หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ "คอกกั้นเด็ก" เข้ามาดูได้ที่กระทู้นี้เลยครับ  (อ่าน 984 ครั้ง)
goten
Vmodtech Member

« เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 11:53:48 »

คอกกั้นเด็ก เป็นตัวช่วยสำหรับดูแลเจ้าตัวน้อยที่กำลังได้รับความนิยมเป็นอย่างมากในปัจจุบัน เพราะมันช่วยให้เราสามารถปลีกตัวไปทำสิ่งต่างๆ ภายในบ้านได้อย่างสะดวก โดยไม่ต้องกังวลว่า เจ้าตัวน้อยจะคลานไปไหนหรือจะเกิดอันตรายใดๆ กับเจ้าตัวน้อย และสำหรับคนที่ต้องการคอกกั้นเด็ก ผมก็ได้เอาแหล่งสำหรับซื้อมาฝากกันด้วย แต่ก่อนอื่นผมอยากแนะนำเคล็ดลับเล็กๆ น้อยในการเลือกคอกกั้นเด็กให้ได้อ่านกันก่อนครับ งั้นเรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

• ขนาดของคอกกั้นเด็ก อย่างแรกที่เราต้องให้ความสนใจก่อนซื้อก็คือเรื่องของขนาดครับ โดยให้เราเลือกขนาดที่เหมาะสมกับพื้นที่ที่เราต้องการวางคอก หากพื้นที่มีเยอะก็เลือกแบบจัดเต็มได้เลย แต่ถ้าพื้นที่น้อยก็ควรเลือกให้เหมาะสม และให้เหลือพื้นที่สำหรับเดินไปมาด้วย อย่าเลือกคอกกั้นเด็กให้เต็มขนาดพื้นที่เป็นอันขนาดครับ
  • ความปลอดภัย อย่างที่สองที่คอกกั้นเด็กควรมีคือเรื่องของความปลอดภัย ซึ่งเอาจริงๆ แล้วคุณพ่อคุณแม่หรือคนที่ซื้อก็คงต้องพิจารณาด้วยตนเองครับ โดยการตรวจสอบส่วนต่างๆ ให้ละเอียดว่า มีส่วนใดๆ ที่อาจก่อให้เกิดอันตรายกับเจ้าตัวน้อยหรือไม่
  • ความแข็งแรงและทนทาน ซื้อทั้งทีก็ซื้อดีๆ ไปเลยครับ ใช้ได้นานๆ และยิ่งถ้าคิดว่าจะมีลูกหลายๆ คนก็ยิ่งต้องซื้อให้ดีเลยครับ จะได้ไม่ต้องมาเสียเงินซื้อบ่อยๆ เพราะถ้าหากเราไม่ได้ใช้งานคอกกั้นเด็กแบบหนักหนาสาหัสจริงๆ มันก็ไม่พังง่ายๆ ครับ (แบบดี) เพราะฉะนั้นอย่าเสียดายเงินจนไปครับ "เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย" หากงกจนเกินไประวังจะเป็นดังสุภาษิตนี้นะครับ

จากทั้ง 3 คำแนะนำในการเลือกซื้อคอกกั้นเด็กในข้างต้น ผมคิดว่าคุณคงได้แนวทางในการเลือกซื้อเบื้องต้นแล้วแน่ๆ และอย่างที่ได้บอกไว้ในข้างต้นว่าจะให้แหล่งสำหรับซื้อคอก ก็ตามนี้เลยครับ เข้าไปดูได้ที่เว็บไซต์ ViVaPlayZ เลยครับ ที่เว็บนี้เค้ามีขายอยู่ครับ ไม่ใช่แค่ "คอกกั้นเด็ก" นะครับ อย่างอื่นที่เกี่ยวกับลูกๆ ของคุณก็มีด้วยครับ
goten
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 เมษายน 2017, 07:10:25 »

สนใจดูได้ที่เว็บไซต์เลยนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์