หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายถูกAV Reciever Onkyo TX-SR600 ราคา 4,000 บาท ครับ  (อ่าน 6898 ครั้ง)
dankdoi
Registered User
*

« เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 13:55:10 »

ปิดกระทู้ครับ มีเพื่ิอนสมาชิกใจดีโทรมาเล่าวิธีการแก้ปัญหาอาการที่ผมเป็น จะลองไปแก้ไขดูก่อนนะครับ เกรงใจเพื่อนสมาชิกที่เอาของไม่ดีมาขายเหมือนกันครับ

Surround receiver amplifier สีทอง มีรีโมท ไม่มีกล่อง

กำลังขับ 80 W/Ch 6.1 channel

ระบบเสียง Dolby Digital EX 6.1, DTS ES 6.1, DTS Neo 6,

ขนาดเครื่อง 43.5x17.5x43.15 cm

น้ำหนัก 13 kg.

โมท้ายเปลี่ยนสายไฟเดิมเป็นแบบ 3เส้นมีกราวด์ให้แล้ว

หมายเหตุอ่านก่อนโทร

ระหว่างดูหนังบางครั้งจะมีเสียงแก๊กๆ ที่ลำโพงคู่หลัง และคู่หน้าในบางครั้ง ต้องกดตัวSelect A ย้ำๆหลายๆครั้งถึงจะหาย

บางวันก็ดูหนังได้ปรกติไม่มีเสียงแก๊กๆเลย อันนี้ต้องไปลุ้นเอาเองนะครับ

เคยส่งไปซ่อมและตรวจเช็คที่ศูนย์Onkyoแล้ว ช่างบอกว่าไม่มีอาการดังกล่าว

เสียค่าส่ง+ค่าตรวจเช็คทำความสะอาดไป 800 บาท ยกกลับมาบ้านเสียงแก๊กๆก็มีเหมือนเดิม

เกิดความเซ็งเลยประกาศขายถูกๆ เผื่อเพื่อนสมาชิกท่านใดซ่อมได้ น่าจะใช้ต่อไปได้อีกนานครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม 2009, 22:30:48 โดย dankdoi » บันทึกการเข้า

numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 13:59:20 »

he ถ้ามี hdmi ด้วยนะแจ่มเลย

dankdoi
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 14:04:10 »

แหม.... AVRผมเค้าเกิดไม่ทันครับท่าน love

kim
Vmodtech Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 16:33:12 »

แหม.... AVRผมเค้าเกิดไม่ทันครับท่าน love

ผมยังใช้ Component กับ Coaxial อยู่เลย HDMI ไม่ไหวดูแล้วสีจืด เสียงแบนๆ

แล้วอาการที่ว่ามันเกิดบ่อยไหมครับ
dankdoi
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 19:57:04 »

ผมยังใช้ Component กับ Coaxial อยู่เลย HDMI ไม่ไหวดูแล้วสีจืด เสียงแบนๆ

แล้วอาการที่ว่ามันเกิดบ่อยไหมครับ

ผีเข้าผีออกครับท่าน บางวันไม่มีสักแก๊ก ดูหนังตูมตามสนั่นหวั่นไหว

บางวันเดี๋ยวก็ดังๆ กดตัวseclectA จนเซ็งเลยครับ Cry

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์