หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 24   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับซ่อม Note Book ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ (Byป๋าชัยไอที เซียร์รังสิต)  (อ่าน 224999 ครั้ง)
yuyvespa
Vmodtech Member

« ตอบ #150 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 23:16:19 »

มีเครื่องDell อยู่ครับ เป็นเครื่องหิ้ว อาการก็ใช้งาน ความร้อน ทั่วไป ปรกติหมด แต่เล่นๆอยู่ จอมันจะดับ ถ้าเคาะแล้วติดแล้วสีจอก็จะเพี้ยนบ้าง เป็นเส้นบ้าง มันเป็นอะไรของมันครับเนี่ย จะเข้าเคสเดียวกันกับข้างบนหรือปล่าวหว่า?

อาการของคุณ ต้องดูสายแพร์ กับ จอ LCD ครับ  ถ้าจะให้แน้ใจเอามาที่ร้านดีกว่าครับ เดี้ยวผมเช็คให้

เช็คฟรีไม่คิดเงินครับผม
ccw_nt
Registered User
*

« ตอบ #151 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 14:46:03 »

ช่างหยุย วิเคราะห์อาการนี้ให้ทีครับ lenovo Y430 พอเปิดปุ๊บจอข้างบนเป็นเส้นๆๆๆ แล้วก้อเข้าวินโดวส์เล่นได้ปกติครับ เล่นเกมส์ เนต จอเป็นปกติครับ แต่มีข้อแม้ว่า กางจอออกมาได้ไม่เกิน 45องศาครับ ถ้าเกินกว่านั้นจอจะดำไม่ติดเลยครับผม ผมลองกางเข้ากางออกหลายรอบๆ กางเกิน 45 นิดเดียวจอก้อไม่ติดแล้วครับ ประเมินราคาคร่าวๆได้ไหมครับผม ไว้ผมจะไปวันเสานี้เลยนะครับ

หน้าจะเป็นที่สายแพร์จอครับ  สายอาจจะขาดในครับ  ต้องขอเช็คให้ละเอียดก่อนนะครับ ค่าซ่อม ไม่เกิน 1,000 บาทครับ 

ไปซ่อมมาแล้วครับผม ไปถึงตอน11.30เอาเครือ่งไปไว้ที่ร้าน  ช่างหยุยโทรมาตอน13.20 บอกซ่อมเสร็จแล้ว ทั้งหมด 100 บาท ผมตกใจ ผมคิดว่าหูฝาดไปซะอีกตอนแรก เอาเงินไปเผื่อซะเยอะเลยครับ เพิ่งกลับมาก็ลองเครื่องเลยครับ ไม่มีปัญหา ปกติดีครับ อ้าเยอะ อ้าน้อยก้อไม่มีปัญหาละครับ ทำไงถึงจะหล่อเหมือนช่างหยุยได้มั่งนะครับเนี่ย ช่างครับฝากบอกน้องตัวเล็กๆหน้าร้านทีสิครับ ว่า น่ารักจังเลยครับ  ไว้มีปัญหาจะใช้บริการอีกนะครับผม
yuyvespa

« ตอบ #152 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 23:10:48 »

ช่างหยุย วิเคราะห์อาการนี้ให้ทีครับ lenovo Y430 พอเปิดปุ๊บจอข้างบนเป็นเส้นๆๆๆ แล้วก้อเข้าวินโดวส์เล่นได้ปกติครับ เล่นเกมส์ เนต จอเป็นปกติครับ แต่มีข้อแม้ว่า กางจอออกมาได้ไม่เกิน 45องศาครับ ถ้าเกินกว่านั้นจอจะดำไม่ติดเลยครับผม ผมลองกางเข้ากางออกหลายรอบๆ กางเกิน 45 นิดเดียวจอก้อไม่ติดแล้วครับ ประเมินราคาคร่าวๆได้ไหมครับผม ไว้ผมจะไปวันเสานี้เลยนะครับ

หน้าจะเป็นที่สายแพร์จอครับ  สายอาจจะขาดในครับ  ต้องขอเช็คให้ละเอียดก่อนนะครับ ค่าซ่อม ไม่เกิน 1,000 บาทครับ 

ไปซ่อมมาแล้วครับผม ไปถึงตอน11.30เอาเครือ่งไปไว้ที่ร้าน  ช่างหยุยโทรมาตอน13.20 บอกซ่อมเสร็จแล้ว ทั้งหมด 100 บาท ผมตกใจ ผมคิดว่าหูฝาดไปซะอีกตอนแรก เอาเงินไปเผื่อซะเยอะเลยครับ เพิ่งกลับมาก็ลองเครื่องเลยครับ ไม่มีปัญหา ปกติดีครับ อ้าเยอะ อ้าน้อยก้อไม่มีปัญหาละครับ ทำไงถึงจะหล่อเหมือนช่างหยุยได้มั่งนะครับเนี่ย ช่างครับฝากบอกน้องตัวเล็กๆหน้าร้านทีสิครับ ว่า น่ารักจังเลยครับ  ไว้มีปัญหาจะใช้บริการอีกนะครับผม

