หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับซ่อม Note Book ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ (Byป๋าชัยไอที เซียร์รังสิต)  (อ่าน 224997 ครั้ง)
gf260
Registered User
*

« ตอบ #315 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 10:34:06 »

สวัสดีครับ ผมขอสอบถามข้อมูลหน่อยได้ไหมครับ ผมเจ้าของเครื่อง Sony Vaio FJ67SP สีขาว ที่เอาเครื่องเข้าไปที่ร้านที่ชั้นสอง เมื่อวันก่อนด้วยอาการ USB เสีย 2 ช่อง และ พัดลมมีเสียงดังหนะครับ หลังจากทิ้งไว้  2 วันช่างบอกว่าอะไหล่หาไม่ได้เลย ก็เลยล้างพัดลมแล้วก็ให้รับเครื่องกลับมาโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ไม่รู้ว่าช่างจำได้ไหมครับ พอดีอยากสอบถามช่างหน่อยครับ ว่าถ้าผมหาอะไหล่ในส่วนที่เสียคือ บอร์ด APL-63 USB Audio Video มาได้แล้วให้ช่างช่วยเปลี่ยนให้ จะได้ไหมครับ ผมเปลี่ยนเองไม่เป็น ให้ช่างเปลี่ยนให้จ่ายตังสบายใจกว่าครับ คิคิคิ เสียดายเครื่องหนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

สวัสดีครับผม ผมจำได้ครับ ถ้าหาอะไหล่มาได้ผมใส่ให้ได้ครับ คิไม่แพงแน่นอนครับผม      love

โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวจะลองหาอะไหล่ดู แล้วจะรีบเอาเครื่องเข้าไปนะครับ
yuyvespa
Vmodtech Member

« ตอบ #316 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 22:19:05 »

สวัสดีครับ ผมขอสอบถามข้อมูลหน่อยได้ไหมครับ ผมเจ้าของเครื่อง Sony Vaio FJ67SP สีขาว ที่เอาเครื่องเข้าไปที่ร้านที่ชั้นสอง เมื่อวันก่อนด้วยอาการ USB เสีย 2 ช่อง และ พัดลมมีเสียงดังหนะครับ หลังจากทิ้งไว้  2 วันช่างบอกว่าอะไหล่หาไม่ได้เลย ก็เลยล้างพัดลมแล้วก็ให้รับเครื่องกลับมาโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ไม่รู้ว่าช่างจำได้ไหมครับ พอดีอยากสอบถามช่างหน่อยครับ ว่าถ้าผมหาอะไหล่ในส่วนที่เสียคือ บอร์ด APL-63 USB Audio Video มาได้แล้วให้ช่างช่วยเปลี่ยนให้ จะได้ไหมครับ ผมเปลี่ยนเองไม่เป็น ให้ช่างเปลี่ยนให้จ่ายตังสบายใจกว่าครับ คิคิคิ เสียดายเครื่องหนะครับ

สวัสดีครับผม ผมจำได้ครับ ถ้าหาอะไหล่มาได้ผมใส่ให้ได้ครับ คิไม่แพงแน่นอนครับผม      love

โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวจะลองหาอะไหล่ดู แล้วจะรีบเอาเครื่องเข้าไปนะครับ

เลี้ยงน้ำผมกับน้องๆ ก็ OK แล้วครับ   love
yuyvespa

« ตอบ #317 เมื่อ: 27 มกราคม 2011, 22:49:26 »

love
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #318 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 19:27:42 »

aspire 1 ลำโพงด้านซ้ายไม่ดังครับต้องซ่อมกี่วันส่งตจว.มั๊ยครับพอดีต้องไปประจำอยู่สระบุรี

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
yuyvespa

« ตอบ #319 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 21:44:38 »

aspire 1 ลำโพงด้านซ้ายไม่ดังครับต้องซ่อมกี่วันส่งตจว.มั๊ยครับพอดีต้องไปประจำอยู่สระบุรี

