หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมี วิธีติด พัดลมระบายความร้อนบน เล้าเตอร์  (อ่าน 13449 ครั้ง)
jadum
Registered User
*

« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 15:47:58 »

ใครมี วิธีติด พัดลมระบายความร้อนบน เล้าเตอร์

แบบ ที่ ไม่ต้องเสียบกับคอม นะคับ

คือ แบบ คอมปิด เล้าเตอร์เปิด แต่พัดลมก็ทำงานอะ

ไปหาตามเว๊บ เจอ เขาบอกมาแบบนี้

**  ซื้ออะเด็บเตอร์๑๒โวล์แปลงไฟ๒๒๐โวล์ให้เป็น12Vdcตัวละ๘๐บาท
แล้วต่อกับพัดลมแค่นั้นเอง  **

ใครมีแนวคิดเจ๋งๆๆ โพสมาคับ

ขอรูปด้วยก็ดี

smile
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 15:58:03 »

lol ต้องดูว่าเร้าเตอร์ใช้ไฟเท่าไหร่ครับ ผมเห็นเค้าขายพัดลมสำหรับเร้าเตอร์Linksys จะมีต่อระหว่างอะแดปเตอร์กับตัวเร้าเตอร์ คือไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ แต่ราคาเอาเรื่องอยู่
ปล.พัดลมใช้ไฟบ้าน220Vก้อมีนะ ขายแถวบ้านหม้อเพียบ อิอิ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 16:21:19 »

lol ต้องดูว่าเร้าเตอร์ใช้ไฟเท่าไหร่ครับ ผมเห็นเค้าขายพัดลมสำหรับเร้าเตอร์Linksys จะมีต่อระหว่างอะแดปเตอร์กับตัวเร้าเตอร์ คือไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ แต่ราคาเอาเรื่องอยู่
ปล.พัดลมใช้ไฟบ้าน220Vก้อมีนะ ขายแถวบ้านหม้อเพียบ อิอิ
gasp
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 17:09:17 »

อิอิกำ ผมกำลังจะบอกเลยว่าเอา Cooling pad ที่ขายกันเกลื่อน แบบเสียบกับ USB พัดลมแสงสีดีด้วย  drunk

......งั้นต่อกับที่ชาร์จ MP3 ของจีนก็ได้ อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 17:12:06 »

ทำสาย Power แยกสองทางกับ Power ที่จ่ายให้ Router สิครับ หาพัดลมรอบต่ำๆกินไฟน้อยๆมาเป่าก็ใช้ได้แล้ว ไม่ต้องไปต่อ Power นอกให้เปลื้องไฟอีก
Northbridge

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 17:16:53 »

ผมใช้ linksys มาสามปีกว่า

เปิดทั้งวันทั้งคืน ห้องแอร์บ้าง ร้อนบ้าง แดดส่องบ้าง

มันยังไม่ตายครับ ไม่เคยจับพัดลมเป่าเสียที  lol

ผมว่าถ้ามันไม่มีปัญหาก็ไม่น่าต้องลำบากก็ได้เน้อ แต่เคยเห็นว่าบางยี่ห้อนั้น มีปัญหาจริงๆเวลาตัวร้อนมากๆ  yes

INUGAMI21

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 22:56:44 »

สรุปของคุณมันยี้ห้ออะไรเหรอครับ ที่เค้าแถมมาให้รึเปล่า
เวลาท่านเล่นคอมเปิดพัดลมเป่าตัวรึเปล่า ถ้าเป่าตัวเองก็กดเลยไปทางน้องเร้าเตอร์นิดจิครับ

หรือทำแบบคุณ MrHelix  บอกก็โอ น๊า

ร๊ากแม่บ๊อง บ๊อง&แครอท
i-lef1989
*

i-lef1989@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 22:47:51 »

japไม่อยากเลยครับ แค่ลงทุนซื้อเพารเวอร์ซับพลายอีกตัว ตัวถูกๆๆอะแล้วเอา

เส้นที่ไฟไปเลี้ยงบอร์ดอะ เอา สีเขียวต่อกับเส้นสีดำก้อด้ายแล้วละครับ
แต่จะต้องแน่นนะคับ ถ้าหากม่ายกล้าเสี่ยงละก้อ เอาไปไห้ร้านมันบักกรีไห้แน่นก้อได้ตรับ
แค่นี้ก้อไช้ด้ายแล้ว  ผมก้อทำอย่างงี้แหละครับ เป่าไปเย็นกระจายเลย หุหุหุหุหุหุ

แล้วเส้นไหนไม่ใช่หาเทปก้าวพันไว้  โชคดีครบ บะบาย.................

666
sbarnut
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2014, 11:20:22 »

อันนี้ครับ ทำเองได้ผลดี แถมประหยัดสุด ๆ
nakajaba3890
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2014, 22:59:23 »

Tongue อยากทำอยู่  lol

*ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
 *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
Natthanon1602
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2017, 12:22:56 »

สมัคร gclub น่าสนใจมากเลยครับ  slap slap
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์