ขอบคุณครับ เครื่องของคุณมันเสียไม่มากครับ ผมคิดค่าแรงตามความ ย้าก ง่าย ครับผม

ส่วนเรื่องความหล่อผมไม่เทียงครับ รู้ๆกันอยู่ เพราะว่าหลักฐานมันฟ้องครับ

สุดท้ายเด็กที่ร้านผม พูดได้ คุยได้ ห้ามคิดxxxอย่างเดียวครับ ต้องเอาไว้เรียกลูกค้าครับ ขอบคุณครับ

เจอกันใหม่โอกาศหน้าครับ ขอบคุณสำหรับขนมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2010, 23:59:39 โดย yuyvespa » บันทึกการเข้า
ccw_nt
*

« ตอบ #153 เมื่อ: 07 เมษายน 2010, 12:27:01 »

สวัสดีครับช่างหยุย  whip
yuyvespa

« ตอบ #154 เมื่อ: 07 เมษายน 2010, 23:11:39 »

สวัสดีครับช่างหยุย  whip

สวัสดีครับผม          love
ccw_nt
*

« ตอบ #155 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 18:29:42 »

ช่างหยุยครับ ช่วยบอกวิธีที่ทำให้ windows7 เล่น msn ได้ทีสิครับ ผมทำยังไงก้อทำไม่ได้ เล่นไม่ได้ซักทีน่ะครับ  Cool
yuyvespa

« ตอบ #156 เมื่อ: 10 เมษายน 2010, 21:56:45 »

ช่างหยุยครับ ช่วยบอกวิธีที่ทำให้ windows7 เล่น msn ได้ทีสิครับ ผมทำยังไงก้อทำไม่ได้ เล่นไม่ได้ซักทีน่ะครับ  Cool
ผมก็ย้งไม่ได้ลองเล่นเลย เดี้ยวลองแล้วจะโพส บอกอักที่ครับผม
ccw_nt
*

« ตอบ #157 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 09:03:42 »

ขอบคุณค้าบบบ
dephi01
*

« ตอบ #158 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 18:18:34 »

คือว่าจอโนตบุค lenovo y410 มันแตกค่ะช่างไม่ทราบว่าเข้าไปที่
ร้านแล้วเปลี่ยนได้เลยมั้ยค่ะหรือว่าต้องรอ แล้วค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ค่ะ
yuyvespa

« ตอบ #159 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 20:07:05 »

คือว่าจอโนตบุค lenovo y410 มันแตกค่ะช่างไม่ทราบว่าเข้าไปที่
ร้านแล้วเปลี่ยนได้เลยมั้ยค่ะหรือว่าต้องรอ แล้วค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ค่ะ

Lemovo y410 ผมคิดว่าน้าจะเป็นจอ LCD 14.1"  ราคาของใหม่เลยอยู่ที่ 3,500 บาทครับ รับประกันอีก 6 เดือน

ประมาน ครึ่งชั่วโมงเสร็จครับ
lek102
*

« ตอบ #160 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 09:41:58 »

สุดยอดครับ
ccw_nt
*

« ตอบ #161 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 10:45:49 »

สวัสดีครับช่างหยุยสุดหล่อ วันที่เอาคอมไปให้ช่างดูผมก็ลืมให้ช่างดูไดร์ฟ ดีวีดี ให้ด้วยน่ะครับ แบบว่า พอผมใส่แผ่นหนังเข้าไปแล้วแผ่นมันก็จะเด้งออก มันก้อจะมีหน้าต่างคล้ายๆมันจะบอกประมาณว่า "จะใส่แผ่นเปล่าเข้าไปทำแป๊ะอะไรน่ะคับ -*-" บางทีใส่มันก็อ่านมั่ง ไม่อ่านมั่งคับ มันเป็นไดร์ฟแบบดูดน่ะครับ ผมก็เอาแผ่นที่ล้างหัวอ่านไปล้าง ล้างเสร็จใส่แผ่นเข้าไปก็อ่านได้ พอจะใส่อีกแผ่นก็ต้องล้างอีกรอบน่ะครับ -*-
bdbd
*

« ตอบ #162 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 17:51:54 »

สวัสดีครับช่างหยุย ช่วยวิเคราะห์อาการให้ทีครับ Dell D610 เล่นไปสักพักดับเอง ผมคากว่าน่าจะร้อนมากจนดับ ก่อนหน้านี้ กว่าจะลงวินโดวได้ เล่นเกือบวัน ลงๆอยู่เดี๋ยวดับๆ รับกวนช่วยวิเคราะห์ทีนะครับ แล้วถ้ามีเวลาจะได้เอาเข้าไปซ่อม [email protected]
bdbd
*

« ตอบ #163 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 17:35:48 »

ไปหาช่างหยุยมาเรียบร้อยครับ เครื่องปกติดีแล้วครับ ตอนแรกนึกว่าต้องจ่ายเยอะกว่านี้เสียอีก ต่อไปคอมที่บ้านเป็นไรคงต้องขอฝากไว้ด้วยละกันนะครับ
yuyvespa

« ตอบ #164 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 23:34:28 »

ไปหาช่างหยุยมาเรียบร้อยครับ เครื่องปกติดีแล้วครับ ตอนแรกนึกว่าต้องจ่ายเยอะกว่านี้เสียอีก ต่อไปคอมที่บ้านเป็นไรคงต้องขอฝากไว้ด้วยละกันนะครับ

ขอบคุณครับ โอกาศหน้าเชิญใช้บริการใหม่ครับ

ยินดีรับใช้ครับผม
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 24   ขึ้นบน
  พิมพ์