หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว : ดับอนาจจ่อยิง MacBook 3 นัดตายคาที่  (อ่าน 8142 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 20:43:29 »

เรื่องมีอยู่ว่า Lily sussman หญิงสาวชาวอเมริกัน เธอเดินทางไปพบเพื่อนของเธอที่นครเยรูซาเลม ประเทศอิสราเอล เธอได้พบกับเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยของประเทศอิสราเอล พวกเขาค้นตัว ค้นสัมภาระ และถามคำถามเธอเป็นชุดๆ รวมทั้งขอเบอร์โทรศัพท์ของคนที่เธอรู้จักอีกด้วย แต่ในที่สุดเจ้าหน้าที่ก็ไม่ไว้ใจเธอ เพราะเธอดูท่าทางน่าสงสัยรวมถึงเธอมีเอกสารอื่นๆที่เช่น หนังสือนำเที่ยวและบันทึกเกี่ยวกับเรื่องราวของปาเลสไตน์ แสตมป์จาก ซีเรีย กาตาร์ และ UAE ตลอดจนภาพต่างๆที่ดูสวยงามสิ่งเหล่าสำหรับคนทั่วอย่างเราๆแล้วถือว่าเป็นเรื่องปกติ แต่มันกลับกลายเป็นสิ่งที่ต้องสงสัยสำหรับเจ้าหน้าที่พวกนี้ สิ่งเหล่านี้เองที่ทำให้เจ้าหน้าที่ตัดสินใจยิง Macbook ของเธอด้วยปืนลูกซอง(Shot gun) หลังจากนั้นพวกเขาได้อนุญาติให้เธอนำ Macbook เดินทางต่อไปได้ และพวกเขาบอกกับเธอว่า "เรามีความจำเป็นที่ต้องยิงคอมพิวเตอร์ของคุณจริงๆ"

Source : engadget
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2009, 01:59:21 โดย IonRa » บันทึกการเข้า
IonRa
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 20:44:25 »

คนแรกครับ winktongue

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 20:47:55 »

อิอิกำแลเทอญ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 20:58:08 »

กำจิงๆ eyes
kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 21:04:26 »

งง
ตกลงมันจะยิงหรือจะยิ่งครับ
IonRa

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 21:09:57 »

งง
ตกลงมันจะยิงหรือจะยิ่งครับ

ขอบคุณครับ  lol

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 21:11:29 »

อิอิกำ มีงี้ด้วยเหรอครับ ถ้ายิงเอเซอร์ผมจะไม่ว่าเลย drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
kim

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 22:07:40 »

อิอิกำ มีงี้ด้วยเหรอครับ ถ้ายิงเอเซอร์ผมจะไม่ว่าเลย drunk

ยิงอีแก่เลย ปิ้วๆ whip
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2009, 23:55:26 »

เสียดาย อาวุธชั้นเลิศในอนาคตของงานผมเลย macbook นี่

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009, 01:09:27 »

แต่ก่อนนี่เล็กกว่าประเทศปาเลสไตล์อีก

หลังๆ  มันทำให้ปาเลสไตล์เท่ากับระดับตำบลไปแล้ว กำ

สักวันมันคงโดน ICBM ชุดใหญ่ทุกพิกัด

งานนี้ไอ้กันขี้ข้ายิวก็ช่วยอะไรไม่ได้ เฮ้อ....ฝันกันไป
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009, 01:23:42 »

คนแรกครับ winktongue

เง้อออออ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009, 01:37:04 »

ว่าแต่ เค้าว่ากันว่า (เค้านี่คืออาเฮียขายจักรยานร้าน bike center ที่ขอนแก่นนะครับ) แว่นยี่ห้อโอ๊คเล่ย์ (Oakley) ใช้วัสดุประมาณว่า เอาปืนลูกซองยิงแล้วไม่แตกว่างั้น....    การันตีอย่างนั้นเลย

แต่ว่า   เห็นอีตา นิกร เกื้อปัญญา คนขอนแก่นนี่แหละ (เมื่อก่อนปั่นดาวน์ฮิลทีมชาติ น่าจะรุ่นแรกๆของไทยก็ว่าได้  รุ่นๆเดียวกับ สุรจิตย์ที่ปั่นคอสคันทรีย์นั่นแหล่ะครับ ตอนนี้คาดดว่าน่าจะขายน้ำเต้าหู้ๆแน่เลย อิอิกำ)  เอาแว่นตัวนี้แหละเทกระจาดไปกับรถ  แหกไม่มีชิ้นดีเลยว่างั้น   เลยไม่รู้จะเชื่อใครดี อิอิ drunk

ว่าแต่ โดนไปอย่างนี้จะโดนฮาร์ดไดร์ฟมั๊ยครับเนี่ย.... โดนไอ้ยิวสอยเข้าให้ แย่จริงๆ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009, 01:49:42 »

อย่าว่าแต่Oakleyของจริงเลยครับ Oakleyของปลอมก็เอาปืนลูกซองยิงไม่แตกจริงๆครับ ผมลองมาแล้ว แต่ต้องยิงอย่าให้โดนนะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
IonRa

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009, 01:57:55 »

ว่าแต่ เค้าว่ากันว่า (เค้านี่คืออาเฮียขายจักรยานร้าน bike center ที่ขอนแก่นนะครับ) แว่นยี่ห้อโอ๊คเล่ย์ (Oakley) ใช้วัสดุประมาณว่า เอาปืนลูกซองยิงแล้วไม่แตกว่างั้น....    การันตีอย่างนั้นเลย

แต่ว่า   เห็นอีตา นิกร เกื้อปัญญา คนขอนแก่นนี่แหละ (เมื่อก่อนปั่นดาวน์ฮิลทีมชาติ น่าจะรุ่นแรกๆของไทยก็ว่าได้  รุ่นๆเดียวกับ สุรจิตย์ที่ปั่นคอสคันทรีย์นั่นแหล่ะครับ ตอนนี้คาดดว่าน่าจะขายน้ำเต้าหู้ๆแน่เลย อิอิกำ)  เอาแว่นตัวนี้แหละเทกระจาดไปกับรถ  แหกไม่มีชิ้นดีเลยว่างั้น   เลยไม่รู้จะเชื่อใครดี อิอิ drunk

ว่าแต่ โดนไปอย่างนี้จะโดนฮาร์ดไดร์ฟมั๊ยครับเนี่ย.... โดนไอ้ยิวสอยเข้าให้ แย่จริงๆ

ฮาร์ดไดรฟ์รอดตายหวุดหวิดครับ ลืมบอกว่าผู้หญิงในข่าวเธอชื่อ Lily sussman ครับ
เธอคงซวยจริงๆครับ ขนาดเพื่อนของเธอที่เยรูซาเลมยังงงเลยว่าเธอไปโดนอะไรมา
ซึ่งแสดงให้เห็นว่ากรณีไม่ใช่เรื่องที่เกิดขึ้นบ่อย ต้องมีความซวยจริงๆถึงจะเจอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2009, 02:00:59 โดย IonRa » บันทึกการเข้า

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2009, 02:10:51 »

ผมว่าต้องไปวีนแตกใส่ไอ้ทหารยิวพวกนั้นแน่ๆเลยครับงานนี้ อิอิกำ

ยิวมันก็คงเสียวระเบิดพลีชีพด้วยแหล่ะครับ  ไม่ก็พวกจารกรรมแฝงมากับนักท่องเที่ยว ยังดีนะครับไม่ลากไปในเตนท์ตรวจภายในกันอีก ลำบากแหม่มกันเลยครับ อิอิกำ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์