หน้า: [1] 2 3 ... 61   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาจาก Socket 1156 จาก Foxcon ที่นี่ ที่แรก (แต่โดนบางที่ลบไปเรียบร้อย)  (อ่าน 169561 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 16:46:24 »

คงไปขัดผลประโยชน์กับใครแหล่ะครับ

ส่วนเราผู้บริโภค ไม่มีสิทธิ์เรียกร้องอะไรได้อยู่แล้วครับ เง้อ

ปัญหาที่ว่า   คือ  จุดคอนแทคของซอกซอกแกต สัมผัสได้น้อย ทำให้  เกิดอาการ   Burn บริเวณที่ จุดยอดฮิต ที่เมืองนอกเค้าก็เป็นกันครับ แต่บางที่เค้ารับไม่ได้ครับ หุๆๆ กำ

มาดูกันเองครับ 
ว่ายังไง

จะมีจุดแตกต่างนะครับ ลองสังเกตดู

เอามาจากลิงค์ให้ดูเพื่อความสะดวกครับ

อันนี้ของ Lotes  รุ่นนี้ไม่มีปัญหา

นี่แหล่ะครับ Foxcon หุๆๆ  อันตรายอีกแล้วสำหรับขาโอ....  หรืออาจะโอแค่ 1.4 - 1.5 ผมว่าก็เริ่มมีเสียวแล้วนะครับ

และนี่ เอกสารจากคุณ คห. 344 ในลิงค์นี้ http://www.xtremesystems.org/forums/showthread.php?t=234723&page=14

คร่าวๆคือ  เค้ารับรองแล้วว่า  ผ่านจากการตรวจสอบคุณภาพว่าทำงานได้อย่างไม่มีปัญหาบน socket นี้

แต่  เค้าคงไม่ได้เทสแบบ O/C ด้วยกระมังครับ  ซึ่ง  ผมคิดว่า  จำนวนไม่น้อยครับที่เอามา O/C 

เครดิตเว็บ xtremesystems ครับ

...

สรุปคือ  รีบทำ รีบขายกันอีกแล้วครับ หุๆๆ  ตายๆ  ซื้อก่อน แรงก่อน  และ อาจจะซวยก่อน อิอิกำ
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 16:50:29 »

ตามมาเซ็งเป็ดครับพี่น้อง ดูมันทำ เห่อๆ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 16:58:05 »

รายละเอียดนะ  ไม่ได้เยอะอะไรเลย

Vcore ที่ใช้  1.4
VTT    1.375
Vmem  1.65 เดิมๆ ที่บัส 800
นอกนั้นไฟเดิม เซ็ทเป็น normal เน้อ

ตามลิงค์นะครับ เค้าแจ้งมาว่า จะมีปัญหากับการจ่ายไฟสูงๆระดับ 1.6 V ถึงมีอาการ burn
แต่นี่ ไฟจึ๋งนึง  มาละอาการนี้

ดูกันเอาเองครับ

พระเอกของเรา  P7P55D  ประกันก็อย่างที่ทราบกันเน้อ

แน่นอน  Foxcon  100%  

ซีพียู ยังรอดครับ   ไม่ได้เกิดจาก ซีพียูไหม้แน่นอนจากติดซิงค์ไม่ดี เหมือนบางที่เค้าว่ากันครับ

สวยเนอะ

ตำแหน่งเดียวกับที่มีปัญหากันเด๊ะ  

จุดที่จ่ายไฟเข้าจุดสัมผัสของ CPu นั่นเอง

และเท่าที่ดู   หน้าสัมผัส  ลงไม่ทุกขาจริงๆตามที่เว็บนอกตั้งข้อสังเกตครับ สังเกตจากรอยกดขาก็ทราบครับ กระจายทั่วๆกันไป   ไม่ได้หนักไปข้างใดข้างหนึ่งครับ

เอาเป็นว่า  ซื้อตอนนี้ก็ระมัดระวังกันนะครับ

ของล๊อตนี้ ผมว่ามีปัญหาติดมาแน่นอน  

คงต้องพอ Rev. ใหม่แหละครับ

ผมก็แค่ผู้บริโภคที่เจอปัญหาเหมือนกันกับที่เค้าเจอกันมาครับ  

จะรับไม่ได้เหมือนบางที่ มีปกป้องกันก็ตามแต่ครับ  

แต่นี่ก็คือ ข้อเท็จจริง ที่ผมโดนเองเน้อ อิอิกำ

มีอะไรก็ สอบถามได้ครับ  

รอได้ตอนนี้ก็รอครับ หารุ่นใหม่ๆมาแก้ปัญหาก่อนก็ดีครับ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:00:17 »

