หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องเก่ากับความทรงจำเก่าๆ  (อ่าน 16443 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 11:40:49 »

ไปกันวันไหนยังไงครับ

ดูเงียบมาก โล่งจัง oh

ชอบเงียบๆ he

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
bbnet
Registered User
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 11:57:01 »

ไปกันวันไหนยังไงครับ

ดูเงียบมาก โล่งจัง oh

ชอบเงียบๆ he
ไปวันธรรมดาครับ เสาร์อาทิตย์ วันหยุดคนคงเยอะ เคยไปน้ำตกวันปีใหม่ จบเลยครับ มีแต่หัวคนที่เดินยังไม่มีจะให้เดินเลย
แนะนำอย่าไปวันหยุดครับ
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #32 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 11:57:51 »

ผมว่ายุคสมัยมันเปลี่ยนแปลงไปแล้วครับ เปลี่ยนแปลงไปทุกวัน เทคโนโลยีก็เปลี่ยนแปลงไปทุกวันๆ ให้ทันเงินในกระเป๋าคนจริงๆครับ

แบบว่า บางจังหวะนี่เราต้องยอมรับครับว่า ทุกๆ shot ก็ไม่อาจจะสามารถทำให้มันถูกใจไปได้ซะทุกจังหวะนะครับ   บางทีก็ต้องเอามาพึ่งห้องมืด ไม่สินะ  ห้องสว่างๆปรับแต่งเอาอย่างโฟโต้ช๊อบผมว่าก็ดีนะครับ  ของมันเกิดมาควบคู่กันมันก็จำเป็นต้องได้ใช้ครับ  ถือว่า เสริมสร้างต่อยอดจินตนาการครับ  เสพกันเท่าไหร่เท่ากันครับ  ไม่มีถูกไม่มีผิดครับ ในโลกของศิลปครับ

ทีนี้  คอมพิวเตอร์แรงๆ    ก็เป็นของคู่กันจริงๆครับ

บางที่บอก แบนวิทเยอะๆ จำเป็นสำหรับพวกเซิฟเวอร์ ส่วน user บ้านๆอย่างเรา  ไม่มีความจำเป็นต้องใช้ขนาดนั้น ฟังดูคุ้นๆเหมือนบางที่เค้าพล่ามๆกันมา  ซึ่งท่านก็รู็ว่าที่ไหนนะครับ

จะบอกตรงนี้ไว้นะครับว่า  ในโลกของการถ่ายภาพ  กับการโพรเซสในคอม ก็จำเป็นมากๆเหมือนกันครับ 

รูปสองรูปหนะ ไม่เท่าไหร่ รอได้ แต่ถ้า batch run สัก 200 ไฟล์ ถอดมาเป็น tiff 16 bit แล้วจะเข้าใจ อิอิ

สวยด้วยโฟโต้ชอบ ผมว่าก็ดีนะครับ  จะปฏิเสธการใช้มันซะทีเดียวก็ไม่น่าจะดีครับ

แต่ถ้า แรงด้วย โฟโต้ช๊อบ  อันนี้จัญไรครับ  ไม่ควรเอาอย่างครับ อิอิกำ out out out

หุหุ ถ้ามา render เพลงแล้ว
แล้วจะรู้ว่า การมีเครื่องเร็วๆไว้ทำงานนี่ ประเสริฐยิ่ง

bbnet
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 มกราคม 2010, 11:07:46 »

ตลาดน้ำดำเนินสะดวก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม 2010, 11:15:23 โดย bbnet » บันทึกการเข้า
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 มกราคม 2010, 12:05:45 »

ไปเที่ยวเดี๋ยวนี้ไม่ชวนกันเล้ยยย mad
bbnet
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 01:05:17 »

ไปเที่ยวเดี๋ยวนี้ไม่ชวนกันเล้ยยย mad

ไว้คราวหลังละกัน ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ลางานหลายๆวันได้แต่ไปเช้าเย็นกลับ haha
ต่อด้วยที่นี่ละกัน เขาสามร้อยยอด

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์