หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : GEIL EVO ONE PC3 17000 CL9 Review  (อ่าน 7149 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 00:18:22 »

อีกหนึ่งเมมโมรีสำหรับคอเกมส์ ที่กล้าการันตีความเร็วที่ 2133MHz 9-9-9-28 จากโรงงาน!!
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 00:20:06 »

แรงจิงๆ เง้อออ  mad

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 00:24:37 »

อดนอนเพื่อเป็นที่หนึ่ง แต่ก็ยังไม่ได้  whip

แหม๋ มันโหด ดิบ เถื่อนดีจริงๆครับ
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 07:14:00 »

ตกลง ว่า  แรม ความเร็วสูงๆๆ มัน ทำให้ โปรแกรม  Winrar  ทำงาน ดีขึ้น เปล่าครับ  อิอิ......... lol great drunk out

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 08:01:49 »

เบื่อร้านSavewayสุดๆ เอาMB Abit 610i ไปเคลมให้ลูกค้า นี่มันเดือนนึงแล้ว ยังไม่มีข่าวเลย mad
สงสัยจะดองให้หมดประกันล่ะมั้ง mad
ซื้อของร้านนี้ต้องระวังซะแล้ว arf
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 08:10:50 »

แล้วมันยังมีขายอยู่เปล่าอะ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 08:31:16 »

เบื่อร้านSavewayสุดๆ เอาMB Abit 610i ไปเคลมให้ลูกค้า นี่มันเดือนนึงแล้ว ยังไม่มีข่าวเลย mad
สงสัยจะดองให้หมดประกันล่ะมั้ง mad
ซื้อของร้านนี้ต้องระวังซะแล้ว arf

รอของเคลมที่ตกรุ่นไปแล้วเป็นเดือนตอนนี้ เหมือนมันเป็นเรื่องปรกติแล้วครับสำหรับประกันสมัยนี้ อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yoshiki

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 09:59:27 »

แรงอ่า 2.3 Ghz เลย mad
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 15:04:29 »

ผู้สันทัดกรณีเรื่องแรมท่านบอกมาว่า   ตัวที่เห็นคือเม็ด BBSE อีกแล้วครับ กำ

ผมว่า  อาจจะกด CL6  ที่บัส 1000 (2000) ได้นะครับ  น่าจะเด็ดสะเด่าทีเดียวสำหรับขา 750 

แต่ถ้าขาซอกเกตไหม้นี่ ตัวใครตัวมันครับ อิอิกำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 15:08:50 »

อันนี้   สั่งมาจาก TK มา กำชับแล้วว่า  เอาตัว CL8 นะ....  ครับครับครับ  จัดให้ครับ

สุดท้าย แพ็คเอาตัว CL7  มาให้ซะงั้น  กำ

ปัจจุบัน  ขายกินไปเป็นที่เรียบร้อยครับ อิอิกำ

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 15:10:50 »

4TD ผมลองมา ไปๆมาๆแรงกว่าripjaws ซิงค์ดำตัวท็อปอีกครับ อิอิกำ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 15:11:28 »

วิธีที่ส่องที่ง่ายที่สุดคือ

ถ่ายจากกล้องดิจิตอลเลยครับ   จากที่้ร้านที่เลือกซื้อได้เลยครับ

แล้วก็ มาขยายดูในจอได้เลย  ดีเทลเห็นกันจะจะ

แต่มีข้อแม้ว่า ต้องถ่ายให้ชัดนะครับ เบลอแล้วนี่ ตัวใครตัวมัน อิอิกำ

อย่างที่เห็นคือ  BBSE ครับ  ซึ่งถ้าใครอ่านอีกที่ก็ มีท่านที่ได้ให้ความรู้ไว้แล้วครับ แต่ว่า สรุปสั้นๆมาให้ดูครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 15:13:00 »

