หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 4 - 5 พัน ซื้อพริ้นเลเซอร์​ หรือ all in one inkjet ดี ยี่ห้อไหนดี ใช้พิมพ์เอกสารเป็นส่วนใหญ่  (อ่าน 2031 ครั้ง)
Fenmalortan
Registered User
*

« เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 12:29:28 »

งบ 4 - 5 พัน ซื้อพริ้นเลเซอร์​ หรือ all in one inkjet ดี ยี่ห้อไหนดี ใช้พิมพ์เอกสารเป็นส่วนใหญ่
ball2449
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 20:51:56 »

เลเซอร์ก็มีข้อดีตรงที่ ราคาต่อแผ่นถูก ถ้าเครื่องรุ่นเล็กๆ จะพิมพ์ได้เฉพาะขาวดำเท่านั้น ต้องรุ่นกลาง หรือใหญ่จะพิมพ์สีได้ ตลับหมึกค่อนข้างแพง แต่คำนวณต่อแผ่นแล้วถูกครับ ส่วนอิงค์เจ็ตเดี๋ยวนี้ราคาถูกมากมาย คุณภาพการพิมพ์ไม่ด้อยไปกว่าเลเซอร์เลยครับ ถ้าใช้หนักๆ เลยแนะนำเลเซอร์ครับ แต่ถ้าไม่ได้หนักมากมาย หันมาคบอิงค์เจ็ต จะคุ้มค่ากว่า เพราะลงทุนค่าเครื่องค่าหมึกไม่เยอะเท่าเลเซอร์ ยี่ห้อและรุ่นที่แนะนำสุดคุ้มตอนนี้เลย hp 3545 ครับ แนะนำกันปากต่อปากเลย หมึกตลับละ 350 พิมพ์ สแกน ได้หมด มี wi-fi พิมพ์ผ่าน app ได้ สั่งพิมพ์ผ่าน cloud print ได้ มีเน็ตก็สั่งพิมพ์ได้เลย ค่าตัวไม่ถึง 4 พันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์