หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับลำโพงครับ ขอความเห็นเพื่อน ๆ ที  (อ่าน 14848 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 15:41:26 »

เคยมีโอกาสได้ฟัง Com 3 มาคับ พระเจ้าช่วย เสียงอะไรได้สะอาดขนาดนั้น คือจะบอกว่าผิดคาดมาก ๆ เลยคับ ตอนแรกคิดว่า Bose น่าจะมี Theme เสียงที่น่าจะออกไปทางหนาทุ้ม ถ้างบประมาณไม่ใช่ปัญหา แนะนำเลยคับ แต่ว่าอย่างที่ท่านหน่มบอกแหละ หาก DAC สักตัวก็ดีคับ

ผมใช้BOSE AM7อยู่ครับ เสียงสกปรกมากเลยครับ เพราะไม่เคยเป่าฝุ่นหน้ากากลำโพงมาร่วม10ปีแล้วครับ อิอิกำ

อิอิ กำ เอาซะฮาเลย

ปล. ท่านน่อมใช้ลำโพงเทพซะด้วย เหอๆ เสียงดีป่าวคับเนี่ย

ก็พอได้ครับ เอาModel100เป็นคู่หลัง เสียงน้ำพุ่งเฉี่ยวหัวจากหน้าซ้ายมาหลังขวา

เสียงครวญครางดังระงมจากหลังซ้ายมาขวาหน้า เหมือนอยู่ในเหตุการณ์จริงเลยครับ Tongue

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Bluesky-Run

AlOnE In thE dArk

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 เมษายน 2009, 00:23:57 »

ผมยังใช้Creative?5300กะหลั่วๆอยู่เลยครับ

<br /><br />เดี๊ยะ...ยิงไส้แตก
wanrahat
Registered User
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 เมษายน 2009, 21:01:41 »

มี jbl spyro อยู่ แต่ก็อยากเปลี่ยนเป็น พวกชุด 5.1 ch พวกนี้เหมือนกัน jbl เสียงก็ดีนะแต่เปิดดังมากไม่ได้ มันจะมีเสียงเหมือน sub มันรับไม่ไหว ดังเหมือนหม้อต้มน้ำเดือด ป๊อกๆๆๆ ยิ่งถ้าดูหนังแล้วละก็ระเปิดลงทีไร เสียอารมณ์เลย แต่ถ้าเปิดไม่ดังมากเสียงถือว่า ok เสียงใสดี
2jz_turbo

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 เมษายน 2009, 21:48:31 »

เคยมีโอกาสได้ฟัง Com 3 มาคับ พระเจ้าช่วย เสียงอะไรได้สะอาดขนาดนั้น คือจะบอกว่าผิดคาดมาก ๆ เลยคับ ตอนแรกคิดว่า Bose น่าจะมี Theme เสียงที่น่าจะออกไปทางหนาทุ้ม ถ้างบประมาณไม่ใช่ปัญหา แนะนำเลยคับ แต่ว่าอย่างที่ท่านหน่มบอกแหละ หาก DAC สักตัวก็ดีคับ

ผมใช้BOSE AM7อยู่ครับ เสียงสกปรกมากเลยครับ เพราะไม่เคยเป่าฝุ่นหน้ากากลำโพงมาร่วม10ปีแล้วครับ อิอิกำ

อิอิ กำ เอาซะฮาเลย

ปล. ท่านน่อมใช้ลำโพงเทพซะด้วย เหอๆ เสียงดีป่าวคับเนี่ย

ก็พอได้ครับ เอาModel100เป็นคู่หลัง เสียงน้ำพุ่งเฉี่ยวหัวจากหน้าซ้ายมาหลังขวา

เสียงครวญครางดังระงมจากหลังซ้ายมาขวาหน้า เหมือนอยู่ในเหตุการณ์จริงเลยครับ Tongue

บรรยายซะเห็นภาพเลยนะคับ อิอิ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์