มีอะไหลนะครับผมราคาแปดร้อยบาท ช่อมประมาณหนึ่งชั่วโมงเสร็จครับ มีบริการส่งต่างจังหวัดด้วยนะครับผม

love
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #320 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 22:06:42 »

ครับผม

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
gf260
*

« ตอบ #321 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 22:38:36 »

เลี้ยงน้ำผมกับน้องๆ ก็ OK แล้วครับ   love

อะไหล่มาแล้วครับ เดี๋ยววันไหนว่างจะแวะเข้าไปที่ร้านนะครับ
JEFFY
*

« ตอบ #322 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 01:06:18 »

Asus G1  อาการเสียบหม้อแปลงแล้ว เครื่องติดเองโดยไม่ได้กดปุ่มเปิดเครื่องและมีไฟกระพริบเป็นจังหวะอยู่อย่างนี้ตลอด   ทำอะไรไม่ได้เลย  อย่างนี้ซ่อมได้มั้ยครับ ค่าซ่อมเท่าไรครับ
yuyvespa

« ตอบ #323 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011, 17:36:16 »

Asus G1  อาการเสียบหม้อแปลงแล้ว เครื่องติดเองโดยไม่ได้กดปุ่มเปิดเครื่องและมีไฟกระพริบเป็นจังหวะอยู่อย่างนี้ตลอด   ทำอะไรไม่ได้เลย  อย่างนี้ซ่อมได้มั้ยครับ ค่าซ่อมเท่าไรครับ

ลองเอามาเช็คก่อนนะครับ ไม่คิดค่าเช็คครับแจ้งราคาก่อนซ่อมครับผม
viruszaa
*

« ตอบ #324 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 13:10:07 »

ทางร้านรับMODIFY เครื่องให้หายร้อนไหมครับพอดีมี ACER 4741G อยู่อยากโมลดความร้อน
ritt
*

« ตอบ #325 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 22:01:12 »

สอบถามอาการ compaq v3000 เปิดไม่ติด เสียบอแดปเตอร์ ไฟที่ช่องเสียบติด แต่เปิดเครื่องไม่ติด ครับ...
ประมาณราคาค่าซ่อมคุ้มหรือเปล่าครับ
yuyvespa

« ตอบ #326 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 22:09:58 »

ทางร้านรับMODIFY เครื่องให้หายร้อนไหมครับพอดีมี ACER 4741G อยู่อยากโมลดความร้อน

รับครับผมมาที่ร้านได้เลยครับผม
yuyvespa

« ตอบ #327 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 22:13:31 »

สอบถามอาการ compaq v3000 เปิดไม่ติด เสียบอแดปเตอร์ ไฟที่ช่องเสียบติด แต่เปิดเครื่องไม่ติด ครับ...
ประมาณราคาค่าซ่อมคุ้มหรือเปล่าครับ

ประมาณสองพันเก้าร้อยบาทครับ พร้อมทำความสะอาดเครื่องและอัดซิลิโคลนระบายความร้อนให้ด้วยครับ

และถ้าหากไม่อยากซ่อม ก็สามารถขายให้กับทางร้านได้นะครับผม   
  love
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #328 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 20:48:24 »

lol มีบอร์ด Compaq Presario B1200 ไหมครับ คือ เจ้าของบอกว่า มันเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง เอาไปให้เด็กซ่อม มันบัดกรี IC ออกเปลี่ยน 2 ตัว ทำให้ตอนนี้หนักกว่าเดิม เปิดไม่ติดเลย เป็น celeron M พอซ่อมได้ไหมครับ ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่

ppnet
*

« ตอบ #329 เมื่อ: 17 เมษายน 2011, 21:27:43 »

พีครับ lenovo y430 อาการ เสียบอแดปเตอร์แล้ว ledไม่แสดง เปิดไม่ติด คิดค่าซ๋อมเท่าไหร่ครับ 
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24   ขึ้นบน
  พิมพ์