หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องเก่ากับความทรงจำเก่าๆ  (อ่าน 16420 ครั้ง)
bbnet
Registered User
*

« เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 09:46:38 »

หลังจากมีnotebook ใหม่ Hdd 1TB ก็มีโอกาศเอารูปจากคอมที่บ้านมาใส่ในnotebook เล่นที่ทำงานตอนอู้งาน จะรวบรวบที่เที่ยว ที่เคยไปมาให้เพื่อนๆได้ชมกันนะครับ

อันดับแรก อยุธยา

beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 10:43:16 »

สวยงามมากๆครับผม great
สบาย-สบาย

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 10:55:58 »

EOS 40D ก็ไม่เก่าหรอกครับ ใหม่กว่าของผมอีก ... อิอิ

ภาพมีมิติแจ่มมากเลย CANON นี่ภาพมีพลังจริงๆครับ

bbnet
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 12:12:22 »

ต่อด้วย ช้างเอราวัน สมุทรปราการนี่เองสมัยนั้นชอบถ่ายกว้างๆ เลนส์ wideดูยิ่งใหญ่ดี happy

yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 13:23:23 »

ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ

อยากไปชมช้างเอราวัณจัง glasses

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 14:32:28 »

ช้าง เคยผ่านไปหลายรอบต่ยังไม่เคยได้เข้าไปข้างในเลย oops

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 14:55:07 »

อิอิผมก็งูๆปลาๆแต่อยากแนะนำนินึงนะครับว่ารูปถ่ายเราเวลาย่อแล้วใส่ Unsharp Mask สัก 50%

จะช่วยคืนความคมชัดและความเป็นธรรมให้กับรูปที่โดนย่อนะครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
bbnet
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 14:59:34 »

เมืองนอกดูบ้าง ฟิลิปินส์ cebu city อนุส่วรีย์ lapulapu Wink

bbnet
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 15:02:38 »

อิอิผมก็งูๆปลาๆแต่อยากแนะนำนินึงนะครับว่ารูปถ่ายเราเวลาย่อแล้วใส่ Unsharp Mask สัก 50%

จะช่วยคืนความคมชัดและความเป็นธรรมให้กับรูปที่โดนย่อนะครับ อิอิ

ขอบคุณครับ yesแล้วไว้รูปต่อไปจะลองนะครับ
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 15:38:33 »

ผมก็เพิ่งรู้ว่าเข้าไปunsharpตรงไหนก็วันนี้ละครับ lol

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 15:41:55 »

สวยดีนะ NBใหม่ให้งานเป็นไงบ้าง ดูภาพที่ถ่ายแล้วแจ่มมั๊ย ^^

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 15:59:46 »

ผมก็เพิ่งรู้ว่าเข้าไปunsharpตรงไหนก็วันนี้ละครับ lol

อิอิครับ ใส่ไปหน่อยรูปที่ย่อจะคมขึ้นครับ jap

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 16:09:23 »

โฟโต้ชอบนี่ก็มีทั้งด้านดีและด้านไม่ดีครับ

ไปตกในมือแขกนี่อันตรายครับ  อิอิกำ

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 16:10:42 »

โฟโต้ชอบนี่ก็มีทั้งด้านดีและด้านไม่ดีครับ

ไปตกในมือแขกนี่อันตรายครับ  อิอิกำ

อิอิกำ out out out

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 16:27:14 »

ดูรูปไปก็เพลินดีเหมือนกันครับ

ดีที่ได้ออกไปไหนมาไหนไกลๆนี่สิครับ  น่าอิจฉามาก   ผมนี่ไม่ค่อยมีปัญญาไปแบบนี้เลยครับ   great

อันนี้อย่าว่าตำหนิติติงกันเน้อ เหมือนเล่าสู่กันฟังครับ   เหมือนๆท่านจะชอบภาพลักษณะคอนทราสค่อนข้างต่ำนะครับ เพราะว่า  เข้าแก๊บเกือบหมดเลยครับ     ไม่แน่ใจว่าเก็บมาเป็น Raw แล้วมาถอดเอาหรือเปล่านะครับ  แต่โพรเซสมาแบบนี้คิดว่าน่าจะออกมาจากตูดกล้องเลยก็ว่าได้ครับ 

อย่างภาพนี้นะครับ 

ทีนี้ลองเน้นๆเรื่องคอนทราสขึ้นมานิดหน่อย เป็นแบบนี้ อาจจะช่วยเรื่องความสดใสในภาพได้อีกระดับหนึ่งครับ
จริงๆภาพนี้ดูจากฮีสโตรแกรมนี่ก็  ช่วงราวๆ 0 - 40 ไม่มีดีเทลอะไรครับ  คือ ชาโดว์ดีเทลมันโดนขุดขึ้นมาครับ จะดำเลยไม่ดำจัดครับ  นัยหนึ่งก็คือ over exposure ไปนิดนึงนั่นแหล่ะครับ  แต่จริงๆก็ไม่น่าซีเรียสอะไรครับ  นิดหน่อยครับไม่เป็นไร

ส่วนสีนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะว่า  ตู้ที่เล่นนี่เจอปรับตามใจฉันมาไม่รู้กี่คนแล้วครับ  แต่ก็น่าจะพอไหวมั๊ง คงไม่เพี้ยนจัดอะไร

แต่ก็อย่างว่าครับ  เจอจังหวะแสงบางดอกนี่   เลนส์ 3 กษัตริย์ตองคิงส์ก็เป๋ได้เหมือนกันครับ

อันนี้มติเอกฉันท์จากสมาคมคนรักเมียครับ   กล่าวเอาไว้ว่า  โบนัสกรูออกเมื่อไหร่     แวะเข้าร้านกล้องเมื่อนั้นครับ  ประมาณวันฮาโลวีนของผัวประมาณนั้นเลยครับ อิอิกำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2010, 16:31:34 โดย leim » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์