หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่อง ลองของใหม่ : APACER B222 Laptop Power Bank 11400mAh ประสิทธิภาพสูงที่ม  (อ่าน 4672 ครั้ง)
ITLife4U
Registered User
*

« เมื่อ: 09 ธันวาคม 2015, 02:28:49 »

แกะกล่อง ลองของใหม่ : APACER B222 Laptop Power Bank 11400mAh  ประสิทธิภาพสูงที่มีขนาดเล็กที่สุดในโลก !

หลังจากที่ผมได้ใช้งาน DELL laptop ของผมเป็นเวลาสามปี battery ของผมเริ่มเสื่อมสภาพ ผมเริ่มไม่มั่นใจว่าผมจะใช้ laptop เครื่องนี้อีกนานแค่ไหน แทนที่ผมจะซื้อ battery มาเปลี่ยน ผมตัดสินใจเลือกซื้อ power bank เพราะ battery ของ powerbank นี้มีความจุมากกว่า และสามารถเชื่อมต่อได้หลายอย่าง และผมคิดว่ามันยังสามารถใช้ชาร์จ laptop เครื่องในอนาคตของผมได้อีกด้วย

และนี่คือ Apacer B222 ที่ผมพูดถึง  เจ้า Apacer B222 คือ power bank สำหรับ laptop ที่มีขนาดเล็กที่สุดในโลก มีขนาดเพียง 90 x 90 x 34.2mm และหนักเพียง 200g เท่านั้น พร้อมกับความจุที่สูงถึง 11400mAh มีแรงดันไฟสูงสุด 19V 3.42A สามารถทำการชาร์จ smartphone ได้ถึง 3.8 ครั้ง (ยกตัวอย่าง iPhone 6)

B222 ดูน่าใช้งานและเป็นสีดำด้าน ป้องกันรอยนิ้วมือได้เป็นอย่างดี ดูเป็นมืออาชีพ และมีมุมโค้งน่าใช้งานอย่างยิ่ง Apacer B222 ใช้ battery cell มาตรฐานสูงจาก LG พร้อมกับความปลอดภัยที่ครบครันเช่น ป้องกันกระแสลัดวงจร ป้องกันการชาร์จเกิน กระแสเกิน และป้องกันการ overheat protection

ภายในกล่องมีหัวต่อ laptop ทั้งหมด 6 แบบ รองรับ laptop หลายๆยี่ห้อ เพียงแค่เลือกใช้งานให้ตรงกับ laptop ของคุณ เท่านี้ก็พร้อมใช้งานแล้ว ในกรณีของผม ผมเลือกหัวสำหรับ DELL laptop

คุณสามารถชาร์จแบตเตอรี่ laptop โดยการนำใส battery laptop ไว้ในตัวเครื่อง laptop และนำปลายสาย DC พร้อมกับหัวที่ตรงรุ่นเพื่อการเสียบชาร์จ

เปิดปุ่ม power bank เพื่อทำการชาร์จ battery เข้า laptop หรือคุณจะใช้ power ในการจ่ายไฟให้ laptop โดยไม่ใส่แบตเตอรี่ก็ได้ ก็ได้ ในกรณีนี้ laptop จะใช้ไฟจาก power bank โดยตรง

ผมสามารถใช้งาน Apacer B222 เปิด laptop ของเหมือนกับการใช้ควบคู่กับ smartphone และ tablet ได้ ด้วย Apacer B222 ผมมีแหล่งจ่ายพลังงานที่ไว้ใจได้ติดตัวเสมอ Apacer B222 มีขนาดที่กระทัดรัดพอดีมือ น้ำหนักเบา สามารถเลือก voltage ให้เหมาะสมเข้ากับความต้องการของ laptop และมีความจุกระแส( mAh)เหลือเฟือสำหรับการใช้งาน เมื่อเลือกหัวต่อที่ถูกต้อง คุณยังสามารถใช้ Apacer B222 power bank ในการชาร์จไฟให้ laptop คุณได้ด้วย
ถือเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจอย่างยิ่ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์