หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : วิธีแก้ Windows 7 32bit ให้เห็นmemoryเลย 3GB จนสูงสุดถึง128GB!!  (อ่าน 53426 ครั้ง)
kim
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009, 19:17:29 »

สุดยอดเลยครับป๋าน่อม

งานนี้จะได้ซื้อแรม 8 GB มาใช้ซะทีละกะ OS 32 Bits

XP ไม่ได้ ไม่เป็นไร Win7 ก็ยังดี
captainkid
Registered User
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009, 19:39:59 »

ลองแล้ว แหล่มเลย เดี๋ยวต้องไปหาอีก 4 GB มาใส่เพิ่ม เง้อ

IonRa
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009, 22:18:01 »

เป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 01:53:33 »

เท่าที่ทดสอบการใช้งานนะครับ 

ในที่นี้ผมเล่นกับ  ระบบของ intel ครับ (win7 32bit ตัวเดียวที่ลงไว้)

ปัญหาเรื่องความเสถียรของระบบ  จากการเข้าถึงจำนวนแรมที่มากกว่าเดิม  ตรงนี้ไม่มีครับ

เอาง่ายๆ   CS4 หรือ ซอฟแวร์พวกที่ซัพพอร์ท CMS ที่ทำงานร่วมด้วยแล้ว batch run ต่อๆกันเป็นแบคกราวด์ไว้ แรมนี่กินเกิน 3 GB แน่นอนครับ  ไม่เจอปัญหาจอฟ้า หรือ มีผลกระทบกับความเสถียรของระบบครับ   

สรุปคือ  ใช้งานได้ครับ   ประโยชน์ตรงนี้จะได้เต็มๆกับท่านที่ใช้ทำงานด้วยครับ  นอกจากทางฝั่งท่านที่เป็น tester อาศัยการเข้าถึงแรมเพื่อใช้ benchmark นะครับ

แต่อาจจะไม่มีประโยชน์สำหรับคนบางจำพวกก็ไม่เป็นไรครับ   
ของแบบนี้ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องเสียหน้าอะไรนะ  ตอนแรกผมก็เข้าใจว่า  จะเป็นแค่มองเห็นแต่เข้าถึงไม่ได้จริง
ตอนนี้  คนได้ใช้ประโยชน์ตรงนี้จริงถึงจะเห็นคุณค่าครับ  ยังไงก็ขอบคุณสำหรับบทความครับ
harryoop
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 10:00:01 »

Vista 32 bit นี่มันใช้ได้ด้วยรึเปล่าครับ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #35 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 10:44:23 »

เท่าที่ทดสอบการใช้งานนะครับ 

ในที่นี้ผมเล่นกับ  ระบบของ intel ครับ (win7 32bit ตัวเดียวที่ลงไว้)

ปัญหาเรื่องความเสถียรของระบบ  จากการเข้าถึงจำนวนแรมที่มากกว่าเดิม  ตรงนี้ไม่มีครับ

เอาง่ายๆ   CS4 หรือ ซอฟแวร์พวกที่ซัพพอร์ท CMS ที่ทำงานร่วมด้วยแล้ว batch run ต่อๆกันเป็นแบคกราวด์ไว้ แรมนี่กินเกิน 3 GB แน่นอนครับ  ไม่เจอปัญหาจอฟ้า หรือ มีผลกระทบกับความเสถียรของระบบครับ   

สรุปคือ  ใช้งานได้ครับ   ประโยชน์ตรงนี้จะได้เต็มๆกับท่านที่ใช้ทำงานด้วยครับ  นอกจากทางฝั่งท่านที่เป็น tester อาศัยการเข้าถึงแรมเพื่อใช้ benchmark นะครับ

แต่อาจจะไม่มีประโยชน์สำหรับคนบางจำพวกก็ไม่เป็นไรครับ   
ของแบบนี้ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องเสียหน้าอะไรนะ  ตอนแรกผมก็เข้าใจว่า  จะเป็นแค่มองเห็นแต่เข้าถึงไม่ได้จริง
ตอนนี้  คนได้ใช้ประโยชน์ตรงนี้จริงถึงจะเห็นคุณค่าครับ  ยังไงก็ขอบคุณสำหรับบทความครับ

ขอบคุณท่าน leim ที่ช่วยลองให้นะครับ อิอิ

Vista 32 bit นี่มันใช้ได้ด้วยรึเปล่าครับ

ลองดูที่กระทู้นี้หน้า2ครับ ตัวแก้สำหรับ Vista 32bit ผมลงไว้ให้แล้ว ว่างๆผมจะลองให้นะครับ ขอลงวิสต้าก่อนครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 10:56:45 »

พวกที่ว่า ไม่เสถียรเพราะ  เปิดใช้ซอฟแวร์นี้แล้วไม่เสถียร

ต้องถามกลับไปว่า  แล้วคุณ O/C ระบบคุณเสถียรเพียงพอก่อนที่จะใช้ซอฟแวร์นี้หรือยัง?

