หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LCD TV  (อ่าน 10874 ครั้ง)
kim
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 16:56:51 »

no เจอ SS ซีรี่ 6 LED ภาพสวยจริงๆ ไปแย๊บๆพนักงงานบอก มีซีรี่6 LCD เพิ่งซื้อไปไม่กี่เดือนเอามาเทินได้มั้ย....

ได้คำตอบมาว่า น้องก้ ปรับ แบล๊คไลท์ ให้น้อยๆซัก 6-7 สีมันก้ใกล้เคียง LED แล้ว เง้อออ

ร้่านไหนนิ มันน่า slapนัก
Bluesky-Run

AlOnE In thE dArk

« ตอบ #31 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 01:24:52 »

ไม่เห็นพูดถึงโปรเจ็คเตอร์กันเลยครับ อยากดูคอมเม้นต์มากๆครับ (หรือไม่มีคนเล่นกันแล้ว)

<br /><br />เดี๊ยะ...ยิงไส้แตก
tpp
True Love Always

« ตอบ #32 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 09:05:40 »

ไม่เห็นพูดถึงโปรเจ็คเตอร์กันเลยครับ อยากดูคอมเม้นต์มากๆครับ (หรือไม่มีคนเล่นกันแล้ว)

มันใหญ่ก็จริงครับ แต่ว่า resolution มันต่ำได้แค่ vga หรือไม่ก็สูงกว่านิดหน่อย โอเค ตอนนี้ dlp มันราคาลงแล้ว แต่ก็อย่างที่บอก resolution มันต่ำอยู่ ถ้าสูงๆเท่าๆกับ LCD, plasma หรือ LED นี่ราคาคงพุ่งสูงเลย

อีกอย่าง Projector มันยุ่งยากครับ ไม่สะดวกหรอกครับ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน 2009, 09:12:34 โดย tpp » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 09:31:42 »

โปรเจคเตอร์เหรอครับ...... อืม....

ก็ดีนะครับ แต่ว่า ต้องทำห้องให้มันอยู่อีก  แสงเข้ามาหน่อยก็  คอนทราสแย่แล้วครับ 

ทีวีนี่แหล่ะครับง่ายดี  เปิดห้องรับแขกปิดผ้าม่านก็ใช้ได้แล้วครับ ไม่ต้องไปดูในห้องมืดๆ อิอิกำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #34 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 11:44:29 »

โปรเจคเตอร์เหรอครับ...... อืม....

ก็ดีนะครับ แต่ว่า ต้องทำห้องให้มันอยู่อีก  แสงเข้ามาหน่อยก็  คอนทราสแย่แล้วครับ 

ทีวีนี่แหล่ะครับง่ายดี  เปิดห้องรับแขกปิดผ้าม่านก็ใช้ได้แล้วครับ ไม่ต้องไปดูในห้องมืดๆ อิอิกำ

ว่าจะจัดห้องซักห้องนึง แขวน dlp เอาไว้ดูหนัง av ญี่ปุ่นโดยเฉพาะเลยครับ มืดๆ หอมๆ อิอิ กำ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 12:07:21 »

โปรเจคเตอร์ ถ้าจะเอาแบบ Full HD ราคามันก็ โหดมากมาย....

moood
Registered User
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 14:21:00 »

ผมเห็นของ LG LCD BORDERLESS TV ออกมาใหม่ เป็นทีวีไร้ขอบ ดีไซน์สวยดีครับ  Cool บางด้วยครับ น่าสนใจดี

ลองดูครับ http://www.lge.com/th/borderless/ แล้วก็หากใครเข้าหน้าเว็บแล้ว

รู้สึกว่ามีเกมให้ลุ้นชิง LG LCD BORDERLESS TV และก็ถ้าใครเข้ามาร่วมโหวตมากที่สุด จะได้รับ โทรศัพท์มือถือ

LG GM730 สัปดาห์ละ 1 เครื่อง น่าเล่นดีครับ ไปร่วมสนุกกันครับ  Cool

tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #37 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 08:45:07 »

อ้า มี LED ด้วยต้องไปสืบราคาก่อน

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์