หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 24   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับซ่อม Note Book ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ (Byป๋าชัยไอที เซียร์รังสิต)  (อ่าน 225002 ครั้ง)
yuyvespa
Vmodtech Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 22:45:58 »

จอโตชิบ้า 14 ไม่W  เท่าไรครับ อาการภาพหายเหลือครึ่งจอ (ประมาณนี้)

ถ้ามี หรือเปลี่ยน หรือซ่อม ทั้งของใหม่หรือมือ2 แค่ตอบว่ามี รึซ่อมได้ ก็พอ เดี๋ยวโทรไปถามราคาอีกที ครับ

ถ้าเป็น 14" ไม่ w มีของใหม่เลยครับเป็นจอกระจกด้วยนะครับ มือสองก็มีเช่นกันครับ  ลองเข้ามาดูได้ครับ จะแกะให้ดูต่อหน้าต่อตาเลยครับ
yuyvespa

« ตอบ #46 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 22:52:12 »

lol พี่ครับ บอร์ดของACERเสียนิซ่อมได้ป่าวครับ โดนร้านยำมาแล้วมันบอกว่าบอร์ดเสีย ค่าบอร์ดหมื่นกว่าบาท ไม่แน่ใจรุ่นไหน

ถ้าบอร์ด Acer ร้านผมเปลี่ยนไม่ถึงหมื่นครับถูกกว่ากันเกือบครึ่งครับแต่ต้องบอกชื้อรุ่นด้วยนะครับจะได้บอกราคาได้ถูกครับ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #47 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 23:12:11 »

lol โอ้วเดียวไปถามก่อนครับว่า รุ่นไหน  rofl ไม่ถึงหมื่น ส่งNTCไปซ่อมได้ป่าว

puuga
Registered User
*

siwaoh@hotmail.com
« ตอบ #48 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 10:12:24 »

มี keyboard notebook asus A6000 มั้ยครับครับ พอดีปุ่มมันหลุดไปหลายปุ่มละ ถามของศูนย์ก็แพงเวอร์มาก

ถ้ามีอะไรยังคาใจอยู่ละก็.......................
ต้องทำสิ่งนั้นด้วยตัวเอง ถึงจะเป็นลูกผู้ชาย
yuyvespa

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 23:34:49 »

lol โอ้วเดียวไปถามก่อนครับว่า รุ่นไหน  rofl ไม่ถึงหมื่น ส่งNTCไปซ่อมได้ป่าว

บอกชื้อรุ่นมาครับ และที่สำคัญที่สุดขอให้ จอLCD DVD เป็นของเดิมผมกลัวว่าจะโดนถอดครับแต่ถ้าร้านมีจรรยาบันก็ดีไป

ส่วนNTCมาถึงครับผม
yuyvespa

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 23:39:22 »

มี keyboard notebook asus A6000 มั้ยครับครับ พอดีปุ่มมันหลุดไปหลายปุ่มละ ถามของศูนย์ก็แพงเวอร์มาก

A 6000 ตั้องสั่งครับราคาไม่เกิน  1,800 บาท โทรมาคุยได้ครับ 089-88-33-22-5 ช่างหยุยครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #51 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 08:04:52 »

ช่างหยุยมาตอบอย่างนี้ตลอด สงสัยเดี๋ยวนี้ลูกค้าเต็มร้านแน่เลย
ไม่ได้แวะเข้าไปทักทายนานแล้ว ^^
INUGAMI21

« ตอบ #52 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 09:31:16 »

จอโตชิบ้า 14 ไม่W  เท่าไรครับ อาการภาพหายเหลือครึ่งจอ (ประมาณนี้)

ถ้ามี หรือเปลี่ยน หรือซ่อม ทั้งของใหม่หรือมือ2 แค่ตอบว่ามี รึซ่อมได้ ก็พอ เดี๋ยวโทรไปถามราคาอีกที ครับ

ถ้าเป็น 14" ไม่ w มีของใหม่เลยครับเป็นจอกระจกด้วยนะครับ มือสองก็มีเช่นกันครับ  ลองเข้ามาดูได้ครับ จะแกะให้ดูต่อหน้าต่อตาเลยครับ

คุยกับเจ้าของเครื่องก่อน ยังไงจะโทรไปนะครับ ขอบคุณมาก

ร๊ากแม่บ๊อง บ๊อง&แครอท
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #53 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 10:46:28 »

lol ทราบรุ่นแล้วครับ Aspire 5583NWXMi เจ้าของอยากทราบราคาก่อน ตอนนี้ผมเปิดดูไม่ติดครับนิ่งสนิท ส่วนจอกับDVD ผมไม่ทราบว่าเป็นของเดิมรีป่าว
 great รบกวนหน่อยนะครับ ทางนี้จะลองถามคนใช้เครื่องก่อนว่าอยากได้ใหม่รึป่าว ส่วนเจ้าของเครื่องอยากซ่อม  drunk

kim

« ตอบ #54 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 23:27:24 »

