หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องทดลองของผม อิอิกำครับ  (อ่าน 44507 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 09:41:32 »

Labs นี้น่าจะมีของเล่นของชาวญี่ปุ่นแน่นอน  อิอิกำ 

เคยไปงาน Sexpo ที่ออสเตรเลียดอกนึง  แม่เจ้า...  จุ๋กับจิ๋มทั้งงานดอกนั้น     ทางเข้าหน้างาน มีมนุษย์จู๋ กับ มนุษย์จิ๋มมาต้อนรับอีก    เปิดมาก็พึ่งเคยเห็นอุปกรณ์ชาวญี่ปุ่นขายเป็นตับๆก็ที่นั่นแหล่ะครับ   

ถ้าได้ไปอีกแล้วจังหวะมีงานพอดีนี่  น่าจะได้ไปดูอีกครับ   แต่เสียอย่างเดียว ไม่ถนัดแหม่มครับ   อิอิกำอีก
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #16 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 10:27:34 »

Labs นี้น่าจะมีของเล่นของชาวญี่ปุ่นแน่นอน  อิอิกำ 

เคยไปงาน Sexpo ที่ออสเตรเลียดอกนึง  แม่เจ้า...  จุ๋กับจิ๋มทั้งงานดอกนั้น     ทางเข้าหน้างาน มีมนุษย์จู๋ กับ มนุษย์จิ๋มมาต้อนรับอีก    เปิดมาก็พึ่งเคยเห็นอุปกรณ์ชาวญี่ปุ่นขายเป็นตับๆก็ที่นั่นแหล่ะครับ   

ถ้าได้ไปอีกแล้วจังหวะมีงานพอดีนี่  น่าจะได้ไปดูอีกครับ   แต่เสียอย่างเดียว ไม่ถนัดแหม่มครับ   อิอิกำอีก
เง้อ อิอิกำครับ ไม่มีคร้าบบบบบ  lol
มีแต่ความรกแบบนี้ครับ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #17 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 10:57:50 »

ของเล่นล่าสุด อิอิ อธิบายด้วยภาพก่อนครับ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 11:03:33 »

ป๊าด...  เมียบ่อเก็บห้องให้เบาะอาว  รกแท้

แต่อย่างว่าครับ อันนี้เข้าใจ  บ้านช่างนี่ ใครไปยุ่งไม่ได้  เก็บแล้วเดี๋ยวจะหาของไม่เจอครับ อิอิกำ
MrHelix

« ตอบ #19 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 11:05:17 »

โค๊ด:
Features

* PurePath™ HD Enabled Integrated Feedback Provides:
          o Signal Bandwidth up to 80kHz for High Frequency Content From HD Sources
          o Ultralow 0.03% THD at 1W into 4
          o Flat THD at all Frequencies for Natural Sound
          o 80dB PSRR (BTL, No Input Signal)
          o >100dB (A weighted) SNR
          o Click and Pop Free Startup
    * Multiple Configurations Possible on the Same PCB With Stuffing Options:
          o Mono Parallel Bridge Tied Load (PBTL)
          o Stereo Bridge Tied Load (BTL)
          o 2.1 Single Ended Stereo Pair and Bridge Tied Load Subwoofer
          o Quad Single Ended Outputs
    * Total Output Power at 10%THD+N
          o 600W in Mono PBTL Configuration
          o 300W per Channel in Stereo BTL Configuration
          o 145W per Channel in Quad Single Ended Configuration
    * High Efficiency Power Stage (>88%) With 60-m Output MOSFETs
    * Two Thermally Enhanced Package Options:
          o PHD (64-Pin QFP)
          o DKD (44-Pin PSOP3)
    * Self-Protection Design (Including Undervoltage, Overtemperature, Clipping, and Short-Circuit Protection) With Error Reporting
    * EMI Compliant When Used With Recommended System Design
    * APPLICATIONS
          o Mini Combo System
          o AV Receivers
          o DVD Receivers
          o Active Speakers