เง้อออ น่ากลัวจังครับ ไหม้มานี่จบเลย ทิ้งอย่างเดียว

ต้องรีบกลับไปเพิ่มvcoreอีกนิดดีกว่า อิอิกำ  out

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:02:38 »

ซิงค์ที่ใช้นะครับ

120ex  ขาล๊อคซิงค์เจ๊บ๊วยสุดที่รัก ไม่ลดสักบาท อิอิกำ

ิซิลิโคนก็  MX2 จากแหล่งชั้นนำตามเคย 

ติดซิงค์หนาแน่นดีทุกมุมแน่นอน   

ห้องแอร์  28 องศาเซลเซียสครับ

temp ช่วง idle ประมาณ 42 - 8 แล้วแต่คอร์ครับ
full แบบตัวที่ปั่นโหดสุดพวก Lin นี่ก็  80 นิดๆแค่นั้นครับ  ที่ Vcore แค่นั้นแหล่ะ  1.4

พอดี  คนมันจะซวยครับ   แม่นกว่าซื้อหวยอีก

เง้อ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:04:09 »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล great เพี้ยงขออย่าให้เจอเลยเดี๋ยวเอาของเค้ามาเทสแล้วต้องจ่ายกะตังซื้อบอร์ดคืนให้เค้าอีก..อิอิกำ drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:07:41 »

จริงๆไปโพสไว้ในอีกที่ครับ  อันนั้นผมลงรายละเอียด ตั้งใจพิมพ์มากครับ เพื่อให้ได้เป็นประโยชน์กับคนที่เค้าต้องการครับ

แต่บังเอิญว่า   สงสัยนายใหญ่เค้าสั่งมาครับ  ก็จะไปว่าเค้าก็ไม่ได้หรอกครับ    ผลประโยชน์อะไรก็ว่ากันไป

อันนี้คือ   แต่งหน้าทาปาก  ฉีดน้ำยาล้างแผงวงจร   งัดขาขัดขา (ที่ไม่ได้ไปขัดขาใคร)   

ใส่ไปใหม่  เอ่อ...  ยังซ่าต่อได้เนอะ

ถ้าเป็นรถก็ ตอนนี้ดอกยางหมดแล้วครับ   ต้องดริ๊ฟอย่างเดียวละ อิอิกำ

ระมัดระวังกันไว้นะครับ  รักหรอกถึงได้มาบอกเน้อ  ผู้บริโภคอย่างเรา จะได้ระวังๆกันครับ
H2oplus
Registered User
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:08:13 »

งานเข้าคนแรง
charif

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:14:54 »

จะมีใครตามมาอุ้มอีกไม้น้อ ^^

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:16:35 »

Shocked...ต้องระวังซะแล้ว arf
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:17:18 »

จะมีใครตามมาอุ้มอีกไม้น้อ ^^

ท่านบังเข้าใจผม  ผมก็ปลื้มใจแล้วครับกับสิ่งที่ได้ทำครับ  อิอิกำ

คิดว่าทำในสิ่งที่ถูกที่ควรแล้วครับ  อยากให้เพื่อนสมาชิกทราบครับ    ผู้บริโภคอย่างเรา จะได้ระมัดระวัง ไว้ครับ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:18:17 »

เมียดักตีเหรอครับ ฮ่าๆๆ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:20:13 »

ไม่น่ากลัวเท่าไหร่ครับ 

แต่ถ้าเมียเอาบัตรเครดิตไปซ่อน....

งานเข้าครับ อิอิกำ

จะหนักกว่านั้น ถ้ามันแอบเอาไปรูดครับ อิอิกำอีก

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:24:02 »

ไม่น่ากลัวเท่าไหร่ครับ 

แต่ถ้าเมียเอาบัตรเครดิตไปซ่อน....

งานเข้าครับ อิอิกำ

จะหนักกว่านั้น ถ้ามันแอบเอาไปรูดครับ อิอิกำอีก

ดีนะใช้แต่เงินสด mdr
ส่วนท่านโป้งก็พูดเข้า เดี๋ยวเจอกะตัวจะหัวเราะให้CPUไหม้เลย ^^
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:34:42 »

แต่ถ้าเข้าโรงนวด  อย่าได้รูดบัตรเชียวครับ

สลิบไปบ้าน  อาจจะมีงานเข้าครับ อิอิกำ

อาจจะขึ้นค่าใช้จ่ายว่า

"สงเคราะห์เด็กและสตรียากไร้"  หุๆ

ซวยจริงๆครับ เจอ Foxcon รุ่นมีปัญหาเข้าไป 

ยังไงก็  อัดกันให้กระฉูดกันเลยนะครับ อิอิกำ
หน้า: [1] 2 3 ... 61   ขึ้นบน
  พิมพ์