ช่างหยุยครับ เรื่อง Heat Cycle ในชิบ Nvidia 8600 แก้ไขราคาเท่าไรครับ

ถามเผื่อไว้ก่อน ตัว Asus G1S นะครับ และสามารถเปลื่ยนเป็นตัวที่ดีกว่านี้ได้ไหม
yuyvespa

« ตอบ #55 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 01:13:37 »

ช่างหยุยครับ เรื่อง Heat Cycle ในชิบ Nvidia 8600 แก้ไขราคาเท่าไรครับ

ถามเผื่อไว้ก่อน ตัว Asus G1S นะครับ และสามารถเปลื่ยนเป็นตัวที่ดีกว่านี้ได้ไหม

เปลี่ยนข้ามรุ่นไม่ได้นะครับ ผมเคยลองแล้ว จาก Nvidia 7200 ไปไช้ 7400 ใช้ได้สี่เดือนก็พังแล้ว ลองดูระบบระบายความ

ร้อนครับบางที่อาจมีฝุ่นเข้าไปอุ่ดตันก็เป็นได้

ขอแนะนำว่า จงพอใจในสิ่งที่มีอยู่ครับบบบบบบบบบ   
kim

« ตอบ #56 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 07:39:38 »

เปลี่ยนข้ามรุ่นไม่ได้นะครับ ผมเคยลองแล้ว จาก Nvidia 7200 ไปไช้ 7400 ใช้ได้สี่เดือนก็พังแล้ว ลองดูระบบระบายความ

ร้อนครับบางที่อาจมีฝุ่นเข้าไปอุ่ดตันก็เป็นได้

ขอแนะนำว่า จงพอใจในสิ่งที่มีอยู่ครับบบบบบบบบบ   

มันเป็นเรื่องของความบกพร่องของ Nvidia เอง จัดเรื่องความร้อนก็ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเลย ขนาดของ HP จัดใหม่แล้วยังเป็นเลย

เพราะหากเปลื่ยนเป็นชิพที่ไม่ใช่ G92 แล้วจะตัดปัญหาในจุดนี้ได้
ช่างมีชิพ Nvidia M8700GT ไหมครับ มันเป็นรุ่นแผงเหมือนกันมาก ติดตรงที่ในไทยไม่ค่อยจะมี ไอ้ผมจะเอา 9600GT มาใหม่ก็ไม่ได้อีก เพราะ ของจริงมันไป MXM 3 นู่น

หากไม่ได้อีกไม่งั้นก็คงต้องใช้ตัวเดิม 8600GT แล้วราคาเท่าไรครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #57 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 08:02:39 »

มันเป็นเรื่องของความบกพร่องของ Nvidia เอง จัดเรื่องความร้อนก็ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเลย ขนาดของ HP จัดใหม่แล้วยังเป็นเลย

เพราะหากเปลื่ยนเป็นชิพที่ไม่ใช่ G92 แล้วจะตัดปัญหาในจุดนี้ได้
ช่างมีชิพ Nvidia M8700GT ไหมครับ มันเป็นรุ่นแผงเหมือนกันมาก ติดตรงที่ในไทยไม่ค่อยจะมี ไอ้ผมจะเอา 9600GT มาใหม่ก็ไม่ได้อีก เพราะ ของจริงมันไป MXM 3 นู่น

หากไม่ได้อีกไม่งั้นก็คงต้องใช้ตัวเดิม 8600GT แล้วราคาเท่าไรครับ
ช่างเค้าต้องสั่งนำเข้ามาอีกทีหน่ะ แล้วถ้าแค่ตัวเดียวมันไม่คุ้มนะสิ ท่านkimลองหาชิปมาให้ช่างเค้าเปลี่ยนให้สิ mdr
yuyvespa

« ตอบ #58 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 20:32:22 »

ช่างเค้าต้องสั่งนำเข้ามาอีกทีหน่ะ แล้วถ้าแค่ตัวเดียวมันไม่คุ้มนะสิ ท่านkimลองหาชิปมาให้ช่างเค้าเปลี่ยนให้สิ mdr

ถูกต้องนะครับบบบบบบบบบบบบบ
kim

« ตอบ #59 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 10:06:36 »

ตกลงช่างมีชิพ 8600GT ไหมครับ และราคาเท่าไร

ตอบออกทะเลกันจัง คนเค้าจะได้เตรียมเงินไปถูก whip
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 24   ขึ้นบน
  พิมพ์