หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : GIGABYTE GA-P55A-UD6 Full Benchmark Review  (อ่าน 16036 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 10:04:59 »

ต้องดูด้วยแหล่ะครับว่า มีอุปกรณ์ที่  วิ่งเร็วขนาดนั้นหรือเปล่านะครับ

ถ้าท่านพ่วง SSD  สองตัวทำ Raid  (มี sata3 ด้วยนะ) ผมว่าอันนี้  ของจริงครับ  ได้รับประโยชน์จากการส่งข้อมูลเต็มๆ

แต่ถ้า พ่วงฮาร์ดดีสก์ จานหมุนแบบปกติธรรมดาเรานี่   คาดว่าคงไม่ได้รับประโยชน์อะไรจากตรงนี้มากนักครับ

เอาเป็นว่า คิดซะว่า  รู้ไว้ว่ามี  ถึงจะใช้ก็  ตอนนั้นอุปกรณ์ที่รองรับมันคงมากันเยอะ แต่คงจะอีกสักพักครับ อย่าเช่น ฮาร์ดดีสก์แบบ SSD นี่  ก็ยังไม่แพร่หลายเพราะราคาครับ  ความจุก็ไม่สะใจซะด้วย 

ส่วน usb3  อันนี้ถ้ามีผมว่าก็ดีนะ  แฟลชไดร์ฟทุกวันนี้ขนาดมโหฬารดี    (8 กิ๊กผมก็ว่าเยอะแล้วนะครับ โอนทีอืดมาก)
ถ้ามันมาก็ดีเหมือนกัน

สอยได้ก็สอยเลยครับงานนี้  ผมว่าก็  ไม่ได้น่าเกลียดอะไรครับ 8x นะครับ  แต่ถ้าไม่มีอุปกรณ์ต่อพ่วงดังกล่าว  ก็คิดว่าคงไม่จำเป็นครับ วิ่ง 16x เหมือนเดิม  ก็เหมือนซื้อ P55-UDXP  แต่ว่าได้ซอกเกตดำๆ  ไม่ต้องมีเสียวให้ลุ้นผมว่าก็ดีนะครับ 

แถมข้างๆกล่อง  เบอร์ตองเชียวนะครับ  อิอิกำ

เอาเป็นว่า    เสาร์นี้ เจอกันร้านเจ๊บ๊วยครับ อิอิกำอีก

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 10:15:47 »

มาช้าไปรึเปล่าครับ..อิอิกำ การ์ดตัวเดียววิ่งที่8xนะครับ ถ้าเราไปเลือกใช้Turbo SATA3 หรือ USB3.0 แต่ถ้าเลือก auto ยังคง 16xเหมือนเดิมครับ

ขอบคุณสำหรับผลการเทส ครับ ที่นี่เร็วที่สุดแร๊ะ 555+ ตรง auto ที่บอกว่าจะวิ่ง x16 คือถ้าไม่มีอุปกรณ์ตัว SATA3 มาเสียบมันจะปิดฟีเจอร์ Turbo SATA3 ลง ถ้ามีมาเสียบปุ๊บ จะวิ่งที่ x8 ทันที แบบนี้ผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ 

ไม่ใช่ครับ ตรงช่องUSB3.0กะSATA3 จะใช้ได้ตลอดแม้จะเป็น 16Xครับ ลงไดรเวอร์เสร็จใช้ได้เลยครับ ไม่ต้องไปเปิดโหมด Turbo แต่อย่างใด แต่พอเปิดโหมดปริศนา Turbo ซึ่งต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งระหว่าง USB3.0กับ SATA3 ในไบออส pci-eช่องแรกจะกลายเป็น 8X ซึ่งโหมดTurboที่ว่า หลังจากที่ทดสอบแล้ว เปิดกับไม่เปิด ไม่มีผลกับความเร็วของอุปกรณ์ที่เป็น USB2.0 และ SATA2 ที่พวกผมมีอยู่เลยครับ เร็วเท่าๆเดิมเป๊ะเลย คงต้องรออุปกรณ์แห่งอนาคตออกมาก่อนครับ แลัวถึงจะทดสอบดูอีกทีว่า เปิด Turbo แล้วมันจะเร็วขึ้นกว่าไม่เปิดหรือเปล่า

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 10:23:42 »

