หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก ถามเรื่องสเปกหน่อยนะครับ  (อ่าน 5830 ครั้ง)
007
Registered User
*

« เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 02:01:20 »

พอดีทนใช้ 478 P4 มานานแล้ว ตอนนี้ได้ฤกษ์ถอยเครื่องใหม่มา

สเปกตามนี้เลยนะครับ

i5 750
GIGABYTE P55-US3L
POWERCOLOR HD 5850
WD 15EADS
KINGSTON HYPER-X 4GB 1600 MHz CL 9-9-9 D

จากสเปกแล้วพอไหวไหมครับเนี่ย

แต่พอมาใช้ CPUZ เช็ครหัส Ram มันเป็น PC3-10700
แบบนี้ไม่มีอะไรผิดพลาดใช่ไหมครับ

ไม่ได้ตาม่ข้อมูลมานานมากๆเลยครับ ตอนแรกเล็ง
ASUS ENGTX275 เที่ยบกับเจ้า POWERCOLOR HD 5850
แล้วสองตัวนี้หนีกันมากไหมครับ

ไว้เดี๋ยวนึกอะไรออกจะมาถามต่อ

ว่าแต่วันที่ไปที่ร้านเจได เจอท่านวีน่อมด้วย แต่ไม่ได้เข้าไปทัก
เกรงใจดูท่าทางหน้าตาจะวุ่นครับ ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ  lol

tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 07:38:16 »

โอ้ว ยินดีด้วยครับเรื่องชุดใหม่ แรงมากแล้วครับสำหรับสเปกนี้ แต่บอร์ดดูว่าจะอ่อนไปนิดเรื่องจ่ายไฟหากจะ overclock ไปหนักๆ แต่ถ้าบัสซัก 180 นี่น่าจะสบายๆเลย ยืนได้ยาว

ส่วนเรื่องการ์ดนั้น ตัว amd ดูว่าจะกินนิดๆในเรื่องเทคโนโลยีที่น่าจะเป็นที่นิยม ความแรงอยู่ในระดับเดียวกันครับ เพียงแต่เวลาเล่นเกมส์ ตัว 275 จะดูวุ่นวายน้อยกว่าหน่อย แต่คิดว่าทั้งสองการ์ดวิ่งได้สบายๆที่การปรับสุดๆครับ

ส่วนที่เจอท่านน่อมแล้วดูยุ่งๆน่ะ เค้าอายุมากแล้วครับ หน้าเลยดูดุๆไปงั้น  out นี่ถ้าเจอดาราท่านคงนึกว่าดาราอดนอนมาแน่ๆเลย อิอ กำ  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2009, 07:41:55 โดย tpp » บันทึกการเข้า
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 08:20:40 »

สเป็คแรงโค่ดๆ อิจฉาเลยครับ อิอิ แรมบางทีSPDมันก็ลงไว้ว่าเป็นDDR1333 ครับ ไม่น่าจะมีอะไรมีปัญหาครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
ben29

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 14:16:13 »

โอ้วแรงดีครับ ที่จริงผมก็คิดนะครับว่าก่อนจะซื้อ กะว่าจะเอา I5 เหมือนกัน แต่ราคาเมนบอร์ด มันก็โหดตามกันไป เลยเอา AMD มา clockเอาจะอุ่นใจกว่าครับ

ว่าแต่ท่านเลือก PSU หรือยังครับ ^^

AMD X 550BE
M/B GA-MA770T-UD3P
คอร์แซร์ RAM DDR3 bus 1333 CM3X2G1333C9
VGA ซะเฟียร์ 5850 1 G
007
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 15:11:01 »

โคตรคิดถึงเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านเลยครับฮ่าๆๆๆ  lol

ท่านเบียร์คิงอีกท่านนึง เห็นอยู่แว๊บๆในนี้ ตอนนี้เป็นไง
บ้างครับเนี่ย

ว่าแต่ เมนบอร์ดมันดูแบบนั้นจริงๆนะครับเนี่ย ว่าแต่เจ้า
เมนบอร์ดนี่ พอจะมีตัวไหนแนะนำบ้างไหมครับเนี่ย

