หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องไฟล์ arp.bat ครับ  (อ่าน 5913 ครั้ง)
lazorous
Registered User
*

« เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 20:56:07 »

พอดีว่า มันมีไฟล์ arp.bat เกิดขึ้นมาใน C:/ หลังจากลง anti netcut อะครับ

ดับเบิ้ลคลิกมันก็จะมี commandline ตัวอะไรไม่รู้ขึ้นนี่แหละครับ จำไม่ได้ วิ่งๆ ไปเรื่อยๆ

เคยถามเพื่อนมันก็บอกว่า ไอ้ตัวเนี่ยเป็น ไวรัส ก็เลยสงสัยว่าตกลงมันใช่ไวรัสหรือป่าวครับ

อีกอย่างนึง มันมีอะไรที่ป้องกัน netcut ได้นอกจาก anti netcut มั่งอะครับ

ไม่อยากลงโปรแกรม แล้วไห้มันเปิดโปรแกรมขึ้นมาประมาณนี้อะครับ

เกลียดไอ้พวก ใช้ netcut มากกว่าคนโหลดมากมายเลยครับ โหลดบิตยังพอเล่นๆ ได้มั่ง แต่ netcut นี่ค่อนข้างเลวเลยครับ ไม่ไห้คนอื่นใช้เลย

ขอบคุณครับ
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 21:00:58 »

อยากรู้ว่าเป็นไวรัสหรือเปล่า คลิกขวาแล้ว EDIT มันจะเปิดใน notepad แล้วลองเอามาโพสท์ให้ดูหน่อยครับ  mdr

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
lazorous
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 21:51:30 »

อ๋อครับ ตามรูปเลยครับ
TheW07

thew07_07@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 22:10:02 »

อันนี้ผมไม่ทราบเลยคับ ไม่เคยใช้ ไม่เคยเจอ เลยมาช่วนดันคับ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 22:12:21 »

ปลอดภัยมาก ถึงมากที่สุดเลยครับ  mdr
ARP เป็นคำสั่งที่ใช้จัดการการเปลี่ยน IP เป็น MAC Address แค่นั้นเองครับ  rules
กรณีที่ arp -d ก็ลบขยะที่เข้ามาเกาะเกะกะครับ  he

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
jl_swp

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 22:33:25 »

โอ้ความรู้ใหม่

ลูกเสือมิใช่เด็กข้างถนน แต่เป็นบุคคลที่กษัตริย์รู้จัก
Papaa_
*

Songkhla

8 Papaa_@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 เมษายน 2009, 20:43:12 »

whip great
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์