หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ inkjet ให้เด็กพิมพ์รายงานหน่อยครับ  (อ่าน 32583 ครั้ง)
joebazoo
Registered User
*

« เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 19:24:12 »

ใช้พิมพ์รายงานของเด็ก ป.4 พิมพ์ภาพประกอบรายงาน ราคาไม่แพงมาก และ เติมหมึกได้ง่ายๆไม่่เอาแท๊งค์นะครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 19:30:14 »

พวก Canon รุ่นล่างๆพันต้นๆน่าสนใจครับแบบนี้ เพราะว่าอึดทนหัวพิมพ์อยู่ที่ตลับ
ถ้าเกิดลืมไม่ได้ใช้นานๆหัวพิมพ์ตันก็ซื้อตลับใหม่มาเปลี่ยนก็หายครับ

แต่ถ้าสนใจใช้ยาวๆแบบติดแทงค์แนะนำของ Brother ครับ ติดเสร็จพร้อมประกันร้านอยู่ราวๆ3-4พันนิดๆ ใช้ยาวเลยครับ
หัวพิมพ์เขาอึดกับระบบแทงค์มาก เหมือนถูกออกแบบมาเพื่อดัดแปลงเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 19:37:50 »

หารุ่นที่เติมหมึกง่ายๆครับ เคยซื้อ HP มาใช้

โดนค่าหมึกอ๊วก แพงขนาดซื้อเครื่องใหม่ได้เลย

ผมเลยไปซื้อของ canon พอหมึกหมด ก็พลิกตลับ

หยอดหมึกเติมเข้าไปได้ง่ายดี เพราะตัวจ่ายหมึกไปหัวพิมพ์

มันเป็นแค่ แผ่นกระดาษให้น้ำหมึกซึมผ่านไปเท่านั้น

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 19:50:10 »

กำลังจะแนะนำ canon เหมือนกันครับ เด็ก ๆ ใช้พอไหวครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 20:47:30 »

แนะนำว่า   ไปยืมเค้าปริ๊นท์ดีกว่าครับ  ประหยัดครับ อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 23:19:59 »

แนะนำว่า   ไปยืมเค้าปริ๊นท์ดีกว่าครับ  ประหยัดครับ อิอิกำ drunk

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
jobthai
Registered User
*

pukkard_ja@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 14:35:41 »

กำลังอยากรู้พอดีคะ
Red devil tr.

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 12:37:06 »

canon Cool เลยไม่ต้องคิดมากติดแท็งเองก็ไม่กี่ร้อยแต่น่ะว่า หมึกให้ใช้ของดีฯหน่อย 10 วันอย่างน้อย 1 แผ่นรับรอง 10 ปีก็ไม่พัง(ระดับงานบ้านฯน่ะ)
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 14:37:17 »

เป็นความคิดที่จังไรมากครับ
แต่จะว่าไปทุกวันนี้ผมก็มาใช้ปริ้นเตอร์ฟรีที่ทำงานตลอดเลยครับ  drunk drunk drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 15:36:55 »

เอาให้ครบสูตร ต้องเอากระดาษเค้าด้วยครับ   

เดี๋ยวไปใช้กระดาษที่เราเตรียมมา เครื่องเค้าจะติดครับ   ไม่ถูกกับเครื่องครับ

จะได้เป็นการถนอมเครื่องปรินเตอร์เค้าด้วยครับ อิอิกำ drunk
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 18:23:29 »

เอาให้ครบสูตร ต้องเอากระดาษเค้าด้วยครับ   

เดี๋ยวไปใช้กระดาษที่เราเตรียมมา เครื่องเค้าจะติดครับ   ไม่ถูกกับเครื่องครับ

จะได้เป็นการถนอมเครื่องปรินเตอร์เค้าด้วยครับ อิอิกำ drunk

ช่างเป็นข้ออ้างที่เข้าท่าจริงๆ

รับfitting3/8จ้า
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 18:34:22 »

เข้ามาผิดกระทู้ครับ drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 12:26:20 »

เข้ามาผิดกระทู้ครับ drunk

ขอบคุณครับ เง่อ drunk

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์