หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือ ผู้ใช้งานกระดานซื้อขายแลกเปลี่ยน แห่ง Vmodtech  (อ่าน 52963 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #15 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 21:52:38 »

ผมไม่กระไรครับ ผ่านงานประมูลมาก็บ้างล่ะ ไอ้เกณฑ์กระทรวงก็เหอะนะ
ปากว่าลิขสิทธิ์ จริงครับ แต่โจทย์นะ... ดันงบให้แค่ตัวเดียว (OS)
แถมตัว Server ซะแท้ ดันลงราคาเป็นแบบ Client ซะงั้น
อีกฝั่งก็ดันให้ OpenSource แต่อีกฝั่งก็ License เฮ้อออออออออ
ผมเลยดันเอาความถูกต้องตามงบและลิขสิทธิ์ดีกว่า (ดับเบิลสแตนดาร์ด)
(OS: License / Software : OpenSource)
ผลลัพธ์ไม่ผิดโจทย์... แต่ผมอยากรู้จังว่า ใคร... เป็นคนเขียนสเปควะเนี่ย ไม่ดูความเป็นจริงเล้ย อิอิกำ  lol

ปล. ผมยังใช้ OpenSource กับของฟรี มาเรื่อยครับ อิอิ
จะเป็นหู เป็นตา ไม่เห็บหมา ไม่เหลือบไร
อิอิกำครับ  drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
beerking

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 22:14:50 »

ผมไม่กระไรครับ ผ่านงานประมูลมาก็บ้างล่ะ ไอ้เกณฑ์กระทรวงก็เหอะนะ
ปากว่าลิขสิทธิ์ จริงครับ แต่โจทย์นะ... ดันงบให้แค่ตัวเดียว (OS)
แถมตัว Server ซะแท้ ดันลงราคาเป็นแบบ Client ซะงั้น
อีกฝั่งก็ดันให้ OpenSource แต่อีกฝั่งก็ License เฮ้อออออออออ
ผมเลยดันเอาความถูกต้องตามงบและลิขสิทธิ์ดีกว่า (ดับเบิลสแตนดาร์ด)
(OS: License / Software : OpenSource)
ผลลัพธ์ไม่ผิดโจทย์... แต่ผมอยากรู้จังว่า ใคร... เป็นคนเขียนสเปควะเนี่ย ไม่ดูความเป็นจริงเล้ย อิอิกำ  lol

ปล. ผมยังใช้ OpenSource กับของฟรี มาเรื่อยครับ อิอิ
จะเป็นหู เป็นตา ไม่เห็บหมา ไม่เหลือบไร
อิอิกำครับ  drunk drunk drunk

อิอิ ผมจำได้ว่าเคยบ่นให้ฟังมาเยอะแล้วแต่ก็ยังเหมือนเดิม อิอิ  ทำงานของเราต่อไปดีกว่าเน้อ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 22:24:44 »

นาฬิกา รองเท้า โทรศัพท์ เตรียมตัวครับ ^^

ผู้หญิงปลอมคงไม่เป็นไรมั้ง mdr

แต่ไม่รู้อวัยวะ...ปลอมโดนด้วยรึเปล่า rofl

อิอิ แล้ว เจโชว ทำหน้าตาเลียนแบบผมเนียผิดปล่าวครับ อิอิ

อิอิ ผมว่าดาราหน้าตาเลียนแบบผู้บริหารโซนี่มากกว่าครับ  rofl

อิอิกำ อย่างนี้ต้องจับดาราไปตอนซะแล้ว rofl

จะหลอกจับไข่ดาราซะงั้น gasp out

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
สบาย-สบาย

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 22:38:28 »

รับทราบครับ ...

