หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ Vmodtech มีดีตรงไหน?  (อ่าน 22614 ครั้ง)
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 10:17:31 »

ไม่มีพวกบ้าตามน้ำครับ

ไอ้ที่ว่าดีครับท่าน เหมาะสมครับนาย ที่นี่ไม่มีครับ

และที่สำคัญที่นี่ไม่มีพ่อค้าแม่ค้าหน้าเลือดครับ

รับfitting3/8จ้า
2jz_turbo

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 10:26:33 »

ต้นเหตุมันอยู่ที่ว่าผมอยากรู้ว่าcore2มันแรงขนาดไหน

มันดียังไงเลยตามลิงคืมาจากgoogleมาเจอไอ้นี่คับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=224

เจอน้าเบียร์เข้าให้ครับเลยติดตามมาเรี่อยๆจนเปลี่ยนบอร์ดใหม่คับ

เหอๆ จำได้ไม่มีวันลืมเลยคับวันนั้นอ่ะ อยู่ในเหตุการณ์ด้วย

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 10:30:22 »

อืม.....  เริ่มเล่นเว็บนี้เป็นจริงเป็นจัง ก็ตอนซื้อ set 775 น่ะครับ
ตอนนั้นพี่พงษ์ยังช่วยชี้พิกัด board dfi lt p35 t2r ให้ผมอยู่เลย
อันนี้ต้องขอบคุณจริงๆพี่ ยังประทับใจอยู่เลย สำหรับเรื่องนี้

หลังจากนั้นก็ซุ่มเข้ามาอ่านบทความ และฝึก oc set 775 ช่วงนั้น
แต่เว็บเข้าได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เพราะตอนนั้นยังเป็นหน้าเว็บเก่าอยู่
วันที่ web เข้าไม่ได้ 3 วันติด นี่ยังเสียดายอยู่เลย ยังคิดในใจว่า
เว็บดีๆ ปิดไปอีกแล้วหรอวะ หุหุ เปิดมาอีกที หน้าเว็บใหม่อลังการมากๆๆ
สมัครสมาชิกตั้งแต่ตอนนั้นเลย

ตอนนั้น สิ่งที่ vmod นำเสนอ นี่ก็ช่วยพวกเราคลายเครียดไปได้เยอะดีครับ
เช่นละครที่ดาราเล่นใกล้ช่วงเทศกาล บางทีทำงานเครียดๆมา เปิดมาดูวีรกรรมแต่ละท่าน
ผมนี่ฮาก๊ากเลย ก็ดีครับเป็นสีสันอีกแบบไป ขาดพวกท่านในวงการนี้คงน่าเบื่อแย่
บังเอิญผมเลียใครไม่เป็นซะด้วยสิ อิอิ กำ  drunk

อีกเรื่องนึงที่ทำให้เห็นความแตกต่างในคุณภาพของคน ตอนแรกยังงงว่าทำไมบางคน
ไม่ค่อยชอบคนในเว็บถังขยะเปียก วันนั้นอยู่ในเหตุการณ์สำคัญ เรื่องคัด cpu นี่ บอกได้เลยว่ากระจ่าง
mod เมพ ถังขยะเปียก ด่าคนอื่น แต่ edit กระทู้แบบไม่ให้มีคนอื่นเห็นว่าตัวเองแก้กระทู้
เลยพอเข้าใจที่มาของคำว่าเนียนจัง 555+ มุมมองผม ผมมองว่า กล้าด่าคนอื่น
ก็ต้องกล้ารับนะ ไม่ใช่มา edit กระทู้แบบ อีแอบ ทำนองนี้

นอกจากตัวเองดวงซวยเอง หยิบมาเปิดหัวไม่ได้ แต่เปิดหัวไม่ได้ ยังเจือกไปเหวี่ยงเพื่อนสมาชิก
ที่เค้าสามารถทำได้อีก หนำซ้ำ ยังพาเหล่า สารานุศิษย์เกรียนไปถล่มกระทู้เค้าอีก
เห็นแล้วทุเรศจริงๆ

ยังเสียดายอยู่เลยวันนั้น
ที่ไม่ได้ cap หน้าจอไว้ และ post แปะ คนอื่นจะได้เห็นความจริงโดยทั่วกัน
แต่ผมว่าหลายๆท่านตอนนี้ก็คงแยกแยะได้แล้วแหล่ะ