ของผมที่เอามาเป็นแพคเกจแบบ QFP เพราะสั่งมาผิด อิอิกำครับ lol
ก็หน้าตาเหมือน CPU ซะ เลยได้คอนเซปต์ดีไซน์ว่าจะใช้ฮีตซิงค์ของ 775 ยัดมันเลยครับ
ตัวเล็กแค่นี้ไม่รู้ไปเอาแรงมาจากไหนตั้ง 600W รวม หรือ 145W x4 อิอิแรง
ยังไงต้องมีเสียงให้ได้ครับเบอร์นี้ จะได้เอาไปทำแอมป์ PA ให้รู้แล้วรู้รอดเลย อิอิกำครับ 555

MrHelix

« ตอบ #20 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 11:08:21 »

ป๊าด...  เมียบ่อเก็บห้องให้เบาะอาว  รกแท้

แต่อย่างว่าครับ อันนี้เข้าใจ  บ้านช่างนี่ ใครไปยุ่งไม่ได้  เก็บแล้วเดี๋ยวจะหาของไม่เจอครับ อิอิกำ
เมียยังบ่มีครับท่าน อิอิกำ แต่เมียพ่อผมพยายามมาเก็บๆประจำ เง้ออ
จนแล้วจนรอดก็สู้พลังการม่าง-ซะของผมไม่ได้เลยเป็นแบบที่เห็นครับ  rules

อันหลังนี่เรื่องจริงเป็นทึ่สุดครับ ผมหงุดหงิดประจำเลย  lol

beerking

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 11:34:52 »

เง้อ  ได้ใจมากเลยครับ อิอิ
Suhanna

« ตอบ #22 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 14:01:29 »

ห้องท่านนี่พอๆกับห้องของเล่นบ้านเก่าผมเลยอะ แนวเดียวกันเลย  great
มาอยู่บ้านใหม่ ต้องเก็บเองทุกวันครับ ก่อนนอน เดวโดนภรรยาดุ อิอิ  lol
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 15:29:06 »

เห็นรูปประจำตัวท่านขอนแก่น ถ้าไม่มีกีตาร์ผมไม่คิดว่าเป็นหลอดเลยนะครับ อิอิอิ

สเปกมีแต่Wอ่ะไม่ยักกะบอกที่กี่ohmสงกะสัยที่0.5ohmแน่ๆ อิอิอิ

รับfitting3/8จ้า
MrHelix

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 23:43:46 »

ห้องท่านนี่พอๆกับห้องของเล่นบ้านเก่าผมเลยอะ แนวเดียวกันเลย  great
มาอยู่บ้านใหม่ ต้องเก็บเองทุกวันครับ ก่อนนอน เดวโดนภรรยาดุ อิอิ  lol
อิอิกำครับ ผมไม่ครับ ผมถือว่าผมเตือนแล้ว เขตนี้เขตปกครองพิเศษของผม คนอื่นห้ามโวย 5555

เห็นรูปประจำตัวท่านขอนแก่น ถ้าไม่มีกีตาร์ผมไม่คิดว่าเป็นหลอดเลยนะครับ อิอิอิ

สเปกมีแต่Wอ่ะไม่ยักกะบอกที่กี่ohmสงกะสัยที่0.5ohmแน่ๆ อิอิอิ
อิอิกำครับ 2ohm ครับ  rules ไม่แรงเลยครับ เง้ออ  drunk drunk

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #25 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 00:00:44 »

มันคือสนทีนอะไรบ้างครับเนี่ย อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

« ตอบ #26 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 09:07:28 »

มันคือสนทีนอะไรบ้างครับเนี่ย อิอิกำ
ไม่สามารถระบุได้ครับ กำครับ  go

MrHelix

« ตอบ #27 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 09:08:46 »

คั่นเวลา รอบที่เท่าไรไม่รู้ ทำ DAC ครับ  mdr

MrHelix

« ตอบ #28 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 09:12:53 »

อุตสาห์ทำตัวรับ SPDIF/COAX ด้วย แต่มันดั๊นไม่ทำงาน สงสัยวางยาตัวเองอีกแล้วครับ  rofl

เลยดึงเอา USB มาเป็นต้นทางแทน....

มันก็เลยมีเสียงแล้วครับ อิอิกำ  lol

PCM1794A ชัดเจนครับเปลี่ยน เอิ้กกกกก

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 09:21:32 »

กัดลายปริ๊นท์กันจะๆ อิอิกำ

ว่าแต่  ทาเล็บแดงนี่   แถวๆนั้นมีประวัติปอบลงเหรอครับ? lol
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์