หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 35000 ครับ ใช้เล่นเกม ทำงานกราฟฟิก รวม จอ 22 นิ้วด้วยนะครับ ชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 14128 ครั้ง)
joeandkaew
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 20:31:28 »

SINK CM212+

ไอตัวนี้คือรุ่นไหนหรอครับ
แล้วมันคืออะไร แนะนำทีครับ ควรเลือกแบบไหน
ผมอยากได้ทีมีไฟสวยๆ
แฮะๆ
แล้วก็ เป่าสะบายกันคอมผม
http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=265
ผมเล๊งๆ ตัวนี้ไว้ มัน สเปกเปงไงมั่งอะครับ
ผมไม่ค่อยเก่งอังกิด

แล้วอันนี้ล่ะครับ
212+ หน้าตาแบบนี้ http://www.coolermaster.com/product.php?product_id=6603
อยากได้ไฟสวยๆซื้อพัดลม120cm แบบUVของGalid สวยนะ หรือจะเอาของ vizo  แต่เอาพื้นๆของcm 120mm รุ่น 90cfm ดีกว่า มีไฟ หน้าตาแบบนี้ ลมแรงครับ 90cfm เงียบด้วย ราคาไม่แพง
http://www.coolermaster.com/product.php?product_id=4375

มันต่างกันยังไงครับผม
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #31 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 20:56:19 »

lol พัดลมเนี่ยเราดูสเป็กต่างๆได้่ในเว็บผู้ผลิตครับ ค่าแรงลมที่ไหลผ่านcfm ความเร็วรอบrpm และความดังเสียงdb ส่วนซิ้งค์นี้วัดกันยาก แต่ผมว่า ถ้าความเย็นต่างกันแค่ 1-5 องศา แต่ราคาห่างกันหลายร้อย จนถึงพัน มันก้อไม่คุ้ม ซึ่งอันนี้ยังไม่มีเว็บไหนในไทยเอา 212 มาเปรียบมวย ผมจึงบอกไม่ได้ว่ามันเย็นกว่ารึป่าว(ต้องหาดูเว็บนอก) แต่การทดสอบซิ้งค์รุ่นอื่นๆท่านไปดูได้ในเว็บวีมอดเก่ามีทดสอบหลายตัวมากวัดกันเห็นๆ
  out ผมบ่นไรนอกเรื่องไปดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธันวาคม 2009, 21:03:58 โดย cicimaru » บันทึกการเข้า

joeandkaew

« ตอบ #32 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 21:05:13 »

ผมอยากได้สวย แล้วก็
แรงพอสมควรพอ
ไม่ต้องแรงเวอร์มากมาย
ผมควรเลือกตัวไหนดีครับ
ขอบคุณครับผม ที่ ให้คำแนะนำ ผม
ขออีกนิดนะ
จะได้ เวลาซื้อและ
joeandkaew

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 16:33:56 »

SINK CM212+

ไอตัวนี้คือรุ่นไหนหรอครับ
แล้วมันคืออะไร แนะนำทีครับ ควรเลือกแบบไหน
ผมอยากได้ทีมีไฟสวยๆ
แฮะๆ
แล้วก็ เป่าสะบายกันคอมผม
http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=265
ผมเล๊งๆ ตัวนี้ไว้ มัน สเปกเปงไงมั่งอะครับ
ผมไม่ค่อยเก่งอังกิด

แล้วอันนี้ล่ะครับ
212+ หน้าตาแบบนี้ http://www.coolermaster.com/product.php?product_id=6603
อยากได้ไฟสวยๆซื้อพัดลม120cm แบบUVของGalid สวยนะ หรือจะเอาของ vizo  แต่เอาพื้นๆของcm 120mm รุ่น 90cfm ดีกว่า มีไฟ หน้าตาแบบนี้ ลมแรงครับ 90cfm เงียบด้วย ราคาไม่แพง
http://www.coolermaster.com/product.php?product_id=4375

มันต่างกันยังไงครับผม

ควรเลือกแบบไหนดีอะครับ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #34 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 22:43:10 »

lol เอาเป็นว่า ผมเชียร์ 212+ กับพัดลม90cfm ของCM ครับ 

joeandkaew

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 17:15:32 »

ตัง มาแล้ว รบกวน โหวต ชุดคอมทีควรเป็นไงกันแน่
รบกวนทีครับ
ผมจะไป กด แล้ว
อิอิ
ขอบคุณครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 18:11:55 »

เรื่องจอเหรอครับ

อันนี้ไม่ทราบนะครับ

แต่ที่เปรียบเทียบกันตอนที่ผมซื้อนี่ ของซัมซุงพวกซีรีย์ T นี่ การ์มุตขอบเขตดีที่สุดในราคาระดับ 6 - 7 พันครับ   

ส่วนใช้งานจริงๆนี่   ผมเอาตัว spyder 3pro จับหน้าจอแล้วคาลิเบรทมาได้ก็ โอเคนะ  จอที่ให้สีได้ห่วยกว่า(นิดหน่อย) ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรครับ

ซีพียู i5 + บอร์ดที่ไม่ใช่ socket Foxconn  แรม DDR3 นี่แนะนำเป็นพวก  แรมเจ๊บ๊วยแล้วกันครับ  ตัว HyperX BBSE ก็ดีนะครับ  3400 ประมาณนี้เห็นจะได้ครับ  เล่นบัส 2200 ได้ครับ 

