หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวบอล วันนี้ - แมนยู : คนปั้นเฉลยเหตุแยกทางเด เกอา แฉโกล์สเปนคิดลาผีจริง  (อ่าน 319 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2020, 15:07:49 »

เอมิลิโอ อัลบาเรซอดีตโค้ชประตูของ แมนฯยู ผู้ปลุกปั้น ดาบิด เด เกอามากับมือ แฉหมดสิ้นสาเหตุต้องแยกทาง "ปีศาจแดง" ไม่ใช่ปัญหากับสโมสร แต่เพราะรู้สึกว่าถูกโกล์สเปนหักหลัง แถมตบท้ายยันข่าวเล็งชิ่ง โอลด์ แทร็ฟฟอร์ดเป็นเรื่องจริง

อัลบาเรซ "ตอน เด เกอาต่อสัญญา เขากลายเป็นผู้เล่นที่รับค่าจ้างสูงสุดของโลก แต่คนใกล้ตัวที่สุดอย่างผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย ผมรู้สึกว่าเป็นการทำงานที่ไม่ซื่อสัตย์ต่อกัน ผมตัดสินใจขอย้าย โดยยืนยันไม่ใช่ไม่อยากร่วมงานกับ แมนฯยู แต่ผมไม่ต้องการดูแล ดาบิดอีกต่อไป ผมเป็นคนแนะนำให้เขาเซ็นกับ แมนฯยู เพราะคิดว่าน่าจะเหมาะกับเขา มูรินโญ่ดึงผมตามมาเพื่อช่วยพัฒนาฝีมือให้และเยียวสภาพจิตใจ ตอนนั้น เด เกอาอยากย้ายออกจาก แมนฯยูจริง ๆ"

ไม่จุใจติดตามต่อได้ที่ .... ทีเด็ดตบเซียน : https://bit.ly/30Zrwow
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์