หน้า: 1 [2] 3 4 ... 61   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาจาก Socket 1156 จาก Foxcon ที่นี่ ที่แรก (แต่โดนบางที่ลบไปเรียบร้อย)  (อ่าน 169558 ครั้ง)
H2oplus
Registered User
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:39:29 »

สงสัยต้องพาพี่ Leim ไปเมโรดี้ คาราโอเกะ แหล่ะ  mdr mdr mdr
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:43:55 »

ขอบคุณ มากครับ    มันน่านะ   ยี่ห้อ  ดังก็เถอะนะ  ไม่มีอะไร   แจ่ม เท่า   GIGABYTE  EP35 DS3P  ของผม แล้ว ครับ อิอิ กำ.............................. rofl rofl out drunk whip great

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
nitinside

nitinside facebook.com/t.ketchai
« ตอบ #17 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:45:12 »

เข้ามา gasp gasp gaspเพราะยังไม่มีครับ..อิอิกำ
yuki_kaze

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:50:56 »

ผมก็ว่าตัวลอกซอกเกทมันดูแหม่งๆอยู่แล้ว

1.เลยดูไม่สวยเท่า775

2.ไม่น่าแน่นหนา

จริงๆไปโพสไว้ในอีกที่ครับ  อันนั้นผมลงรายละเอียด ตั้งใจพิมพ์มากครับ เพื่อให้ได้เป็นประโยชน์กับคนที่เค้าต้องการครับ

แต่บังเอิญว่า   สงสัยนายใหญ่เค้าสั่งมาครับ  ก็จะไปว่าเค้าก็ไม่ได้หรอกครับ    ผลประโยชน์อะไรก็ว่ากันไป

อันนี้คือ   แต่งหน้าทาปาก  ฉีดน้ำยาล้างแผงวงจร   งัดขาขัดขา (ที่ไม่ได้ไปขัดขาใคร)   

ใส่ไปใหม่  เอ่อ...  ยังซ่าต่อได้เนอะ

ถ้าเป็นรถก็ ตอนนี้ดอกยางหมดแล้วครับ   ต้องดริ๊ฟอย่างเดียวละ อิอิกำ

ระมัดระวังกันไว้นะครับ  รักหรอกถึงได้มาบอกเน้อ  ผู้บริโภคอย่างเรา จะได้ระวังๆกันครับ

ฮาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม 2009, 18:05:01 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:51:36 »

สงสัยต้องพาพี่ Leim ไปเมโรดี้ คาราโอเกะ แหล่ะ  mdr mdr mdr

ดีครับ

แต่ขออย่างเดียว

ไม่เอา ไอด้า คาราโอเกะครับ

อันนั้น บ้านผีปอบ  House of the Death ครับ อิอิกำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 17:53:32 »

ขอบคุณ มากครับ    มันน่านะ   ยี่ห้อ  ดังก็เถอะนะ  ไม่มีอะไร   แจ่ม เท่า   GIGABYTE  EP35 DS3P  ของผม แล้ว ครับ อิอิ กำ.............................. rofl rofl out drunk whip great

เอ่อ... จะบอกว่า P55-UD3P... ก็เป็นของ  Foxcon น่าจะล๊อตเดียวกันแหล่ะครับ 

อย่างไร ให้เช็คหน้าคอนแทคว่า  สัมผัสเต็มหรือเปล่านะครับ

แล้วก็ดูรอยบนคอนแทคด้วยว่า  จุดมันเล็กๆ หรือว่า ใหญ่นะครับ

ถ้าเล็กๆก็   อย่างว่าครับ อาจจะมีงานงอก อิอิกำ

ขอให้อย่าแต๊บ อย่าไหม้ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม 2009, 17:55:53 โดย leim » บันทึกการเข้า
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 19:12:40 »

เอ่อ... จะบอกว่า P55-UD3P... ก็เป็นของ  Foxcon น่าจะล๊อตเดียวกันแหล่ะครับ 

อย่างไร ให้เช็คหน้าคอนแทคว่า  สัมผัสเต็มหรือเปล่านะครับ

แล้วก็ดูรอยบนคอนแทคด้วยว่า  จุดมันเล็กๆ หรือว่า ใหญ่นะครับ

ถ้าเล็กๆก็   อย่างว่าครับ อาจจะมีงานงอก อิอิกำ

ขอให้อย่าแต๊บ อย่าไหม้ครับ อิอิ

แอบไปส่องมาแล้วUD3P ยังปกติสุขดีครับ..เสียวเลยนะเนี่ย

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 19:16:05 »

ถ้าตรงคอนแทคซีพียู  รอยเต็มๆ  กลางๆ ผมว่าก็โอเคนะครับ

แต่เจอประเภท   เล็กเท่าปลายหัวเข็มจิ้ม

อันนั้น  อาจจะเกิดแบบผมครับ.... 