HDD นี่ ตอนนี้ความจุเยอะสุดของผมประมาณ 600GB ครับ  นี่ก็ปริ่มๆแล้วครับ  ยิ่งเยอะยิ่งจะหมดเร็วครับ  ผมว่าเลือกลูกที่เร็วๆก็ดีครับ  พวกฉลากฟ้า ฉลากดำ อะไรงี้ไปก็ดีครับ

ยินดีด้วยนะครับ จะได้คอมใหม่แล้ว   ปีใหม่ก็ได้รางวัลชีวิตดีๆแบบนี้คนเรามีกำลังใจทำงานแน่นอนครับ   ขอให้เลือกซื้อได้ที่ถูกใจไร้ปัญหานะครับ ได้แล้วก็เอามาชมกันบ้างนะครับ  จะได้ชื่นชมด้วยครับผม
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 18:19:38 »

hyper 212+ เหรอครับ

ถ้าใช้กับ i5 นะครับ

พอไหวครับแต่ว่า  เกรงว่าจะไม่สะใจครับ  แต่ก็ดีกว่าซิงค์เดิม ล้านเปอร์เซนต์ครับ อิอิกำ

ถ้าลากระดับ 4Ghz ก็ไหวอยู่แล้วครับ พัดลมตัวเดียว  Vcore ไม่น่าจะถึง 1.4 หรอกครับ  น่าจะสบายๆ

จริงๆใช้งานพวกกราฟฟิก 2D แต่งภาพอะไรไปนิดๆหน่อยๆผมว่า เหลือเฟือแล้วครับ แต่ว่าถ้าเผื่อแคชใน PS เยอะหน่อยก็  แรมที่ใช้จริงๆจะเหลือราวๆ 2.8 - 3 GB นะครับ หมายถึง ตัดที่วินโดว์เอาไปแด๊กแล้ว กับ ที่ทำเป็นแคชให้กับตัว PS เองนะครับ  อันนี้ก็ต้องดูว่าพอใช้หรือเปล่านะครับ

ส่วนการ์ดจอนี่   การ์ดรุ่นเล็กก็ทำงานได้เหลือเฟือแล้วนะครับ 
แต่ถ้าเล่นเกมส์ด้วยก็จัดตัวแรงได้เลยครับ  ที่ผมใช้นี่ก็ 4350 นะ  ก็โอเคครับ ใช้ได้ดีเหมือนกัน ถ้าทำกับพวก 2D พวกนี้นะครับ เหลือเฟือแล้วครับ
joeandkaew

« ตอบ #38 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 22:30:06 »

แต่ที่เปรียบเทียบกันตอนที่ผมซื้อนี่ ของซัมซุงพวกซีรีย์ T นี่ การ์มุตขอบเขตดีที่สุดในราคาระดับ 6 - 7 พันครับ   

ส่วนใช้งานจริงๆนี่   ผมเอาตัว spyder 3pro จับหน้าจอแล้วคาลิเบรทมาได้ก็ โอเคนะ  จอที่ให้สีได้ห่วยกว่า(นิดหน่อย) ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรครับ

ซีพียู i5 + บอร์ดที่ไม่ใช่ socket Foxconn  แรม DDR3 นี่แนะนำเป็นพวก  แรมเจ๊บ๊วยแล้วกันครับ  ตัว HyperX BBSE ก็ดีนะครับ  3400 ประมาณนี้เห็นจะได้ครับ  เล่นบัส 2200 ได้ครับ 

HDD นี่ ตอนนี้ความจุเยอะสุดของผมประมาณ 600GB ครับ  นี่ก็ปริ่มๆแล้วครับ  ยิ่งเยอะยิ่งจะหมดเร็วครับ  ผมว่าเลือกลูกที่เร็วๆก็ดีครับ  พวกฉลากฟ้า ฉลากดำ อะไรงี้ไปก็ดีครับ

ยินดีด้วยนะครับ จะได้คอมใหม่แล้ว   ปีใหม่ก็ได้รางวัลชีวิตดีๆแบบนี้คนเรามีกำลังใจทำงานแน่นอนครับ   ขอให้เลือกซื้อได้ที่ถูกใจไร้ปัญหานะครับ ได้แล้วก็เอามาชมกันบ้างนะครับ  จะได้ชื่นชมด้วยครับผม

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับความรู้ดีๆ
พรุ่งนี้ผมจะไป ซื้อแล้ว
ไปคนเดียวด้วย
กลัวโดนย้อมแมวจังเลย
Y Y
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #39 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 22:57:10 »

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับความรู้ดีๆ
พรุ่งนี้ผมจะไป ซื้อแล้ว
ไปคนเดียวด้วย
กลัวโดนย้อมแมวจังเลย
Y Y

ไปเจไดเลยครับ ประกอบเนี๊ยบ ไม่มีย้อมครับ great

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
joeandkaew

« ตอบ #40 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2009, 23:41:15 »

ประกอบเส็ดแล้ว
ได้
i5 750
m/b ได้ gigabyte p55ud3P
ram g skill 1333/2*2
hdd 500
vga gtx750
sink อะไรไม่รู้ มีปรับความเร๊วด้วย 1600
เคส 1950
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์