลี่ยนแล้วผมจะให้ช่างลง Windows ให้ คิดเพิ่มเท่าไร
รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับจะได้ยกไปให้ดูให้ ขอบคุณครับ
[email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2010, 08:52:02 โดย hijack123456 » บันทึกการเข้า
yuyvespa

« ตอบ #307 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 10:01:28 »

ช่างหยุยหวัดดีครับ   คือผมมี Dell Latitude C640 ลงวินโดว์ ใหม่ไม่ได้เพราะว่า อาจจะเป็นที่ CD-rom ที่ใช้ (dell lbl P/N 5044d a02) เสียรึป่าวไม่แน่ใจ เพราะเวลาอ่านแผ่น ดัง แต๊กๆๆ บูทผ่าน USB ก็ไม่ได้เพราะว่าไม่รองรับ เอาไปให้ช่างแถวบ้านลงให้ได้แค่ WindowsMe พอจะลง winXP มันไม่รับ  ขึ้น ข้อความว่า "NLDR is missing" ผมดูท่าทางช่างจะไม่ค่อยพร้อมเรื่องเครื่องมือเท่าไหร่ ที่ยกไปให้เขาลงวินให้  เพราะอยากรู้ว่าเสียเฉพาะที่ CD- Rom อย่าเดียวรึป่าว เลยอยากจะถามช่างหยุยว่า
1.จากอาการเสียที่ CD-rom จิงรึป่าวครับ
2.ถ้าเสียที่ CD-Rom ที่ร้านมี ของไหมครับ ราคาประมาณเท่าไร มือ1 และ มือ2
3.ถ้าเป็น DVD-RW มีไหม ราคาเท่าไร
4.คือเมื่อเปลี่ยนแล้วผมจะให้ช่างลง Windows ให้ คิดเพิ่มเท่าไร
รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับจะได้ยกไปให้ดูให้ ขอบคุณครับ

ตอบให้แล้วนะครับผม
hijack123456
*

« ตอบ #308 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 10:44:14 »

ตอบให้แล้วนะครับผม

เป็น Pentium 4 ครับช่างหยุย อีก 2-3 วัน จะไปใช้บริการครับ อย่าลืมลดราคาให้ด้วยนะครับ แหะๆ
ขอบคุณครับ
mekazero
*

« ตอบ #309 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 22:58:09 »

สวัสดีครับ Notebook รุ่น Y450 T6600

มีปัญหา เวลา บีบ หรือกดไปด้านข้าง ทางขวาตรง CD Drive แล้ว หน้าจอจะดับ

แต่ ไป Power ติด แต่ไฟ ฮาร์ดดิส ไฟ wirless ไฟลำโพง ดับหมดเลย

ต้องปิดแล้วเปิดใหม่

ไม่ทราบว่า พอจะทราบไหมครับว่าเป็นที่อะไร แล้วซ่อมค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไหร่

yuyvespa

« ตอบ #310 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 22:41:00 »

love love
babo27
*

« ตอบ #311 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 02:09:54 »

สอบถามครับ asus A8 เปิดไม่ติดครับ ถ้าเปลี่ยนชิพ ขอราคาหน่อยครับ ผมอยู่ต่างจังหวัด
จะได้เตรียมเงินไป เคยซ่อมมาครั้งจากที่อื่นใช้ได้ 2 เดือนกว่า แต่กลับมาเป็นเหมือนเดิม  เปิดไม่ติดอีกแล้ว เซ็งเลย
Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2011, 02:12:01 โดย babo27 » บันทึกการเข้า
gf260
*

« ตอบ #312 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 23:12:20 »

สวัสดีครับ ผมขอสอบถามข้อมูลหน่อยได้ไหมครับ ผมเจ้าของเครื่อง Sony Vaio FJ67SP สีขาว ที่เอาเครื่องเข้าไปที่ร้านที่ชั้นสอง เมื่อวันก่อนด้วยอาการ USB เสีย 2 ช่อง และ พัดลมมีเสียงดังหนะครับ หลังจากทิ้งไว้  2 วันช่างบอกว่าอะไหล่หาไม่ได้เลย ก็เลยล้างพัดลมแล้วก็ให้รับเครื่องกลับมาโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ไม่รู้ว่าช่างจำได้ไหมครับ พอดีอยากสอบถามช่างหน่อยครับ ว่าถ้าผมหาอะไหล่ในส่วนที่เสียคือ บอร์ด APL-63 USB Audio Video มาได้แล้วให้ช่างช่วยเปลี่ยนให้ จะได้ไหมครับ ผมเปลี่ยนเองไม่เป็น ให้ช่างเปลี่ยนให้จ่ายตังสบายใจกว่าครับ คิคิคิ เสียดายเครื่องหนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
yuyvespa

« ตอบ #313 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 19:05:56 »

สวัสดีครับ ผมขอสอบถามข้อมูลหน่อยได้ไหมครับ ผมเจ้าของเครื่อง Sony Vaio FJ67SP สีขาว ที่เอาเครื่องเข้าไปที่ร้านที่ชั้นสอง เมื่อวันก่อนด้วยอาการ USB เสีย 2 ช่อง และ พัดลมมีเสียงดังหนะครับ หลังจากทิ้งไว้  2 วันช่างบอกว่าอะไหล่หาไม่ได้เลย ก็เลยล้างพัดลมแล้วก็ให้รับเครื่องกลับมาโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ไม่รู้ว่าช่างจำได้ไหมครับ พอดีอยากสอบถามช่างหน่อยครับ ว่าถ้าผมหาอะไหล่ในส่วนที่เสียคือ บอร์ด APL-63 USB Audio Video มาได้แล้วให้ช่างช่วยเปลี่ยนให้ จะได้ไหมครับ ผมเปลี่ยนเองไม่เป็น ให้ช่างเปลี่ยนให้จ่ายตังสบายใจกว่าครับ คิคิคิ เสียดายเครื่องหนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

สวัสดีครับผม ผมจำได้ครับ ถ้าหาอะไหล่มาได้ผมใส่ให้ได้ครับ คิไม่แพงแน่นอนครับผม      love
samuraiki
*

« ตอบ #314 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 10:15:28 »

ไม่ทราบว่าที่ร้านมีเมนบอร์ด dv6000(intel) มั้ยครับ เครื่องเสียเปิดไม่ติด
เห็นช่างบอกต้องเปลี่ยนบอร์ด (โดนช่างคนเดิม....ยำเละ)
ช่วยด้วยครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 24   ขึ้นบน
  พิมพ์