อีก 1 วีรกรรมที่ได้เห็นกับตานี่ ก็เป็นตำนาน i5 นะครับ กระทู้เพิ่งตั้ง ยังแซวกัน
คุยกันฮาๆอยู่เลย(แต่ผมว่าคนที่เจอขาไหม้คงไม่ฮา 555+)
ปรากฏว่า เดินไปหยิบน้ำดื่มหน้าบ้าน กลับมากระทู้หายโดนอุ้มซะงั้น
อันนี้นี่ได้กระชากวงจรอุบาทว์ มาทั้งยวงเลยรอบนี้ ฮาตรงที่ว่ามันมาเป็นขบวนการ
สงสัยจะดู prission break มากเกินไป เหอๆ วลีเด็ดแต่ละประโยคที่เอามา discredit
แต่ละกระทู้นี่เด็ดๆทั้งนั้น ดราม่าจริงๆนะเธอว์ อิอิ กำ drunk
"ผลิตเป็นหมื่น เสียสองตัว จิ๊บๆครับ"
"ถ้าเครื่องบ้านใช้ไม่ได้ ก็ไปใช้ net cafe' ได้ครับ ชั่วโมงละ 10 บาท"
"อัดลอยๆ " (ต้อง test ด้วย msn นะครับถึงจะครบ step อัดลอยๆ)
"คนไทยตื่นตูม" (สงสัยยังไม่สร่างเบียร์จากไต้หวัน)
ฯลฯ

หลังๆนี่กลายเป็นว่าปั้น trend solution ไฟต่ำ แต่ลด qpi and etc กันไปอีก
indy กันจริงๆ  out
คนรู้แล้วก็ดีไปครับ แต่สงสารคนที่ไม่รู้และต้องมารู้อะไร
ที่น่าจะได้ความรู้ที่ดีกว่านี้มากกว่า

ท้ายสุดครับ วงการทุกวงการเหมือนกันแหล่ะ ไม่ว่าวงการดีเจ วงการคอม
วงการอื่นๆ เราอาจจะเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้มาก แต่.... ผมขอใช้คำว่า
"อย่าให้ใครมาเปลี่ยนตัวเราดีกว่าครับ สิ่งที่ไม่ดีต้องปรับเปลี่ยน ต้องเรียนรู้
แต่สิ่งที่ดี เราต้องรักษาไว้ ไม่จำเป็นต้องไปเลวเหมือนคนอื่น"

ผมไม่ใช้คำนี้นะครับ
"เวลาเปลี่ยน อุดมการณ์ไม่เปลี่ยน"
(อิอิ กำ อีก 1ดอก ซะงั้น)

สรุปว่า ชอบอ่าน vmod ครับ ตอนนี้บทความเยอะมากๆ
มีหลักฐานอ้างอิงครบถ้วน บทความเข้าใจง่าย ฮาดีด้วย
สามารถอ่านแล้วมาประยุกต์ใช้ได้จริง
(ไม่มี case cpu z cl4 แต่ everest cl 11  ด้วย อิอิ)

ขอให้เว็บดีๆแบบนี้ อยู่คู่คนไทยไปอีกนานนะครับ   Cool

HuGnOi

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 10:41:20 »

ผมตามรูปนี้มาครับ สาธุ great

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 10:42:43 »

อืมม ๆ เข้าใจถามครับ ครั้งก่อนโน้น ผมได้ยินชื่อเวบนี้มาจากเว็บโน้น อิอิกำ ฟังแล้วงงป่ะครับ ได้ยินชื่อเวบนี้มาจาก OCZ ก็เลยลองเข้ามาดู ดูไปเรื่อย ๆ นึกในใจ "ไอ้เวบนี้แมร่งบ้าพลังชิบ เล่นกันไม่กลัวพังรึไงวะ" อ่านไปอ่านมาก็เลยสมัครเข้ามาครับ เลยสนใจเริ่ม OC ตั้งแต่นั้นมา

พอเริ่มสนใจก็เริ่มหาข้อมูลว่าเบื้องต้นเค้าทำกันยังไง สงสัยอะไรก็โพสต์ถามที่นี่แหละ ก็มีสมาชิกมาตอบกันมากมาย และน้าเชนอุตส่าห์ pm มาตอบเลยปลื้มใจมาก รักนะฮ้า จุ๊บ ๆ ๆ  love

