หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : ASUS XONAR HDAV 1.3 DELUXE PREVIEW  (อ่าน 14438 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 18:12:29 »

ASUS XONAR HDAV 1.3 DELUEX PREVIEW
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
beerking

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 18:22:59 »

โอ้ว sound เทพเลยครับลุงเชน  แจ่ม มากๆ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 18:47:52 »

great สมกับเป็นรีวิวจากน้าเชนครับ ถึงรีวิวจะหนักแน่นแค่ไหนก็ยังไปแรดนอกบ้าน drunk
ผมว่า ปัจจัยหลักที่ผลักดันให้มันร็อคคงเป็นผลมาจากการเลือกใช้ DAC ที่คุณภาพสูงอย่าง Burr-Brown PCM1796 ด้วยกระมังครับ  great
สงสัยต้องส่งไปแก๊งตาเหยี่ยวด้วยครับ ว่า Video Upsampling ของการ์ดตัวนี้ช่วยทำให้ภาพสะใจขึ้นแค่ไหน  rules

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Dragoz
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 18:48:52 »

บทความดี  มีประโยชน์อีกแล้วครับท่าน  หุหุหุหุหุ
yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 19:08:01 »

แจ่มเลยครับ  jap
Friday~13rd

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 19:51:43 »

VGA ประกอบฉาก ของน้าเชน  ยังกะไปลงสนามแข่งแรลลี่มา  อิอิ   he

.

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Dragoz
Registered User
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 20:07:40 »

โอ้ว sound เทพเลยครับลุงเชน  แจ่ม มากๆ
เท้งกิ้ว yes

great สมกับเป็นรีวิวจากน้าเชนครับ ถึงรีวิวจะหนักแน่นแค่ไหนก็ยังไปแรดนอกบ้าน drunk
ผมว่า ปัจจัยหลักที่ผลักดันให้มันร็อคคงเป็นผลมาจากการเลือกใช้ DAC ที่คุณภาพสูงอย่าง Burr-Brown PCM1796 ด้วยกระมังครับ  great
สงสัยต้องส่งไปแก๊งตาเหยี่ยวด้วยครับ ว่า Video Upsampling ของการ์ดตัวนี้ช่วยทำให้ภาพสะใจขึ้นแค่ไหน  rules
ส่วนเรื่องภาพคงต้องส่งต่อแล้วละครับ ไม่มีเวลาพอ

แจ่มเลยครับ  jap
เท้งกิ้ว ทิชชู่

VGA ประกอบฉาก ของน้าเชน  ยังกะไปลงสนามแข่งแรลลี่มา  อิอิ   he

.
เง้อ กรรม

นู๋เชนเบื่อบ้านร้อน glasses

Red devil tr.

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 21:17:06 »

เยี่ยมไปเลยครับ.. great
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 21:19:42 »

ลีลาการทำบทความของน้าเชนขิงแก่ ช่างดุดันร้อนแรง กระบวนท่าพิศดารเป็นยิ่งนัก

เหล่าหลานเหลนขอคารวะในเชิงยุทธ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Jill

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 เมษายน 2009, 00:39:44 »

ต้องนั่งจินตนาการภาพไปตาม เพื่อจะได้ได้อิน อิอิกำ ..... whistle

gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 เมษายน 2009, 01:32:43 »

ผมก็ใช้อยู่ครับ

เน้นดูหนัง HD อย่างเดียว   ^^

kim

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 เมษายน 2009, 02:11:03 »

ส่วนวิจารณ์เรื่องใช้ในการฟังเพลง น้าเชนทำเอาซะผมเห็นภาพเลย เยี่ยมจริงๆครับ

เสียดายที่น้าเชนไม่ได้ทดสอบกับเกมส์แนบมาด้วย ผมเองก็อยากเห็นเหมือนกันว่า EAK ตัวนี้ทำให้ถึงขนาดไหนมั่ง
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 เมษายน 2009, 03:08:35 »

ส่วนวิจารณ์เรื่องใช้ในการฟังเพลง น้าเชนทำเอาซะผมเห็นภาพเลย เยี่ยมจริงๆครับ

เสียดายที่น้าเชนไม่ได้ทดสอบกับเกมส์แนบมาด้วย ผมเองก็อยากเห็นเหมือนกันว่า EAK ตัวนี้ทำให้ถึงขนาดไหนมั่ง

น้าเชนเรามาแนวaudiophileครับ สุขุม นุ่มลึก ลามก

เห็นได้ข่าวว่าน้าเชนเราตอนนี้กำลังจะเปิดร้านเครื่องเสียงที่ระยองด้วยนะครับ

ได้ชื่อร้านแล้วครับ ชื่อร้านว่า เงี่ยนจังฮะ ออดิโอ ฟังดูเป็นมหามงคลมากเลยครับ rules

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 เมษายน 2009, 06:47:36 »

ต้องนั่งจินตนาการภาพไปตาม เพื่อจะได้ได้อิน อิอิกำ ..... whistle

เง้อ หายไปไหนครับน้า

ผมก็ใช้อยู่ครับ

เน้นดูหนัง HD อย่างเดียว   ^^
ก็เยี่ยมไปเลยสิครับเนี่ย

ขอบคุณครับ มีข้อแนะนำอื่นที่สนใจอีกมั๊ยครับ เพราะดูท่าทางว่า ตัวการ์ดผมคงไปส่งคืนท่านน่อมได้วันพุธน่ะครับ จันทร์อังคารนี่คงลำบากแน่ เจ้านายผมเรียกประชุมทีลืมเลยว่าลูกน้องมันชนชั้นล่าง พอประชุมเสร็จปั่นจักรยานไปกินข้าวที่โรงอาหาร เหลือแต่เศษๆทุกที

เดี๋ยวถ้ายังงัยตอนค่ำๆวันนี้กับวันจันทร์-อังคาร จะได้ลองให้ครับ
tpp
True Love Always

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 เมษายน 2009, 06:55:45 »

น้าเชนเรามาแนวaudiophileครับ สุขุม นุ่มลึก ลามก

เห็นได้ข่าวว่าน้าเชนเราตอนนี้กำลังจะเปิดร้านเครื่องเสียงที่ระยองด้วยนะครับ

ได้ชื่อร้านแล้วครับ ชื่อร้านว่า เงี่ยนจังฮะ ออดิโอ ฟังดูเป็นมหามงคลมากเลยครับ rules
ขอบคุณครับลุง ฟังดูดีจัง เง้อ

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ล่าช้า ยังงัยรอบเก็บตกตอนดึกๆจะเก็บรายละเอียดมาให้อีกทีถ้ามีใครต้องการ

ปล ผมไม่แน่ใจนักนะครับว่าถ้าเล่นเกมส์ Crysis แล้วจะเป็นยังงัย พอดีจัดคอมใหม่ไว้ในห้องนอนเลยอัดเพิ่ม ปรากฎว่าตอนลองเทส 3d 05, 06 มีอาการดับกลางอากาศเอาดื้อๆสองครั้งซ้อน น่าจะเป็นเพราะ PSU อย่างที่ลุงเคยเล่าให้ฟังแน่เลย เวรแท้ๆ เดี๋ยวนี้ 460 วัตต์ Enermax เอาไม่อยู่แล้ว erf
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์