ผมว่าก็ดีครับ  ดีกว่าไปโทษของโทษคนอื่น โดยที่ยังไม่ได้ดูตัวเองครับ 

คนลืมกำพืดตัวเอง คนแบบนั้น ใช้ไม่ได้ครับ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #37 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 10:59:55 »

พวกที่ว่า ไม่เสถียรเพราะ  เปิดใช้ซอฟแวร์นี้แล้วไม่เสถียร

ต้องถามกลับไปว่า  แล้วคุณ O/C ระบบคุณเสถียรเพียงพอก่อนที่จะใช้ซอฟแวร์นี้หรือยัง?

ผมว่าก็ดีครับ  ดีกว่าไปโทษของโทษคนอื่น โดยที่ยังไม่ได้ดูตัวเองครับ 

คนลืมกำพืดตัวเอง คนแบบนั้น ใช้ไม่ได้ครับ

อิอิผมก็กะไว้ไม่ผิดครับ แทงหวยทำไมไม่แม่นแบบนี้ก็ไม่รู้

ก็เลยมี Orthos แถมลากไป4.43GHz ให้ดู สงสัยต้องทำอย่างอื่นเพิ่มมังครับ  jap

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Friday~13rd

« ตอบ #38 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 11:10:15 »

ได้ข้ออ้างไถเงินเมีย  ซื้อแรมเพิ่มแล้ว...อิอิ   drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 11:31:13 »

อิอิผมก็กะไว้ไม่ผิดครับ แทงหวยทำไมไม่แม่นแบบนี้ก็ไม่รู้

ก็เลยมี Orthos แถมลากไป4.43GHz ให้ดู สงสัยต้องทำอย่างอื่นเพิ่มมังครับ  jap

แช็ท msn สักชั่วโมงก็พอครับ อิอิกำ
yoshiki

« ตอบ #40 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 12:17:12 »

แจ่มมาก ๆ  jap
HuGnOi

« ตอบ #41 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 12:40:22 »

บทความคุณภาพออกมาอีกแล้ว  great great great great great
เดี๋ยวไปแรม128กิ๊กกะบรี๋ย มาใส่ก่อน

ว่าแต่ที่ไหนเค้าเทส Nero เทส MSN กันหว่า ตกข่าวอย่างแรง อิอิ..กำ
gonpofin
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 00:09:32 »

มันได้เต็มที แค่ 4จิก หรอครับ เพราะ ผมทำแล้วได้แค่ 4เอง ไหนบอก 128GB

ผมใช้ 6GB

ตกลงยังไงครับแนะนำหน่อยครับ.

ขอบคุณ

ข้าน้อยเป็นมือพิชิต PhysX ไม่ขอเป็นอย่างอื่น นอกจากสิ่งนี้

« ตอบ #43 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 00:17:06 »

มันได้เต็มที แค่ 4จิก หรอครับ เพราะ ผมทำแล้วได้แค่ 4เอง ไหนบอก 128GB

ผมใช้ 6GB

ตกลงยังไงครับแนะนำหน่อยครับ.

ขอบคุณ

เคยเห็นคนเล่นได้ถึง 6-8GB เลยนะครับ เกินนี้ยังไม่เคยเห็นใครใช้เหมือนกันครับ

แต่ตัวโปรแกรมมันบอกว่าตัวมันได้ถึง 128GB ครับ

gonpofin
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 00:40:21 »

แปบหนึ่งครับเดียวถ่ายรูปให้ แล้วตอนนี้บางทีเล่นๆๆไป BruScee ไปเฉย-*-

ข้าน้อยเป็นมือพิชิต PhysX ไม่ขอเป็นอย่างอื่น นอกจากสิ่งนี้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8   ขึ้นบน
  พิมพ์