ถ้าใครเล่นที่นี่ไปสักพักจะรู้ครับว่า ที่นี่เราต่างจากที่โน่นแค่ไหน sarcastic

ที่สำคัญคือ อ่านเวบนี้แล้วผมเสียตังค์ไปเยอะครับ lol

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 10:44:13 »

ว่าแล้วทำไมถึงได้คล๊อกแรงนักแล ที่แท้ท่านเทพเจิมโต๊ะด้วยตีนไปนี่เอง อิอิ กำ  drunk

สาธุครับ ขลังจริงๆแลเทอญ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 11:06:26 »

ต้นเหตุมันอยู่ที่ว่าผมอยากรู้ว่าcore2มันแรงขนาดไหน

มันดียังไงเลยตามลิงคืมาจากgoogleมาเจอไอ้นี่คับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=224

เจอน้าเบียร์เข้าให้ครับเลยติดตามมาเรี่อยๆจนเปลี่ยนบอร์ดใหม่คับ
อันนี้จำได้ ฮาอุจาระเรี่ยราดเลย rofl
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2009, 11:10:24 โดย Chris » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 11:13:42 »

ว่าแล้วทำไมถึงได้คล๊อกแรงนักแล ที่แท้ท่านเทพเจิมโต๊ะด้วยตีนไปนี่เอง อิอิ กำ  drunk

สาธุครับ ขลังจริงๆและเทอญ

เอาแบบเป็นการเป็นงานเลยนะ  

จริงๆตอนแรก   น่าจะสักราวๆย้อนไปราวๆที่เสี่ยเบนซ์  เว็บ โอเวอร์คล๊อคโซน  ว่ากันอย่างงี้เลยครับ  แต่ก่อนติดตามผลงานกันมาโดยตลอด
ไม่รู้นะ ความรู้สึกเหมือนมันสามารถอ่านได้เข้าใจง่ายกว่า  ดูแล้วก็พลังงานสูงครับ  ปกติคนตั้งใจทำอะไรจริงๆนี่มันดูกันไม่ยากหรอกครับ  หลังๆเลิกรากันไปจากทางโน้นก็   อืม ก็อย่างที่เห็นนะ    ปัจจุบันเป็นยังไงก็คงทราบกันดี  ได้แต่รึลึกสิ่งดีๆแหละครับ เพราะสิ่งแย่ๆมันไม่น่าจำหรอกครับ  

เว็บอื่นที่ท่องไปก็  มี UPC นะครับ   ตอนนั้นก็อ่านเข้ามาใน Vmod เหมือนกัน  คือทราบจากลิงค์ใน UPC อีกทีครับว่ามีเว็บนี้

ความรู้สึกเหรอ?

ผมว่ามันฮาดีนะ  ก็ไม่คิดว่ามันจะเป็นเว็บคอม 100% นะครับ  เพราะมันมีอะไรให้อ่านเยอะดี
ส่วนผมนี่ผมถือเป็นงานอดิเรกทำครับ  เพราะทำงานไปแต่ละวันอย่างเดียวมันเบื่อตายพอดีครับ  ก็ถือว่า มาเจอเว็บที่เราสนใจก็เลยคลิ๊กเข้ามาดู เข้ามาอ่าน  หลังๆมาก็  เปิดมาก็เข้ามาอ่านทุกวันเท่าที่จะอยู่หน้าคอมแหล่ะครับ

ที่เข้าก็  OCZ - Vmod - UPC  สามเจ้านี้ครับ  ส่วนพันทิพ  ก็แวะบ้างแต่จะไปโน่น หว้ากอ  รัชดา  เฉลิมไทย  สามห้องแค่นั้นครับ ห้องคอมไม่ค่อยได้เข้าไปดูทั้งๆที่เลื่อนเพจมาแป๊บนึงก็เห็นแล้วครับ ไม่รู้สินะ  ดูแล้วไม่รู้สึกอยากดูต่อครับ  ก็เท่านั้นเอง

