หน้า: [1] 2 3 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องทดลองของผม อิอิกำครับ  (อ่าน 44513 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 22:02:58 »

คือแบบว่าโปรเจคของผมมันเยอะเกิน ทำๆ ทิ้งๆ  lol
โยนไปโยนมา อิอิกำ อันนู้นที อันนี้ที ไม่ค่อยจะเป็นชิ้นเป็นอัน  whip
หาที่ลงไม่ได้ ยึดมันตรงนี้แล  666
เอาเป็นว่าผมทดลองทำอะไรเละๆแล้วมีผลอย่างไร ก็จะเอามาโชว์ปฎิมาเกรียนในกระทู้นี้แล้วกันครับ อิอิกำ  lol

ไม่มีที่ไหนจะสุขใจเท่าบ้านเรา  love

อิอิกำอีกรอบครับ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
beerking

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 22:18:53 »

อิอิ   เอางันเลยเหรอครับเดียวเอามาลงด้วยคนครับ อิอิ lol
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 22:31:16 »

อาจจะสงสัย(หรือไม่ก็ตาม)นะครับ ว่าผมไปทำอะไรอยู่ ช่วงนี้เงียบๆ อิอิกำ
ไม่เป็นไรครับ ผมจะบอก อิอิกำ
ก็เรียนครับ เรียน เรียน และเรียน
เลยไม่ค่อยจะได้นั่งทำอะไรยาวๆเท่าไร

ล่าสุดก็มีของเล่นอีกแล้วครับ ไม่ใช่คอมแรงๆ ไม่ใช่เครื่องเสียงแพงๆ อิอิกำ
เป็น Microcontroller ครับ
ใน Platform AVR ครับ แต่ผมเอามาหัดเล่นบน Arduino เพราะผมใช้ mac ครับ  lol
น่าจะเอาไปประยุกต์ทำอะไรได้เยอะดี

อาจจะสงสัย(หรือไม่ก็ตาม อีกแล้ว อิอิกำ) ว่าเล่น audio อยู่ดีๆ ไหงมาจับ controller ซะงั้น
ก็คือ เครื่องเสียงนั่นแหละครับ มันบีบให้ผมต้องเล่น ต้องเรียน เพราะอนาคตมันต้องคุมด้วย Digital ทั้งหมด
นั่นแหละครับสิ่งที่ผมต้องการ แต่มันเป็นการยิงนกนัดเดียวได้ปืนสองตัว ฉะนั้น ลุยยยยยย อิอิกำครับ lol

แต่กระนั้นมีอะไรก็จะอัพอยู่ดีครับ ไม่ว่าจะมืประโยชน์หรือไม่ก็ตาม  lol สงสัยจะรก server ซะเปล่ามั้งครับ อิอิกำ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 22:46:48 »

ในที่สุดอิอิเกรียนก็ออกทะเลกว้าง อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 07:16:51 »

gasp
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 08:14:05 »

Shocked...
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 08:44:25 »

drunk ยังไม่เห็นรูปห้องทดลองเลย นึกว่าเนทที่บ้านห่วยมาดูที่ทำงานก็ห่วยเหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2009, 08:46:25 โดย dazeb » บันทึกการเข้า

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
สบาย-สบาย

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 10:31:16 »

เข้ามารอชมครับ

MrHelix

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 13:15:01 »

drunk ยังไม่เห็นรูปห้องทดลองเลย นึกว่าเนทที่บ้านห่วยมาดูที่ทำงานก็ห่วยเหมือนเดิม
มันรกเกินครับ 55555 ต้องเมคผักชีก่อน อิอิ เดี๋ยวรับรองความเละครับ  drunk drunk drunk

yoshiki

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 16:01:58 »

มารอชมขอนแก่นหล่อเลยครับ อิอิ  lol
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 17:35:07 »

Tongue มิน่าถึงได้มาอยู่ห้องโครงการระยะยาว

MrHelix

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 19:16:03 »

วันนี้มีเบอร์โทรแปลกๆโทรเข้ามาครับบ บอกว่าจะมาทวงหนี้ เอ้ยย จะเอาของมาส่ง อิอิกำ
อะไรนะครับ เป็ดเล็ด อ๋อ FedEx  lol

ของเล่นผมมาแล้วววว

ต้องขอบคุณไปยัง Texas Instrument ครับ ที่มีของเล่นดีๆ แบบนี้ให้ผม  great

แต่กระนั้นก็คงต้องดองไว้ก่อนครับ ยังไม่แน่ใจเลยว่าตอนไหนจะได้ทำ อิอิกำ  lol

MrHelix

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 22:29:55 »

whistle ซ้อมมือไปพลางครับ  oops

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 17:30:15 »

lab มหัศจรรย์ อิอิ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 19:26:05 »

gasp gasp gasp

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1] 2 3 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์