หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลงไดร์เวอร์จอยไปแล้วเปิดเครื่องมามันถามหาทุกทีเลยครับ  (อ่าน 4274 ครั้ง)
stevieun
Registered User
*

« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 15:15:06 »

คือมีปัญหาดังนี้ครับ เครื่องผมเพิ่งไปล้างเครื่องใหม่เป็น Windows XP Sp3 แล้วเสร็จแล้วผมก้ลงไดร์เวอร์จอย จอยก้ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา แต่คราวนี้พอเวลาเราปิดเครื่องหรือรีสตาทเครื่องมันจะถามหาไดร์เวอร์ตัวนี้ ตลอดเลยครับ เหมือนกับว่าเรายังไม่ได้ลง ทั้งที่เราลงไปแล้ว เราก้กดปิดและ cancle ได้ แต่ว่า จอยก้ยังสามารถใช้งานได้ปกตินะครับ อยากทราบว่าจะแก้ไขไม่ไห้มันขึ้นข้อความถามหาไดร์เวอร์ทุกครั้งตอนเปิด เครื่องยังไง ขอบคุณคัรบ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 17:13:42 »

ดูในDevice manager ดูก่อนครับว่ามีขึ้นเครื่องหมาย ! สีเหลืองตรงจอยหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่มีลองรีเฟรชให้มันดีเทคฮาร์ดแวร์ใหม่ดูก่อนครับ  jap

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 17:52:28 »

ลอทำตามท่านน่อมดูก่อนครับ ผมว่าอาการที่ว่าน่าจะหาย
stevieun
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 23:59:16 »

ดูในDevice manager ดูก่อนครับว่ามีขึ้นเครื่องหมาย ! สีเหลืองตรงจอยหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่มีลองรีเฟรชให้มันดีเทคฮาร์ดแวร์ใหม่ดูก่อนครับ  jap

มีครับเครื่องหมาย ! สีเหลืองตรงจอยครับ แล้วทำไงต่ออ่ะครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 00:03:58 »

มีครับเครื่องหมาย ! สีเหลืองตรงจอยครับ แล้วทำไงต่ออ่ะครับ

คลิกขวาที่จอยเลือกอัพเดตไดรเวอร์ครับ แล้วก็บราวน์ไปที่เก็บไดรเวอร์แล้วให้มันลงกันเองครับ อิอิ jap

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 00:06:51 »

ลองใช้วิธี add driver ดูครับป้อ

พอมันขึ้นหน้าจอให้หา driver แบบทุกครั้ง ก็ให้กดหา แล้ว browse ไปที่แผ่น driver ให้ติดตั้งอีกที

ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่านะ ลองดู
stevieun
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 13:15:15 »

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 13:43:07 »

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
party party
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์