ก็ถือว่า  เราก็ชอบในเรื่องเดียวกันนะครับ  พี่ๆน้องๆเราก็มีงานอดิเรกเหมือนๆกันคือ  เล่นคอมพิวเตอร์ครับ
ได้มารู้จักบางท่านในนี้  ก็ประทับใจนะครับ   ถ้าไม่ได้พูดถึงแค่ เรื่องคอมอย่างเดียว เรื่องความมีน้ำใจ  เรื่องความเป็นกันเองไม่ได้แบ่งว่าใครเก่งกว่าใคร ใครด้อยกว่าใครนะครับ  ซึ่งจริงๆ  มันหาได้ยากยิ่งครับในโลกไซเบอร์ที่เต็มไปด้วยคนอีโก้และเป็นเทพหลังแป้นคีย์บอร์ดครับ  

บางเว็บผมก็หวังว่า  อะไรๆมันจะปรับปรุงขึ้นนะครับ ในบางอย่างที่ขาดหายไป  อาจจะด้วยเรายึดติดในภาพเก่าๆ ประมาณว่า good old day ความรู้สึกดีๆยังมีอยู่ครับ สำหรับเพื่อนฝูง  พี่ๆเรา น้องๆเรานะครับ    ส่วนไหนมันไม่ดีก็  เอาเป็นว่า รอๆดูกันไปแล้วกันครับ  บ้านใครก็มีกฏของใครกันไป   เราก็ไม่ใช่เจ้าของเนาะ  ก็ว่าตามนั้น

ไล่ๆอ่านมาของทุกท่านก็อย่างที่เห็นครับ   ผมว่ามันคุยได้ทุกเรื่องดีนะครับถ้าไม่สบายใจอะไรก็พูดคุยกันได้  ไม่รู้สึกว่า  อายอะไรเหมือนกัน  เหมือน อยากๆจะบอกให้กันฟังมากกว่าครับ อิอิกำ

เรื่องรีวิวสินค้าจากตัวแทนจำหน่าย   ผมว่าก็โอเคครับ   เคลียร์ดี ชัดเจน  ประกอบการตัดสินใจในการเลือกซื้อได้เป็นอย่างดีครับ

พูดก็พูดเนอะ มันหายากเข้าไปทุกทีๆ  เรื่องรีวิวแล้วว่าจะมั่นใจได้ขนาดไหนว่า  จะไม่โดนต้มลาวเอาครับ   วิธีการเซ็ทของที่นี่  ผมว่าระดับรากหญ้าอย่างผมเข้าใจได้ง่ายครับ  ถ้าศัพท์แสงสูงๆ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ   ยังไงคนเหล่านี้ก็  ระดับ user ธรรมดาๆด้วยกันก็คงอยากได้อะไรที่มันไม่หวือหวามาก หรือว่าสุดโต่งมาตลอด หาความเป็นหนึ่งตลอดหรอกครับ   ยังไงก็ขอบคุณสำหรับเนื้อหาสาระดีๆนะครับไม่ว่าจะอาจารย์พงษ์  อาจารย์เบียร์  อาจารย์ TPP  อาจารย์นอร์ทบริจ  แล้วก็อีกหลายๆท่านที่ไม่ได้กล่าวถึงนะครับ   จะปีใหม่ก็  ขอให้ประสบแต่โชคดี ลูกเต้าก็ขอให้เป็นคนดีไม่เกเรนะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ

แต่ว่า  บางเว็บมาเปิดอ่านตรงนี้ อย่าเข้าใจผิดอะไรนะครับ  รู้สึกอย่างไหนก็ว่าไปตามนั้น เพราะ บังเอิญเลียใครไม่เป็นครับ อิอิกำ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 11:21:03 »

สิ่งที่เว็บเราเล่นแล้วสังเกตุได้อย่างชัดเจนคือ เวบเราไม่มีเกรียน หรือคำถามเกรียน ๆ ครับ นาน ๆ ผมจะเห็นโผล่มาสักที

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 11:29:08 »

ผมรู้จักเวปนี้มาจากoverclockzoneครับ

ตอนนั้นยังเป็นบอร์ดแบบเก่า ความจริงผมชอบแบบเก่ากว่านะ มันดูเบสิคดีครับ

เข้ามาช่วงปลายๆของเวปรูปแบบเก่า

ตอนแรกที่เข้ามาดูๆ เออ เวปนี้moderatorฮาดี เป็นกันเอง

บทความอ่านง่าย(บางอันอ่านง่ายไปหน่อย อิอิ)