วันนี้เอารถเข้าศูนย์ ตรวจสอบอาการวิ่งเกิน 120 แล้วกระพือสั่นไปทั้งคัน

ตรวจพบว่าหัวเพลาตัวในขวาชำรุด จารบีด้านในแห้ง ยางกันฝุ่นหัวเพลา นอกใน เสื่อมสภาพ

ต้องเปลี่ยนทั้งหมด หัวเพลาตัวใน ราคา 9พันกว่า ยางกันฝุ่น อีก 8พันกว่า เปลี่ยนติดตั้งเสร็จ รวม 18,500 บาท

ศูนย์บอกว่าจะให้สั่งของใหม ผมบอกว่าอย่าพึ่งสั่งครับ

กลับบ้านมาเปิดเน๊ต ตรวจสอบราคาสินค้า ของก็อปปี๊ รวมราคาทั้งหมด 2,290 บาท ค่าแรงอีก 500 บาท

รวมแล้ว 2,790 บาท

สอบถามผู้รู้หลายท่านบอกว่า ตัวหัวเพลาตัวใน ใช้ของแท้ดีกว่า กลัวว่าจะมีปัญหาตามมา แต่ยางกันฝุ่นใช้แบบธรรมดาก็พอ

ซื๊อนอกศูนย์ ของแท้ หัวเพลาตัวใน ราคา 7,625 บาท มียางกันฝุ่นตัวในให้เสร็จสรรพ

ยางกันฝุ่นที่ต้องเปลี่ยนอีก 3 มีตั้งแต่ราคา 130 - 275 บาท เลือกตัวแพงเลย 275 บาท ใช้ 3 ตัว รวม 825 บาท

ค่าแรงช่างนอกศูนย์อีก 500 บาท ศูนย์ไม่รับทำต้องจ้างช่างนอกศูนย์ เดิมก็เป็นช่างเก่าในศูนย์นั่นแหละ (ดังแล้วแยกวง)

รวมแล้ว 8,950 บาท ถูกกว่าศูนย์ ครึ่งหนึ่ง

นี่แหละคือปัญหาที่ทำให้สินค้าก๊อปปี๊ มันเกิดขึ้นมามากมาย ยากจะแก้ไข เพราะราคามันต่างกัน ฟ้า-เหว

เรามีสิทธิ์เลือก ต้องเลือกใช้เป็นบางอย่างที่จำเป็นจริงๆ กับเหตุผลด้านเศรษฐกิจ บ้านเรา

แต่ถ้าเรารวยล้นฟ้า คงไม่จำเป็นกับของก๊อปปี้ทั้งหลาย

ยิ่งถ้าเค้าโกงแล้วรวย ... ให้ตายเถอะ ... เค้าคงบอกว่าช่วยเอาของก๊อป ไปไกลหูไกลตาหน่อยได้มั๊ยจ๊ะ

ช่วงเศรษฐกิจ อเมริกา แย่ต้นปี พวกใส่สูท ตามข่าว เข้าต่อแถวซื๊อสินค้า ในร้าน 1$ (ทุกอย่าง 1$)

ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้รังเกียจร้านนี้นักหนา แล้วคิดว่าของก๊อปปี๊ตามตลาดมืดใน อเมริกา จะขายดีหรือไม่

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับกระทู้นี้หรือป่าว ... ขอตามมาบ่นหน่อย ... ใครตามมาอ่านก็ถือว่าฟังเสียงบ่นจากผมก็แล้วกันนะตัวเอง

.

กลับมาสำรวจสิ่งของในบ้านตัวเอง ให้ตายเถอะ โรบิ้น กว่าจะหาของแท้เจอซักชิ้นนึงนี่ ยากเย็นจริงๆ

โอ้ว ... เจอแล้ว ก็รถคันที่จะเอาไปซ่อมนี่แหละ ของแท้เลย ออกจากศูนย์ มือหนึ่งเลย ... อิอิ

ตอนที่ซื๊อตอนนั้น ถ้ามีทำก๊อปปี๊ออกมา ราคา 1 ใน 10 สงสัยต้องขอกลับไปคิดอีกรอบว่า ซื๊อคันไหนดี

lol

beerking

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 22:49:15 »

รับทราบครับ ...