แสดงว่า  อย่างใดอย่างนึง ให้เลือกกันเอาเองระหว่าง sata3  กับ USB3 

แต่ว่า โหมดปริศนานี่    ต้อง Discovery กันต่อไป อิอิกำ

ผมว่ารีวิวจริงๆไม่จำเป็นต้องแรงกว่าใครหรอกนะครับ  แต่ขอแค่ข้อมูลน่าเชื่อถือ  ไม่หมกเม็ด เหมือนบางที่เค้าทำกัน  กลัวแต่ว่าของเค้าจะขายไม่ได้   ผมว่าก็ดีแล้วครับ  ตัดสินใจซื้อก็จะได้แม่นๆขึ้นครับ อิอิกำ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #33 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 10:39:56 »

แสดงว่า  อย่างใดอย่างนึง ให้เลือกกันเอาเองระหว่าง sata3  กับ USB3 

แต่ว่า โหมดปริศนานี่    ต้อง Discovery กันต่อไป อิอิกำ

ผมว่ารีวิวจริงๆไม่จำเป็นต้องแรงกว่าใครหรอกนะครับ  แต่ขอแค่ข้อมูลน่าเชื่อถือ  ไม่หมกเม็ด เหมือนบางที่เค้าทำกัน  กลัวแต่ว่าของเค้าจะขายไม่ได้   ผมว่าก็ดีแล้วครับ  ตัดสินใจซื้อก็จะได้แม่นๆขึ้นครับ อิอิกำ

รับแซ่บครับ จะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นเรื่อยๆครับ ก็ต้องให้เพื่อนสมาชิกช่วยกันมาติชมแล้วแนะนำบอกกันบ้างแบบนี้ดีแล้วครับ jap

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
bluehat
Registered User
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 11:10:48 »

Discovery ที่ว่า นี่ใช่ Panda Discovery รึเปล่าครับเมื่อวานเปิดเจอช่องของ true มี reality panda กันแล้ว จะบ้าตายสงสัยไม่มีช่องอะไรมาลงเพิ่ม เห็นแล้วเครียด ถ้ามีเปิดโหวต จะโหวตให้หลินปิง ออก เอาช่วงช่วง ๆ มาอยู่กับหลินฮุ้ย แทน จะได้มีหนังพิเศษเพิ่มขึ้นมาละทีนี้ 555

ชอบการเทสของเว็บนี้คร๊าบ ไม่หมกเม็ด ๆ อิอิ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #35 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 11:23:08 »

บทความใหม่เกี่่ยวกับเรื่องUSB3.0 SATA3 รอชมคืนนี้หลังเที่ยงคืนนะครับ อิอิ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
bluehat
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 21:42:23 »

มารอชมบทความ  USB 3 , Sata 3 คร๊าบ
ooioo
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 23:50:55 »

บอทนี้ได้ความรู้อีกล่ะ สอบผ่านอีกแล้วครับ

ดีจังครับที่มี mod คอยตอบได้เร็วทันใจจริงๆๆ

Venom-Crusher รออยู่ครับหลังเที่ยงคืน  mdr

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 23:55:46 »

อิอิ ดีใจจังมีคนรอดูบทความด้วย อิอิกำ  mdr

ooioo
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 01:15:16 »

อิอิ ดีใจจังมีคนรอดูบทความด้วย อิอิกำ  mdr

มาแว้วใครยังไม่นอนไปดูกันครับ

« ตอบ #40 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 01:23:50 »

อิอิครับ ไปต่อกันเลยครับ

http://www.vmodtech.com/main/article/gigabyte-ga-p55a-ud4p-full-benchmark-review/

ooioo
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 02:26:25 »

http://www.vmodtech.com/main/article/gigabyte-ga-p55a-ud4p-full-benchmark-review/

ต่อไปครับ mod ที่นี้แล่มคดๆๆๆ ไม่หลับไม่นอนกัน ผมอยู๋ด้วยคนน้า คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ อิอิ  Tongue

« ตอบ #42 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 07:40:43 »

ต่อไปครับ mod ที่นี้แล่มคดๆๆๆ ไม่หลับไม่นอนกัน ผมอยู๋ด้วยคนน้า คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ อิอิ  Tongue

อิอิครับ ตอนท่านมาโพสต์ผมสลบไปนานแล้วครับ อิอิกำ

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์