ตอนนี้ ถลำตัวกลับไม่ทันละ  ไม่กล้าขายกินแล้วด้วย กลัวคนอื่นจะเอาของไม่ดีไปด้วยครับ  เผื่อจะซวยอีก หุๆๆ

ล่อไป P7P55D อันนี้โดนไปเรียบร้อย
ยังเหลือ P7P55D-Delux อีกตัว     แม่เจ้า....  เดี๋ยวไปให้พระปลุกเสกทำพิธีก่อน จะได้แคล้วคลาด อิอิกำ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 19:22:36 »

ถ้าตรงคอนแทคซีพียู  รอยเต็มๆ  กลางๆ ผมว่าก็โอเคนะครับ

แต่เจอประเภท   เล็กเท่าปลายหัวเข็มจิ้ม

อันนั้น  อาจจะเกิดแบบผมครับ.... 

ตอนนี้ ถลำตัวกลับไม่ทันละ  ไม่กล้าขายกินแล้วด้วย กลัวคนอื่นจะเอาของไม่ดีไปด้วยครับ  เผื่อจะซวยอีก หุๆๆ

ล่อไป P7P55D อันนี้โดนไปเรียบร้อย
ยังเหลือ P7P55D-Delux อีกตัว     แม่เจ้า....  เดี๋ยวไปให้พระปลุกเสกทำพิธีก่อน จะได้แคล้วคลาด อิอิกำ

อ่านมาตั้งนานเจอเองกับตัวเลยเหรอครับเนี่ย arf

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 19:35:06 »

ครับ 

ที่เอามาโพสคือ

ให้เทียบกับของนอก
ซึ่งโรคนี้กำลังระบาดหนักครับ

แต่ในไทย  กลุ่มคนเล่น i5 - i7   1156 ยังไม่ได้มากมายอะไรนักถ้าเทียบกับ 775 หนะครับ

ของพึ่งเปิดตัวเนอะ   

ผมก็ใช้เวลาตัดสินใจเป็นเดือนเหมือนกันครับ ตอนแรกว่าจะรอ ให้ปัญหานี้ซาๆไป จนถึง ปีหน้าแหล่ะครับ

แต่มันก็.....  อดบ่อได้  กิเลสมันพาไป

แล้วก็โดนเข้าให้ หนึ่งเม็ด  มูลค่าความเสียหาย  5300 กว่าบาทแบบประกัน  (ก็คงเจ้าเดียวที่ขายตอนนี้ ไม่นับ HWH ) ไม่รับเคลม อิอิกำ

ยังดี มันไม่เอาซีพียูไปด้วยครับ  หุๆๆ โชคดีไป 

ตอนนี้  วิ่งแบบ หัวฉีดจ่ายไม่ครบครบครับ   .....  มีจ่ายขาด

แบบนี้ต้องจูนกล่องกันใหม่ มิกซ์กันใหม่ครับ   กำ....  ถ้าเป็นสมัยก่อนนี่ต้อง จูนนมหนูครับ อิอิกำ แว๊น 2 จังหวะเลยงานนี้

เอาเป็นว่า  แจ้งเตือนกันให้รับทราบนะครับ 

ถ้ารอได้  ผมก็คิดว่า ควรจะรอ Reversion ใหม่ครับ สำหรับเมนบอร์ด ที่มาแก้ปัญหาตรงนี้ไปครับ

แต่ถ้าเอาไปแล้วไม่ได้คล๊อกอะไร (ซึ่งก็อาจจะดูผิดวิสัยขาโอไปหน่อย)   ก็คงไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ

yuki_kaze

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 19:45:28 »

แบบนี้ก็ถามหาความรับผิดชอบอะไรจากผู้ขายไม่ได้เลยสินะครับ

แต่ที่ฮาไม่ออกคือบางที่มีการลบออกไปด้วย grrrrrr

แบบนี้ไม่เห็นประโยชน์ที่memberอื่นๆจะได้รับเลย arf

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
2m*

« ตอบ #26 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 19:47:10 »

ดีนะเนี่ยมีปัญญาใช้แค่ซิงค์เดิม ไม่กล้าใช้ไฟเยอะ เลยยังไม่เจอ  lol lol lol

แต่ตอนนี้มีซิงค์แล้วครับ ยิ่งทำให้ไม่กล้าอัดเลย  gasp gasp
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #27 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 19:58:36 »

เง้ออออ อ่านตอนแรกนึกว่าท่าLeim ไปเอารูปเมืองนอกมา นี่เจอกับตัวเองเลยหรือครับเนี่ย

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  Cry Cry Cry

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 19:59:06 »

แบบนี้ก็ถามหาความรับผิดชอบอะไรจากผู้ขายไม่ได้เลยสินะครับ

แต่ที่ฮาไม่ออกคือบางที่มีการลบออกไปด้วย grrrrrr

แบบนี้ไม่เห็นประโยชน์ที่memberอื่นๆจะได้รับเลย arf

ก็จะได้รู้ไว้ว่า  

ประโยชน์ของพ่อค้า - คนที่มีส่วนได้ส่วนเสีย  ช่างประกอบคอมทั้งหลายแหล่

กับ

ประโยชน์ของผู้บริโภคอย่างเรา  

เค้าเลือกอะไรก่อนครับ......
tpp
True Love Always

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 20:01:11 »

โอ้ว ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ดีนะยังไม่ได้ไปสอยมา
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 61   ขึ้นบน
  พิมพ์