หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รำคาญไอ้นกตัวนี้จัง-_-''  (อ่าน 13902 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 13:51:56 »

คือมันอาจจะเป็นอุปนิสัยของนกชนิดนี้ก็เป็นไปได้ครับ มันน่าจะมีทางอื่นที่สามารถขับไล่มันไปได้ อย่าไปยิงมันเลยครับบาปกรรมเปล่า ๆ เอาเป็นว่าลองไปล่ารายชื่อถอดถอนนกตัวนี้ดูครับ  drunk

ท่านอยากแก้ปัญหาจริง ๆ หรือเปล่าครับ แนะนำให้เอารูปไปโพสต์ตามเวบบอร์ดคนรักนก ผมเชื่อว่ามีครับ แล้วลองไปถามเค้าดูว่ามันมีพฤติกรรมแบบนี้ สามารถแก้ไขยังไงได้บ้าง พวกนั้นเค้าน่าจะเชี่ยวชาญเรื่องนกครับ
เอางั้นเลย warn

เอ้า ใครจะถอดถอนนกตัวนี้มาลงชื่อครับ อิอิกำ mdr

ช่างมันเถอะ มันโง่ก็เป็นกรรมของมันครับ ^^

เมื่อคืนดู5แพร่ง ตอนที่ 1 น่ากลัวซิหายเลย ตอนเปรตหน่ะ  แล้วดันดูตอนกลางคืนอีก ตอนที่เหลือเลยเก็บไว้ดูกลางวันแทน oops
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 16:23:27 »

แล้วนก2หัวที่ไม่ค่อยมีขนที่หัวล่ะครับไล่ยังไงดีเห็นอยู่แถวสภาครับไม่รู้มันอยู่ไทยหรือเขมรกันแน่

รับfitting3/8จ้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 16:55:32 »

ยังไงก็อย่าไปทำร้ายนกเลยนะครับ ให้ลองใช้วิธีเจรจากันดูก่อนนะครับ

ลองเข้าไปคุยกันดีๆ ก็น่าจะอยู่กันอย่างสันติได้ครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 17:22:33 »

คือผมนึกว่าท่านรำคาญเสียงที่มันจิกถังน้ำไงครับ เห็นว่าเป็นชั่วโมง (มันไม่เจ็บหรือไงเนอะ) เลยเสนอวิธีแก้ไขแบบไม่ทำร้ายมันให้ครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 17:37:18 »

ยังไงก็อย่าไปทำร้ายนกเลยนะครับ ให้ลองใช้วิธีเจรจากันดูก่อนนะครับ

ลองเข้าไปคุยกันดีๆ ก็น่าจะอยู่กันอย่างสันติได้ครับ
วันนี้ป๋าต๋องๆยังไงชอบกล  mdr
คือผมนึกว่าท่านรำคาญเสียงที่มันจิกถังน้ำไงครับ เห็นว่าเป็นชั่วโมง (มันไม่เจ็บหรือไงเนอะ) เลยเสนอวิธีแก้ไขแบบไม่ทำร้ายมันให้ครับ
รำคาญอย่างที่ท่านว่าจริงๆครับ แต่ก็เริ่มชินแล้วเพราะมันทำทุกวัน ส่วนมันจะเจ็บรึเปล่า คงไม่มั้ง arf
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 17:47:36 »

วันนี้ป๋าต๋องๆยังไงชอบกล  mdr
รำคาญอย่างที่ท่านว่าจริงๆครับ แต่ก็เริ่มชินแล้วเพราะมันทำทุกวัน ส่วนมันจะเจ็บรึเปล่า คงไม่มั้ง arf

ผมว่าสัตว์ยังคุยง่ายกว่าตี๋แก่เยอะครับ ไอ้นั่นมันคุยภาษาคนไม่รู้เรื่อง ต้องคุยด้วยภาษาบาทาอย่างเดียวครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 18:20:52 »

นี่ถ้าอีกหน่อยผม level ถึง ขั้น producer นี่ คงขอไปดูตอนนกตัวนี้มันจิกถังหน่อย อิอิ
ช่วงนี้ minimal กำลังมา จับเสียงจิกมมาเข้า loop ทำเพลงซะเลย อิอิ กำ

Minimal Autumn-Mix 2009DQ | by Aeva

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 18:26:45 »

นี่ถ้าอีกหน่อยผม level ถึง ขั้น producer นี่ คงขอไปดูตอนนกตัวนี้มันจิกถังหน่อย อิอิ
ช่วงนี้ minimal กำลังมา จับเสียงจิกมมาเข้า loop ทำเพลงซะเลย อิอิ กำ

Minimal Autumn-Mix 2009

ระวังไอ้พวกมาเฟียวงการห่วยๆมันเล่นด้วยนะท่าน DJ     ประเภท การเมืองเด่น แต่การเล่นย้ำกับที่แบบนั้น  กรรมมันก็ตามมันทันเองไม่ช้าหรอกครับ   
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 18:45:01 »

Minimal Autumn-Mix 2009

ระวังไอ้พวกมาเฟียวงการห่วยๆมันเล่นด้วยนะท่าน DJ     ประเภท การเมืองเด่น แต่การเล่นย้ำกับที่แบบนั้น  กรรมมันก็ตามมันทันเองไม่ช้าหรอกครับ   

ผลกรรมที่พวกมันก่อไว้นี่ผมไม่อยากรับครับ แต่คาดว่าคงซวยทั้งวงการครับ เพราะคนเค้ามองดีเจสาดๆเสียๆนี่
เค้ามองทั้งวงการครับ เหอๆๆ  อิอิ กำจริงๆ  ไปขายบะหมี่แข่งกับ cp ดีกว่า อิอิ

yuki_kaze

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 21:05:31 »

ถ้าเอาตะกร้อนั่นออกมันจะยังมาบินจิกอยู่อีกไหมครับ?

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 21:12:33 »

lol ทาสีด่วนเลยครับ เมื่อก่อนแถวบ้านผมมีนกหัวขวาน เจาะต้นไม้เสียงดังหลายชม.เหมือนกัน เดียวนี้เค้าโค่นต้นไม้ใหญ่ๆออกหมดแล้วมันก้อหายไปหมดเลย เสียดายครับ ต้นไม้ใหญ่ๆยักษ์ๆทั้งนั้น เวลาฝนตกลมแรงฟ้าผ่าอย่างเสียวอิอิ มันจะล้มทับไหม อดเสียวเลย

kim

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 23:54:58 »

Cry Cry Cry
tpp
True Love Always

« ตอบ #27 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 07:41:15 »

ปล่อยมันเถอะครับท่าน มันเป็นธรรมชาติน่ะครับ เหมือนพวกเสียงกบตอนฝนตก เสี่ยงไก่ขันตอนเช้า เสียงข้างบ้านทะเลาะกัน เสียงห้องตรงข้ามมีอะไรกัน...

แค่คิดว่า ดูมัน เดี๋ยวปากเจ็บแล้วอย่ามาร้องแล้วกัน แค่นี้ชีวิตก็มีความสุขครับ

เทห์เลยวันนี้  drunk
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 08:00:18 »

มันคงมาเสริมหล่อ  หรือทาตีทาต่อยแน่เลย

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
Chris

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 08:14:57 »

Cry Cry Cry
แล้วนี่จะมาร้องไห้อะไรครับ ทีมาบ้านผมล่ะคว้าM4 MP5 Glock ออกไปไล่ยิงนกข้างนกเลย mad
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์