ดูอบอุ่น บอร์ดใช้งานง่ายดี ไม่ต้องแยกห้องนู็นห้องนี้มาก

บางทีกระทู้มันขึ้นเยอะๆมันก็ทำให้มึนๆเหมือนกัน

และสมาชิกที่อยู่ๆกันมาถึงตอนนี้ก็ให้บรรยากาศที่ดีครับ

และมีอีกเหตุผล(สำคัญ)แต่ไม่ขอบอกละกันครับ อิอิ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 11:37:00 »

เสิร์ชกูเกิลจากคำว่า "350Z" เข้ามากลายเป็นรถเมล์ร้อนฮาดีครับเลยติดตามมาตลอด lol drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yuki_kaze

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 11:42:06 »

อ้อ ลืมไป

ตอนนั้นผมเข้ามาจากบทความที่คุณvenomอัดบอร์ดdfi 965อยู่น่ะครับ

ผมใช้อยู่เลยลองๆหามาเจอ ลองเซทตาม และเคยเมล์ไปถามด้วย อิอิ

ทำตามง่ายดีครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 11:56:30 »

no มาได้ไงก็ไม่รู้ลืมไปหละ เข้ามาตอน 3000+ จับกับ DFI 939 หล่ะ

ว่าแต่ ..... ผมโดนพาดพิง จาก link นี้ค๊าบบบ  winktongue

tpp
True Love Always

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 12:11:25 »

อิอิ ขอบคุณนะครับสำหรับบางคำที่อ้างในแง่ดีที่มีต่อผม แต่ผมยังอ่อนนะครับ เทสกันแบบชาวบ้าน ระหว่างเทสก็เล่นเกมส์รอ รับโทรศัพท์ลูกน้องบ้าง ฟังเจ้านายบ่นบ้างไปตามเรื่อง จำได้ว่า P4 2.4B ผมอ่อนมาก ลุงน่อมบอกว่าได้แค่นั้นก็ดีแล้ว อิอิ ถ้ารู้ก่อน ผมคงซื้ออีกรุ่นไม่แน่ใจ 2.4C หรือเปล่า

ที่แน่ๆ ที่นี่ อ่านแล้วไม่รู้สึกอึดอัดใจเลย เดี๋ยวต้องหา amd มาเล่นบ้างดีกว่า เผื่อจะหน้าตาดีแบบดาราบ้าง 55
HuGnOi

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 12:45:46 »

อิอิ เป็นการเป็นงานก้อ ตอนนั้นน้องที่ทำงานมันถามว่า "พี่ๆรู้จักโอเวอร์คล๊อค ป่าว" ผมก้อมึนๆนึกว่าอะไรเกี่ยวกับนาฬิกา
เลยนั้งหาในgoogle  หน้าแรกทั้งหน้าของgoogle มีแต่เวป ocz เข้าไปอ่านแล้วเคลิ้มๆ อยากลองดูบ้าง หัดทดแรมปรับบัสเพิ่มไฟไปตามยถากรรม

ตอนนั้นใช้PD820 อยู่เลยหัดลาก ทำแลปปิ้งเปลี่ยนซิงค์ใหม่ ซื้อซิลิโคลนเทพมา มันก้อยังตันๆที่ 3.8G

เลยอยากเล่นน้ำแต่งบไม่ค่อยมี หาๆข้อมูล เจอบทความ โมปั๊มตู้ปลาแบบแช่เป็นแบบไม่แช่ของVmod ตอนนั้นมาขโมยข้อมูลแบบผิวๆ ท่องไปเรื่อยๆตามที่ google มันจะพาไป ได้วิธีทำปั็มตู้ปลา แล้วก้อหาวิธีโมซิงค์อินเทลเป็นบล็อคน้ำได้ พา PD820 วิ่ง 4G ได้ ดีใจแทบตาย แต่คนอย่างผมมีหรือจะหยุด

หาข้อมูลไปๆมาๆ เจอกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=103338 ชอบใจมากๆ "นี้แหละกูต้องทำให้ได้อย่างไอ้พวกนี้แหละ"

หัดเล่นลักจำไปเรื่อย รู้ตัวอีกที ก้อมาเป็น Vmodtech Member ไปซะแล้ว อิอิ..กำ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์