ด้วยวิธีนี้แหล่ะครับ เห็นหรือเปล่าครับ  ถ้าซูมเข้าไปนี่ ชัดเจนครับ

ตัวที่สอง  สั่งมาจากเจ๊บ๊วยนี่เอง

อาเจ๊ ไม่ลดให้สักบาท อิอิกำ

อันนี้ก็ BBSE อีกแล้วครับ 
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 15:24:51 »

นี่ก็ BBSE อีกแล้วครับ

คือ  ซอยรุ่นมาได้  มากที่สุดในประวัติศาสตร์แรมเลยก็ว่าได้ครับรุ่นนี้  (ตั้งแต่ราคา 2800 - 4400 เลยครับที่เคยเห็นกับตานะครับ)

แต่งานนี้   ผมคิดว่า   ชิพเดียวกัน มันก็ต้องมีความแตกต่างแน่นอนครับ

มีอย่างหนึ่งที่   ไม่สามารถเลียนแบบกันได้เลย 

คือ

ความ  " Art " ครับ

ความ Art ไม่มีเหตุผลครับ  มีแต่ ยินดีที่จะควักจ่ายและครอบครองครับ 

สรุปคือ  ขายความ ART นั่นเอง   อิอิกำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 15:29:40 »

แต่... (มีแต่อีกแล้ว)

จากที่เอาปืนอินฟราเรดยิงๆดูนะครับ ใน Vmem ที่เท่ากัน คอนฟิกส์เท่ากันนะครับ

ความร้อน แตกต่างกัน จริงๆครับ

เช่น (แต่ก็จริงนะครับ)

ตัว HyperX ตัวนี้   วิ่งได้ที่  6-9-6-19(20หรือ21ก็ได้)-72 ได้เลยครับ  บัสแบบคูณเสร็จสับได้ 2000 พอดี  (ส่วน TD ก็เหมือนกัน)

แต่คือ  ไม่มีพัดลม 

เจอน้องฟ้า ได้ง่ายๆครับ

แต่ TD นี่   ไม่มีอาการ ถึงแม้ ผมจะไม่ได้เอาพัดลมเป่าแรม ช่วยเลยก็ตาม

ซึ่ง บอกตรงๆครับ ไม่มีใช้กับเค้าหรอกครับพัดลมเป่าแรม อิอิกำ

อาศัยแค่ว่า ลมจากฮีตซิงค์ซีพียูช่วยแค่นั้นครับ    เช็คเทอร์โมฯว่าโอเค รับได้ ก็ปล่อยผ่านไปตรงนั้นครับ

สำหรับ HyperX  พอดี  เล่นไม่ยากครับเอาของที่มีใช้ไปคือพัดลม 120มิลลิเมตร  เป่าๆเข้าไปก็ใช้ได้ครับ แต่คงไม่ถูกใจวัยรุ่นเท่าไหร่เนอะ

สรุปคือ   

ผมคิดว่า   ฮีตซิงค์ ที่แปะๆไว้บนเม็ดแรม  เทียบกับสิ่งที่จะตามมา ผมว่าคุ้มค่าครับ   นอกจาก ขายความ ART กันอย่างเดียว

แบบนี้แหล่ะครับที่ ถึงจะเม็ดเดียวกัน แต่ ความเย็นแต่กำเนิด มันลอกเลียนกันไม่ได้ ตั้งแต่กำเนิดจริงๆครับ

ถ้า คิดจะซื้อพัดลมแรมก็ ราคาก็หลายร้อยครับ คิดดูส่วนต่างก็ หลายอยู่

แต่ถ้า  เงินไม่จำกัดสำหรับงบประมาณตรงนี้  ผมคิดว่า    ได้ทั้งความเย็นด้วย ได้ทั้งความสวยงามด้วย  อะไรมันจะดีขนาดนั้นครับ

สรุปอีกทีคือ  งานนี้ ไม่ได้สักบาทครับ   แต่ว่าไปตามนั้นจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2009, 15:32:13 โดย leim » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์