วันนี้เอารถเข้าศูนย์ ตรวจสอบอาการวิ่งเกิน 120 แล้วกระพือสั่นไปทั้งคัน

ตรวจพบว่าหัวเพลาตัวในขวาชำรุด จารบีด้านในแห้ง ยางกันฝุ่นหัวเพลา นอกใน เสื่อมสภาพ

ต้องเปลี่ยนทั้งหมด หัวเพลาตัวใน ราคา 9พันกว่า ยางกันฝุ่น อีก 8พันกว่า เปลี่ยนติดตั้งเสร็จ รวม 18,500 บาท

ศูนย์บอกว่าจะให้สั่งของใหม ผมบอกว่าอย่าพึ่งสั่งครับ

กลับบ้านมาเปิดเน๊ต ตรวจสอบราคาสินค้า ของก็อปปี๊ รวมราคาทั้งหมด 2,290 บาท ค่าแรงอีก 500 บาท

รวมแล้ว 2,790 บาท

สอบถามผู้รู้หลายท่านบอกว่า ตัวหัวเพลาตัวใน ใช้ของแท้ดีกว่า กลัวว่าจะมีปัญหาตามมา แต่ยางกันฝุ่นใช้แบบธรรมดาก็พอ

ซื๊อนอกศูนย์ ของแท้ หัวเพลาตัวใน ราคา 7,625 บาท มียางกันฝุ่นตัวในให้เสร็จสรรพ

ยางกันฝุ่นที่ต้องเปลี่ยนอีก 3 มีตั้งแต่ราคา 130 - 275 บาท เลือกตัวแพงเลย 275 บาท ใช้ 3 ตัว รวม 825 บาท

ค่าแรงช่างนอกศูนย์อีก 500 บาท ศูนย์ไม่รับทำต้องจ้างช่างนอกศูนย์ เดิมก็เป็นช่างเก่าในศูนย์นั่นแหละ (ดังแล้วแยกวง)

รวมแล้ว 8,950 บาท ถูกกว่าศูนย์ ครึ่งหนึ่ง

นี่แหละคือปัญหาที่ทำให้สินค้าก๊อปปี๊ มันเกิดขึ้นมามากมาย ยากจะแก้ไข เพราะราคามันต่างกัน ฟ้า-เหว

เรามีสิทธิ์เลือก ต้องเลือกใช้เป็นบางอย่างที่จำเป็นจริงๆ กับเหตุผลด้านเศรษฐกิจ บ้านเรา

แต่ถ้าเรารวยล้นฟ้า คงไม่จำเป็นกับของก๊อปปี้ทั้งหลาย

ยิ่งถ้าเค้าโกงแล้วรวย ... ให้ตายเถอะ ... เค้าคงบอกว่าช่วยเอาของก๊อป ไปไกลหูไกลตาหน่อยได้มั๊ยจ๊ะ

ช่วงเศรษฐกิจ อเมริกา แย่ต้นปี พวกใส่สูท ตามข่าว เข้าต่อแถวซื๊อสินค้า ในร้าน 1$ (ทุกอย่าง 1$)

ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้รังเกียจร้านนี้นักหนา แล้วคิดว่าของก๊อปปี๊ตามตลาดมืดใน อเมริกา จะขายดีหรือไม่

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับกระทู้นี้หรือป่าว ... ขอตามมาบ่นหน่อย ... ใครตามมาอ่านก็ถือว่าฟังเสียงบ่นจากผมก็แล้วกันนะตัวเอง

.

