หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : Razer Deathadder mouse & Goliathus mouse mat  (อ่าน 8457 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 07:00:40 »

รีวิวแพคคู่กับ เมาส์ Deathadder และ แผ่นรองเมาส์โอเวอร์ไซส์ Goliathus
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 07:01:31 »

ต้องไปซื้อมาใช้สักตัวแล้วแบบนี้ อิอิกำ  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Gigolo

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 07:38:33 »

น่าเอามาใช้จัง เอิ้กๆ
idirex2000

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 07:48:05 »

น่าใช้จังครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 08:18:25 »

อืม เม้าส์เราพังยากซะด้วย จะได้ซื้อใช้มั๊ยหนอ eyes
tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 08:36:08 »

ยี่ห้อนี้อยากเล่นมานานแล้วครับ แต่ยังไม่มีโอกาสเลย เดี๋ยวไว้ต้องหามาลองมั่งดีกว่า
yuki_kaze

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 15:12:43 »

ขอเล่านิดส์นึงครับ

ตอนก่อนนี้เคยใช้ผมเคยใช้ diamondback 3gอยู่ ใช้ร่วมกับที่รองoker

แล้วยังไงไม่รู้ไปอ่านเจอเมาส์microsoft intellimouse3.0 เลยขายrazerไป

พอมาใช้3.0 มันก็ไม่ค่อยจะได้เรื่องเท่าไหร่ arf ไม่ได้แม่นยำหรือนิ่งอย่างที่เขาร่ำลือกันเลย

เลยลองหาgoliathus control edtion (ซื้อแบบโตสุดแบ่งครึ่งกับคุณnumz)

รู้สึกได้เลยว่า 3.0 มันนิ่ง+ลื่นขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ก่อนนี้ผมเคยใช้รุ่นspeed ขายออกแทบไม่ทัน

ไม่รู้ว่าถ้าdiamondbackยังอยู่ใช้กับที่รองตัวนี้จะเป็นยังไง ผมอาจจะไม่ต้องขายมันไปก็ได้นะ intello

แต่เคยเอาแผ่นรองนี่ไปให้เพื่อนลองใช้กับa4tech laser

ดันไม่เห็นความแตกต่างเลย ในด้านความนิ่ง oops

ผมเองก็ลองด้วย ไม่เห็นความแตกต่าง ouch สงสัยเมาส์มันดีอยู่แล้ว rules

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
spiritliang07
Registered User
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 16:34:51 »

ตอนอ่านบทความนี้ผมก็ใช้ Goliathus เป็นตัว Speed ขนาดเล็กสุดอะคับ ผมว่ามันลื่นดีนะแม่นดีด้วย
แต่..ทำไมของผมมันไม่มีลายตรงด้านบนขวาอะคับ(ลายใหม่สวยมาก)  arf มีแต่โลโก้ Razer (หรือว่าของผมเป็นรุ่นเก่า) คือในรูปที่รีวิวเป็น ตัว A อัลฟา แต่ของ ผมเป็นรูปตัว U กลับหัว มันหมายความว่ายังไงหรอครับผม อิอิ(ถามมากไปป่าวหว่า)ยังไงช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณครับ
ปล. อยากเห็น vmodtech รีวิว MSI Bingbang Fuzion  Tongue

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:03:49 »

ตอนอ่านบทความนี้ผมก็ใช้ Goliathus เป็นตัว Speed ขนาดเล็กสุดอะคับ ผมว่ามันลื่นดีนะแม่นดีด้วย
แต่..ทำไมของผมมันไม่มีลายตรงด้านบนขวาอะคับ(ลายใหม่สวยมาก)  arf มีแต่โลโก้ Razer (หรือว่าของผมเป็นรุ่นเก่า) คือในรูปที่รีวิวเป็น ตัว A อัลฟา แต่ของ ผมเป็นรูปตัว U กลับหัว มันหมายความว่ายังไงหรอครับผม อิอิ(ถามมากไปป่าวหว่า)ยังไงช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณครับ
ปล. อยากเห็น vmodtech รีวิว MSI Bingbang Fuzion  Tongue

http://www.vmodtech.com/main/article/msi-big-bang-trinergy-review/

ลงไปแล้วครับ เป็นชิป nf200 นะครับ ส่วน MSI Bingbang Fuzion ที่มีข่าวว่าจะใช้ Lucid Hydra 200 ไม่แน่ใจว่าจะมีทำขายอีกหรือเปล่าครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
spiritliang07
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 17:57:52 »

http://www.vmodtech.com/main/article/msi-big-bang-trinergy-review/

ลงไปแล้วครับ เป็นชิป nf200 นะครับ ส่วน MSI Bingbang Fuzion ที่มีข่าวว่าจะใช้ Lucid Hydra 200 ไม่แน่ใจว่าจะมีทำขายอีกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากเลยครับผมอ่านรีวิว MSI Bigban trinergy แล้วชอบมากครับ  Cool แต่อยากดูคะแนน ที่ได้จาก Bigbang Fuzion อะครับ (เพราะเห็นว่าสามารถ ใช้งานการ์ดจาก ATI กับ Nvidia ร่วมกันได้ อะคับอิอิ) ขอบคุณครับ
ปล.เ็ห็น guru3d เอามารีวิวก็เลยอยากให้ Vmodtech เอามารีวิวบ้าง เพราะชอบ อ่าน รีวิวของ Vmodtech อะคับ อิอิ  Cool
beerking

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 18:09:32 »

อยาก ได้ ชองเราแค่ Salmosa   อยากได้ อิอิ
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 07:54:08 »

เล่นเกมส์มัน

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
cutiemomus
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 00:08:14 »

ผมก็ใช้ Goliathus สปีด เล็กสุด ไม่มีลาย มีแต่โลโก้อยู่ 2 มุม เหมือนกันคับ Goliathus มันจะมี 2 ลายคับราคาไม่เท่ากัน

โมเอะ : โมเอะ : โมเอะ

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 07:51:59 »

พวกมีลายจะแพงกว่านิดนึงครับ ส่วนเมาส์deathadder ลองใช้แล้วชอบมากๆเลยครับ ขนาดใหญ่จับถนัดมือดีครับ

1990บาท น่าลงทุนดีครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์