หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 1942 ครั้ง)
khanaphot
Registered User
*

« เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 17:41:59 »

เคยเจอไหมกับการเคลมแบบนี้
ผมส่งการ์ดจอ MSI R7770 OC (ตัวถอดพัดลมได้) เคลมที่ WPG ประกันเริ่ม 29 MAR 2013 ส่งเคลมไปเมื่อต้นๆเดือนนี้ทาง WPG แจ้งว่าไม่มีของแล้วเพราะ MSI เลิกผลิต เสนอให้ผมอัพเกรดแต่ได้ประกันเดิม โดยมี 2 ตัวเลือกคือ
1.R7 260X OC 1GD5 ต้องเพิ่มเงิน 1,300
2.R7 250X OC 1GD5 ต้องเพิ่มเงินอีก 500 บาท
โดยทั้ง 2 รุ่นนี้เขาให้ผมแค่ประกันเดิม คือ 2 ปี ถ้าเสนอแบบนี้ให้ผมเพิ่มเงินผมสมควรได้ประกันเต็มหรือไม่ เพราะ R7770 ผมซื้อมาในราคา 4,590 บาท เมื่อวันที่ 29 MAR 2013
ซื้อจาก Hardware house ซึ่งแม่งปิดบริษัทหนีไปแล้ว ผมจึงต้องส่งเคลมที่ wpg โดยตรง และผมอยู่ ตจว.
มันทำกับ Enduser อย่างเราๆแบบนี้หรือปัญหาไม่ใช่ที่เพิ่มเงินครับ แต่มันควรจะให้ประกันเต็มด้วย ไม่ใช่ประกันเดิม เพราะนโยบายการเคลมของมันเป็นแบบนั้นหรือ เพิ่มเงินแต่ไม่เพิ่งประกัน

อยากได้ความเห็นของทุกท่านด้วยครับ

ปล.ขอขอบคุณเซลล์ต้มของ WPG มากครับที่ช่วยเดินเรื่องให้ผมตั้งแต่แรกเลย แล้วก็โดนด่าตลอดครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์