กลับมาสำรวจสิ่งของในบ้านตัวเอง ให้ตายเถอะ โรบิ้น กว่าจะหาของแท้เจอซักชิ้นนึงนี่ ยากเย็นจริงๆ

โอ้ว ... เจอแล้ว ก็รถคันที่จะเอาไปซ่อมนี่แหละ ของแท้เลย ออกจากศูนย์ มือหนึ่งเลย ... อิอิ

ตอนที่ซื๊อตอนนั้น ถ้ามีทำก๊อปปี๊ออกมา ราคา 1 ใน 10 สงสัยต้องขอกลับไปคิดอีกรอบว่า ซื๊อคันไหนดี

lol

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  ยิ่งเด็กสมัยนี้ด้วยนะครับ  ติดหรู่ ติดรวย แต่ตัวเองยังหาเงินไม่ได้เลย ผมละเบื่อ อิอิ
เห็นแล้วท้อครับสังคมไทย  เช่นอยากมีรถขับ แต่โทษเถอะ พ่อเย็บผ้าอยู่อย่างเหนื่อย แต่ลูกมันจะเอา 350Z   บ้าไปแล้ว อิอิ  ขอละบายหน่อยนะครับลุงสบายๆ  อิอิ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 22:50:21 »

เหมือนกับผมเลยครับน้า ใช้ของก๊อปของปลอมมาเกือบทั้งชีวิตเลย คือพวกของแท้ผมว่าค่าสมองค่าหัวคิดคนออกแบบมันแพงอ่ะครับน้า

ของจริงเลยแพง ของก๊อปเลยถูก เพราะคนทำของก๊อปใช้สมองคิดอย่างเดียวว่าทำยังไงให้มันเหมือนแค่นั้น

ตอนนี้ปัญหาคือเหมือนว่ามันจะลามซวยมาถึงเจ้าของสถานที่ด้วย ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเว็บที่ให้พื้นที่ฟรีในการซื้อ-ขายจะซวยไปด้วยหรือเปล่านี่แหละครับ

เลยอยากขอความร่วมมือก็แค่นั้นครับ  jap

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #21 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 22:57:52 »

Cry ก็ยังมีสาวๆครับ ที่ผมไม่ใช้ของปลอม อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
สบาย-สบาย

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 23:52:04 »

เหมือนกับผมเลยครับน้า ใช้ของก๊อปของปลอมมาเกือบทั้งชีวิตเลย คือพวกของแท้ผมว่าค่าสมองค่าหัวคิดคนออกแบบมันแพงอ่ะครับน้า

ของจริงเลยแพง ของก๊อปเลยถูก เพราะคนทำของก๊อปใช้สมองคิดอย่างเดียวว่าทำยังไงให้มันเหมือนแค่นั้น

ตอนนี้ปัญหาคือเหมือนว่ามันจะลามซวยมาถึงเจ้าของสถานที่ด้วย ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเว็บที่ให้พื้นที่ฟรีในการซื้อ-ขายจะซวยไปด้วยหรือเปล่านี่แหละครับ

เลยอยากขอความร่วมมือก็แค่นั้นครับ  jap

ทำกระทู้ปักหมุดเลยครับน้า

tpp
True Love Always

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 00:07:00 »

โอเคครับ...

no สต๊าฟ เวปมีใครบ้างอ่าครับ มันดูมะค่อยแตกต่างกับ user ธรรมดาเลย oops
กรรมครับหนุ่ม แต่ก็จริง เท่าที่จำได้นะครับ จากประมาณสามทีมฟุตบอล

2jz_turbo
basicsharp
Cybernetic
Gigolo
IonRa
Jill
MrHelix
numz
yoshiki
dazeb
Northbridge
tpp
beerking
Chris
beerking

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 00:10:15 »

โอเคครับ...

no สต๊าฟ เวปมีใครบ้างอ่าครับ มันดูมะค่อยแตกต่างกับ user ธรรมดาเลย oops
กรรมครับหนุ่ม แต่ก็จริง เท่าที่จำได้นะครับ จากประมาณสามทีมฟุตบอล

2jz_turbo
basicsharp
Cybernetic
Gigolo
IonRa
Jill
MrHelix
numz
yoshiki
dazeb
Northbridge
tpp
beerking
Chris

เง้อ น้าผิดแล้วผมเป็นดาราครับ  เอาชือผมลงไปอย่างนี้เดียวผู้จัดการส่วนตัวผมก็ว่าเอานะสิครับ อิอิ
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 00:17:27 »

