หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กองกำลังพร้อมแล้ว พวกคุณพร้อมออกรบไปกับพวกเราแล้วยัง มามันส์กับเกมนี้กันครับ  (อ่าน 53659 ครั้ง)
umble34
Registered User
*

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2014, 11:43:46 »

ในสมัยเด็กๆ ด้วยความที่ผมเป็นเด็กผู้ชายและชอบดูหนังสงครามแบบ ยิงสนั่น ระเบิดป่า เผากระท่อม จึงทำให้มักจะจิตนาการ

การเล่นว่าเราเป็นตัวละครในหนังสงครามที่เราเคยดูตอนนั้น เวลาจะชวนเพื่อนๆสมัยเด็กแถวบ้านเล่นกัน ก็คงหนีไม่พ้นเล่นแบ่งฝ่ายเป็น ตำรวจจับผู้ร้าย หรือไม่ก็ ทหารที่ไปช่วยตัวประกัน ก็แล้วแต่จินตนาการในวัยนั้นกัน   Tongue Tongue Tongue

แต่พอโตมาเริ่มเป็นวัยหนุ่มรุ่นกระทงแต่ความฝันในวัยเด็กก็ยังคงอยู่ แม้จะไม่ได้เป็นทหาร (เพราะกลัวเลือด เห็นเลือดแล้วจะเป็นลม) ก็ต้องขอบคุณเทคโนโลยีและความโชคดีที่ได้เกิดมายุคนี้ครับผม   great great

เพราะผมได้พบเกมส์ออนไลน์บนเครื่อง PC แนว Shooting ที่เข้ามาเติมเต็มความฝันในวันหวานของผม ที่จะได้เป็นพลขับ รถถังประจันบานสุดเท่ห์แบบทหารจริงๆ โดยที่ผมไม่ต้องไปฝึกรบหรือพบเห็นเลือดที่ผมกลัว
นั่นก็คือเกมส์ World of Tanks เป็นสงครามที่ใช้รถถังต่อสู้กัน และยังต้องอาศัยการวางกลยุทธ์ด้วย ตัวเกมจะเป็นการต่อสู้กันของ 2 ฝ่ายสามารถรองรับผู้เล่นสูงสุดฝ่ายละ 15 คน (โดยรวมคือ 30 คน) โดยเกมนี้ถือเป็นเกมระดับโลกเกมหนึ่งเลย เนื่องจากได้รับรางวัลระดับโลกมาแล้วหลายรางวัล และเป็นเกมอันดับ 1 ของประเทศรัสเซียอีกด้วย

ผมดีใจมากแม้จะได้เป็นแค่ทหารที่ได้ขับรถถังเท่ห์ๆ แม้จะเป็นในโลกเสมือนแต่มันก็เติมเต็มจินตนาการที่มีความสุขให้เรา

หากเพื่อนๆ มีความฝันแบบเดียวที่อยากจะบุกตะลุยแหลกแบบผม ขอเชิญขับเครื่องบิน รถถังเท่ห์แบบของจริง ๆ
เชิญไปพบกันได้ที่นี่ครับ   wot-th.com

palmirus
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2014, 14:54:13 »

diablo diablo เกมนี้ใครคิดว่าแน่เจอกับผมได้นะ แต่ขอบอกว่ารถถังในเกม กับฉากยิงต่อสู้ทำได้เนียนตาจริงๆ Cool Cool

palmirus
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2014, 11:14:50 »

arf arf arf ไม่มีใครสนใจ อยากเล่นเกมนี้กับเค้าเลยเหรอ
may2029
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2014, 11:24:33 »

diablo diablo diablo  ฉันจะดูซีรี่ย์เกาหลี เธอก็ดั๊นเล่นเกมสงครามนี้ ถามจริงมันสนุกมากนักเหรอย่ะ
palmirus
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2014, 11:36:47 »

grrrrrr grrrrrr เกมนี้มันต้องสนุกกว่าซีรี่ย์เกาหลีของเธอแน่ๆ  ไม่เชื่อลองเล่นดูสิ
may2029
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2014, 11:45:05 »

great great โอเคนะ จะลองเล่นดู
sbobet1555
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2015, 20:20:25 »

เกมส์นี้สุดยอดมาก มันส์มากๆ ช่วงนั้นติดมากๆเลยอ่ะ ไม่เป็นอันหลับอันนอนเลยทีเดียว

*ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*   *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์