หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: apple AirPrint wireless direct printing พวกนี้ที่ผมเข้าใจคือการพิมพ์ไร้สาย?  (อ่าน 3314 ครั้ง)
Fenmalortan
Registered User
*

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015, 20:39:16 »

นั่งดูสเปค hp officejet pro 6830 มีเขียนไว้ว่า hp eprint, apple AirPrint , wireless direct printing พวกนี้ที่ผมเข้าใจคือ การพิมพ์แบบไร้สายใช่มั้ยครับ แล้วถามตรงๆ ครับ จำเป็นมั้ยสำหรับการใช้งานในออฟฟิศ
ball2449
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015, 21:22:50 »

เป็นพิมพ์ไร้สายครับ hp eprint ก็เป็นแบบพิมพ์ผ่านอินเทอร์เน็ตได้ แนบไฟล์กับอีเมล์มาแล้วพิมพ์ออกพรินเตอร์ได้เลย หรือพิมพ์แบบผ่าน Wifi ก็ได้ครับ ส่วน Apple airprint ก็สั่งพิมพ์จาก iphone ออกพรินเตอร์เลย ส่วน Wireless direct printing ก็เป็นการต่อ wifi ตรงกับ printer แล้วสั่งพิมพ์ได้เลยครับ สรุปทั้งหมดนี้ก็คือ การพิมพ์แบบไร้สายรูปแบบต่างๆ ครับ รองรับหมดเลย รุ่นนี้คนพูดถึงกันเยอะนะครับ ค่อนข้างคุ้มเลย เพราะจัดเต็มฟังก์ชันมาให้เลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์