หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : Steelseries 7.1 Headphone with USB soundcard  (อ่าน 8825 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 07:48:29 »

Steelseries 7.1 Headphone with USB soundcard ขุมพลังแห่งเสียงสำหรับ Gamers ตัวจริง!!
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 07:49:48 »

lol lol lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 07:59:33 »

gasp gasp gasp gasp gasp gasp
ไปอาบน้ำแป๊บเดียว อดเลย ไปอ่านก่อนครับ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 08:00:10 »

คุ้นๆ เหมือนเคยเห็นที่ไหนมาก่อน arf
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 08:02:29 »

เอ๊ะ Sound USB นั่น ผมเดาว่า C-Media อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 08:15:44 »

วางตอนประชุมเช้า เง้อ ใครจะทัน อิอิ

หูฟังเสียงใช้ได้นะ ซื้อมาเล่นเกมส์มันพะยะค่ะ  great

เทสสองบทความเสร็จ เมื่อยจริงๆ สงสัยต้องหาคนมานวดให้ซักหน่อย mad
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน 2009, 08:26:14 โดย tpp » บันทึกการเข้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 09:21:54 »

วางตอนประชุมเช้า เง้อ ใครจะทัน อิอิ

หูฟังเสียงใช้ได้นะ ซื้อมาเล่นเกมส์มันพะยะค่ะ  great

เทสสองบทความเสร็จ เมื่อยจริงๆ สงสัยต้องหาคนมานวดให้ซักหน่อย mad

ต้องลองนวดด้วยฝ่าเท้าครับน้า เส้นคนแก่ๆต้องตีนอย่างเดียวครับหายแน๊แน่

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
FeliXZiXma
Registered User
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 10:05:12 »

ต้องลองนวดด้วยฝ่าเท้าครับน้า เส้นคนแก่ๆต้องตีนอย่างเดียวครับหายแน๊แน่

ใช้เท้ากลัวเท้าบอบช้ำครับ แถมเมื่อยด้วย แนะนำใช้ "สาก" ดีกว่าครับ มีส่วนโค้งมน ไม่แหลมบาดเนื้อ แถมมีน้ำหนักไม่ต้องออกแรงมาก จับถนัดมือดีด้วย แถมมีให้เลือกหลายขนาดตามความสะใจ เอ้ย ความถนัดมือ

ปล. แต่ราคาหูฟังนี่ก็ใช่เล่นนะครับ เห็นแค่ คีย์บอร์ด ในใบปลิวก็เท่าไหร่แล้วอ่ะ
tpp

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 10:30:02 »

ใช้เท้ากลัวเท้าบอบช้ำครับ แถมเมื่อยด้วย แนะนำใช้ "สาก" ดีกว่าครับ มีส่วนโค้งมน ไม่แหลมบาดเนื้อ แถมมีน้ำหนักไม่ต้องออกแรงมาก จับถนัดมือดีด้วย แถมมีให้เลือกหลายขนาดตามความสะใจ เอ้ย ความถนัดมือ

ปล. แต่ราคาหูฟังนี่ก็ใช่เล่นนะครับ เห็นแค่ คีย์บอร์ด ในใบปลิวก็เท่าไหร่แล้วอ่ะ

ถูกต้องครับ ย่อหน้าสองนะ ไม่ใช่ย่อหน้าแรก

ราคาระดับนี้ เราสามารถเลือกได้สองทางครับว่าจะเอาเสียงแบบเร้าใจหรือว่านุ่มนวล เรื่องเครื่องเสียงนี่มันก็มีอยู่สองฝั่งแบบนี้ล่ะครับ แล้วมันจะไปรวมกันอีกทีนึงก็เมื่อราคาเกินเอื้อม เช่นลำโพง ProAc Tab 50 signature กับ Monitor Audio studio 2 เป็นตัวอย่างครับ เรทราคาเดียวกัน มิติ เนื้อเสียงรายละเอียดไม่เป็นรองกันเลย ข้อแตกต่างคือ ตัวนึงรุกเร้า อีกตัวนึงนุ่มนวลชวนฝัน
kim

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 11:10:03 »

เอ๊ะ Sound USB นั่น ผมเดาว่า C-Media อิอิกำ  lol

อะ C-Media เองเหรอ กะว่าจะไปลองฟังเอาแต่ตัว USB Sound แต่คงผ่านก่อนดีกว่า no
tpp

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 11:12:16 »

อะ C-Media เองเหรอ กะว่าจะไปลองฟังเอาแต่ตัว USB Sound แต่คงผ่านก่อนดีกว่า no

กำ เค้าขาย Headphone นะครับน้า  whip
yuki_kaze

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 15:15:00 »

น่าจะมีทดสอบดูหนังด้วยนะครับ

น่าจะworkนะผมว่า yes

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 15:38:51 »

แรงจริงๆครับ great

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 16:49:12 »

อ่านบทแล้วอยากฟังจังเลย  Wink

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
kim

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 17:18:09 »

กำ เค้าขาย Headphone นะครับน้า  whip

ก็มาแบ่งกับลุงไง love
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์