ใครอยากแตกต่างก็บอกนะครับ เดี๋ยวผมจะจัดให้

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 01:13:09 »

ลืมท่าน เตฟาน มหาเทพอีกคนครับ อิอิ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 08:14:11 »

นาฬิกา รองเท้า โทรศัพท์ เตรียมตัวครับ ^^

ผู้หญิงปลอมคงไม่เป็นไรมั้ง mdr

แต่ไม่รู้อวัยวะ...ปลอมโดนด้วยรึเปล่า rofl

อิอิ แล้ว เจโชว ทำหน้าตาเลียนแบบผมเนียผิดปล่าวครับ อิอิ

อิอิ ผมว่าดาราหน้าตาเลียนแบบผู้บริหารโซนี่มากกว่าครับ  rofl

อิอิกำ อย่างนี้ต้องจับดาราไปตอนซะแล้ว rofl

จะหลอกจับไข่ดาราซะงั้น gasp out
แต่ขั้นแรกต้องจับไข่ท่านให้ได้ซะก่อน แล้วจะดีดด้วย mdr
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 10:38:12 »

lol เข้าศูนย์ หรือ ร้านอะไหล่ รถ บางทีมันก้อเอาของปลอมมาขายราคาของแท้ครับ เราๆท่านๆจะรู้ไหมถ้าไม่ไปถามช่างหรือเป็นช่าง
 drunk ร้านคอมเหมือนกัน ซื้อหมึกของแท้ มันหยิบกล่องของแท้ที่โชว์หน้าร้าน หายไปหลังร้านสักพัก ให้ของเราพร้อมแกะแล้ว กลับถึงบ้านเปิดดูทำไมของแท้งานมันห่วยจังว่ะ ใช้แป๊บเดียวหมด ไปซื้อของปลอมร้านอื่นหน้าเหมือนกันเด่ะเลย กะของแท้ร้านนั้นห่วยเหมือนกัน สรุปโดนต้มขายของปลอมใส่กล่องของแท้
 drunk เสื้อผ้าเครื่องนุ่งคงปิดกิจการกันหมดครับ ตลาดนัดคงร้างมีแต่มาขายเครื่องครัว กะลูกชิ้น

Tongue ประเทศจีนเค้าเป็นมหาอำนาจได้ ผมว่าการละเมิดลิขสิทธิ์ของเค้าก้อมีส่วน เพราะเค้าไม่ได้คิดอะไรเองอาศัยมีโรงงานปั๊มๆๆมาขาย เค้าถึงยิ่งใหญ่ได้อย่างทุกวันนี้ สินค้ามาจากจีนทั้งนั้นโดยเฉพาะไอ้ที่ละเมิดลิขสิทธิ์ ที่ขายในบ้านเรานี้ก้อจีน
 frown ผมถามว่าทุกวันนี้เรามีสิทธิบัตรอะไรบ้างที่เป็นของคนไทย ที่ใช้ๆกันอยู่ในชีวิตประจำวัน ผมแทบไม่รู้จักเลย แล้วกฏหมายทีว่านี้จะออกมาเพื่อใคร...................... คนไทยที่รับใช้คนต่างชาติรึป่าว
 grrrrrr ทุกวันนี้จีนและอเมริกา ผลิตข้าวทัดเทียมข้าวหอมมะลิได้ จะเอาไรไปขายอีกสิทธิ์บัตร
 lol ไอ้เรื่องลิขสิทธิ์เพลงอันนี้ผมไม่สนผมไม่ได้ซื้อฟังเอาในเน็ต แต่คิดว่าตำรวจมีปัญญาจับได้อยู่แล้ว หาไอ้คนทำแผ่นSumo vampire น่าจะหาเจอ คุณจะประหารชีวิตคนทำคนขายก้อไม่ว่าแต่ที่มันระบาดเพราะ เน่าในกันเองกากีนัง

บ่นๆเซ็งๆ

ิben10
Registered User
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009, 04:26:51 »

รับทราบค่ะ

*ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*   *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์