หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปิดร้านขายของ Online แต่ไม่มีกล้องถ่ายรูปดีๆ  (อ่าน 13321 ครั้ง)
saddum
Registered User
*

« เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2014, 10:06:39 »

กำลังจะเปิดร้านขายของ online ครับขายพวกกระเป๋า รองเท้า นาฬิกา อย่างเช่นยี่ห้อ PANERAI patek LOUIS VUITTON  แต่ยังขาดรูปสวยๆ ตอนนี้ยังไม่มีกล้องตัวใหญ่ครับ มีแต่ใช้ iphone4 ถ่าย ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าต้องซื้อกล้องตัวใหญ่มาถ่ายมั้ย แล้วถ้าจะถ่ายรูปสินค้าพวกนี้ต้องมีเทคนิคอะไรมั้ยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม 2014, 10:08:10 โดย saddum » บันทึกการเข้า
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2014, 12:50:55 »

ลองหากล้องคอมแพคดีๆหรือถ้ามีงบก็เล่น dslr ก็ดีครับ วางบนกระดาษขาวใบโตๆ เอาโคมไฟส่อง แล้วก็ถ่ายดูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์