หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่างศิลา และวัดจีน  (อ่าน 8330 ครั้ง)
bbnet
Registered User
*

« เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 21:42:30 »

ไปแป๊ปเดียวก็กลับไปธุระแถวนั้นพอดี อาทิตย์หน้าไปเที่ยวอีก เที่ยวบ่อยจริงๆ  lol

และรูปสุดท้ายสำหรับคุณchris ครับ Cool

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤศจิกายน 2009, 19:04:28 โดย bbnet » บันทึกการเข้า
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 21:52:26 »

ได้CRVแล้วเที่ยวบ่อยจริงนะท่าน ^^
สบาย-สบาย

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 22:29:57 »

เหมือนจะเคยไปแต่นานมากแล้ว มาฟื้นความจำด้วยการมาเที่ยวด้วยคนครับ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ ...  great

kim

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 22:51:44 »

วัดจีนสวยงามมากครับ ผ่านไปเห็นหลายทีแต่ไม่เคยเข้าไปไหว์สักที รู้สึกว่าจะเป็นวัดเจ้าแม่กวนอิมใช่ไหมครับ หรือหว่าไม่ใช่ ไม่แน่ใจ
รู้แต่ว่าสวยงามสะดุดตาคนผ่านไปผ่านมามาก

แล้วไม่มีรีวิวร้านอาหารแถวนั้นบางเหรอไงคราบ love
bbnet
Registered User
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 00:21:58 »

วัดจีนสวยงามมากครับ ผ่านไปเห็นหลายทีแต่ไม่เคยเข้าไปไหว์สักที รู้สึกว่าจะเป็นวัดเจ้าแม่กวนอิมใช่ไหมครับ หรือหว่าไม่ใช่ ไม่แน่ใจ
รู้แต่ว่าสวยงามสะดุดตาคนผ่านไปผ่านมามาก

แล้วไม่มีรีวิวร้านอาหารแถวนั้นบางเหรอไงคราบ love

ไม่รู้วัดเจ้าแม่กวนอิมรึเปล่าเหมือนกันครับ แต่หน้าวัดเป็นอย่างงี้ครับ ใครแปลภาษาจีนออกแปลหน่อย

ส่วนร้านอาหารเห็นอยู่ร้านเดียวที่ไปกินครับจำชื่อไม่ได้ รสชาติก็กินได้ครับ ไม่ได้ถ่ายรูปอาหารมาไม่งั้นจะ ให้ดูซะหน่อย มัวแต่กินเพลินรีบๆด้วย
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 02:40:13 »

gasp เพิ่งจะไปมาเมื่อวันอาทิต พาเมียไปเดินตลาด เก่าๆ  love

tpp
True Love Always

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 07:29:59 »

สวยครับ ผมก็พาลูกไปเที่ยวเขาสามมุข บางแสน มันผ่านแถวนั้นด้วย
kim

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 07:50:59 »

ไม่รู้วัดเจ้าแม่กวนอิมรึเปล่าเหมือนกันครับ แต่หน้าวัดเป็นอย่างงี้ครับ ใครแปลภาษาจีนออกแปลหน่อย

ส่วนร้านอาหารเห็นอยู่ร้านเดียวที่ไปกินครับจำชื่อไม่ได้ รสชาติก็กินได้ครับ ไม่ได้ถ่ายรูปอาหารมาไม่งั้นจะ ให้ดูซะหน่อย มัวแต่กินเพลินรีบๆด้วย

สวยๆ

ร้านอาหารแถวนั้น ผมไปกินมาหลายเจ้าแต่ผิดหวังซะส่วนมาก
รอนาน อาหารแพง ให้น้อย มั่วบิล เลยอยากเจอร้านดีๆมั่ง rules
beerking

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 11:40:53 »

รูปสวยดีครับแจ่มไปเลย  แต่ว่า แถวใหนครับเนีย เดียวต้องให้ลุงเชนพาไปเที่ยวบ้างดีกว่า  อิอิ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 14:44:57 »

บรรยากาศน่าไปถือศีลจริงๆครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์