เพาว์เวอร์ไปลงตรง AEROCOOL E85M-700 W
ตอนแรกเล็ง TOUGH POWER 750W แต่ว่างบมันไปหมดอีตรง
COOLERMASTER V8 + THERMALTAKE DH103
นี่แหละครับ ตอนแรกเล็งการ์ดจอ 5870 ไว้ เจอไอ้สองตัวนี้ หมดเลย หมดกัน  drunk

กะว่าถ้ามีงบอาจจะเปลี่ยนเมนบอร์ดเสียหน่อยครับ ว่าแต่ พอจะมีบอร์ดตัวไหน
น่าโดนบ้างครับ ช่วยแนะนำทีครับ อนาคต อยากลองทำครอสไฟล์ ไม่รู้ว่าจะแรง
ขึ้นกว่าเก่าเยอะหรือเปล่าครับเนี่ย อยากลองดูอิๆๆๆ

ตอนนี้หายไปนานไม่รู้จะปรับอะไรก่อนหลังดี จะบัส หรือ ตัวคูณ ยังมึนๆอยู่ครับเนี่ย  arf
beerking

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 15:31:46 »

โคตรคิดถึงเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านเลยครับฮ่าๆๆๆ  lol

ท่านเบียร์คิงอีกท่านนึง เห็นอยู่แว๊บๆในนี้ ตอนนี้เป็นไง

ว่าแต่ เมนบอร์ดมันดูแบบนั้นจริงๆนะครับเนี่ย ว่าแต่เจ้า
เมนบอร์ดนี่ พอจะมีตัวไหนแนะนำบ้างไหมครับเนี่ย

เพาว์เวอร์ไปลงตรง AEROCOOL E85M-700 W
ตอนแรกเล็ง TOUGH POWER 750W แต่ว่างบมันไปหมดอีตรง
COOLERMASTER V8 + THERMALTAKE DH103
นี่แหละครับ ตอนแรกเล็งการ์ดจอ 5870 ไว้ เจอไอ้สองตัวนี้ หมดเลย หมดกัน  drunk

กะว่าถ้ามีงบอาจจะเปลี่ยนเมนบอร์ดเสียหน่อยครับ ว่าแต่ พอจะมีบอร์ดตัวไหน
น่าโดนบ้างครับ ช่วยแนะนำทีครับ อนาคต อยากลองทำครอสไฟล์ ไม่รู้ว่าจะแรง
ขึ้นกว่าเก่าเยอะหรือเปล่าครับเนี่ย อยากลองดูอิๆๆๆ

ตอนนี้หายไปนานไม่รู้จะปรับอะไรก่อนหลังดี จะบัส หรือ ตัวคูณ ยังมึนๆอยู่ครับเนี่ย  arf

สวัสดีครับผมสบายดีครับแต่ช่วงนีย่งบ้างครับ   i5 ยังไม่เคยลองเลยครับ อิอิ  แต่ psu  TT สัก 750 Watt น่าสนใจครับ  ตำกว่านี้  กลัวจะรับกับ ซีรี่ 5  ไม่ไหวครับผม lol
007
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 15:37:43 »

สวัสดีครับผมสบายดีครับแต่ช่วงนีย่งบ้างครับ   i5 ยังไม่เคยลองเลยครับ อิอิ  แต่ psu  TT สัก 750 Watt น่าสนใจครับ  ตำกว่านี้  กลัวจะรับกับ ซีรี่ 5  ไม่ไหวครับผม lol

สวัสดีครับท่าน มาเร็วดีจริงๆเชียว ว่าแต่ผมดันไปถอย AEROCOOL E85M-700 W
ไม่รู้ว่าจะโอเคไหมเนี่ย สงสัยถ้าเกิด อยากทำครอสไฟ สงสัยค่อยเปลี่ยนทีเดียวดีกว่า
ฮ่าๆๆๆ
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 15:47:18 »

psu aero cool ก็ดีครับ จ่าย 12a ได้เยอะดี เยอะกว่า tt อีก  great

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์