หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จริงรึเปล่าครับ ซื้อwinxpแท้ตอนนี้ จะactivateไม่ได้  (อ่าน 10419 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 10:51:45 »

พอดีกำลังหาแผ่นwinxp Proแท้ให้ลุง คนขายเค้าบอกว่า ตั้งแต่สิงหาคมเป็นต้นมา เค้าเลิกผลิตwinxpแล้ว
หันมามุ้งเน้น win7 ดังนั้น ถ้าซื้อwinxpตามร้านหรือขายทางเว็บแล้ว มีโอกาสที่จะactivate keyไม่ได้
คือซื้อไปก็ใช้ได้แค่ลายเส้นของมันเท่านั้น  ถ้าจริงก็แย่สิ อุตส่าซื้อของแท้มากลับupdateไม่ได้ arf

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2009, 10:53:48 โดย Chris » บันทึกการเข้า
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 10:58:25 »

ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้นะครับ ยังไงลองโทรไปเช็คกับไมโครซอฟท์เลยครับชัวร์สุด

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 11:01:08 »

งั้นทั่วโลกก็อัพเดทไม่ได้เลยซิครับ

รับfitting3/8จ้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 17:31:44 »

ความเป็นไปได้ผมว่าเท่ากับ 0 เลยครับ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 18:45:13 »

งั้นก็ค่อยโล่งใจหน่อย ^^
kim

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 18:52:06 »

พอดีกำลังหาแผ่นwinxp Proแท้ให้ลุง คนขายเค้าบอกว่า ตั้งแต่สิงหาคมเป็นต้นมา เค้าเลิกผลิตwinxpแล้ว
หันมามุ้งเน้น win7 ดังนั้น ถ้าซื้อwinxpตามร้านหรือขายทางเว็บแล้ว มีโอกาสที่จะactivate keyไม่ได้
คือซื้อไปก็ใช้ได้แค่ลายเส้นของมันเท่านั้น  ถ้าจริงก็แย่สิ อุตส่าซื้อของแท้มากลับupdateไม่ได้ arf

งั้นมาของไม่แท้ดีกว่า Update พร้อมครบ อิอิๆ drunk
Chris

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 21:57:21 »

งั้นมาของไม่แท้ดีกว่า Update พร้อมครบ อิอิๆ drunk
ใช้ของปลอมเดี๋ยวโดนหมากัดครับ grrrrrr
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 10:40:59 »

great lol

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
passakont
Registered User
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 21:19:20 »

คงเป็นไปไม่ได้อ่ะคับ
ผม Activate เมื่อ เดือน มกรา ยังใช้ได้อยู่เลย อิอิ (Format บ่อยอ่ะคับ)
aa_panang
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 22:18:01 »

ผมได้ข่าวว่าทาง microsoft จะเลิกจำหน่ายwin xp ครับแต่ยังเปิดให้ผู้ที่ใช้ xp อยู่นั้นสามารถ update ได้ตามปกติครับ
ส่วนการ activate นั้นไม่ทราบครับ แต่น่าจะ activate ได้อยู่น่ะครับ ลองถาม microsoft ประเทศไทยดูครับ 
kingmax

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 20:41:52 »

เข้ามาเก็บความรู้ครับผม ช่วยดันครับ
นายคนนั้น
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 08:27:48 »

ตามมาดู

เพราะอีกเครื่องยังใช้ XP

Cem
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 19:26:25 »

เขาอาจหมายถึงว่า ไม่มีอัพเดทของ Windows XP แล้วก็เป็นได้ครับ

เพราะว่าทาง MS นั้นได้ออกมาประกาศอย่างเป็นทางการแล้วว่าจะหยุดพัฒนา Windows XP แล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์