หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัย ว่าทำไมเราไม่ค่อยใช้ Windows Media Center ดูหนังในคอมกันครับ  (อ่าน 15819 ครั้ง)
Suhanna
Vmodtech Member

« เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 16:15:10 »

เท่าที่ลอง Load Codec ที่เค้านิยมเล่นกันในเวปไทยต่างๆ ลองทั้ง Codec ที่ติดมากับ Remote แล้ว

ผมว่า WMC น่าใช้ที่สุด สวย ใช้ง่าย (ความเห็นผม) เลยอยากทราบข้อเสีย และข้อดีอื่นๆ สำหรับ Codec เทพๆ ที่ใช้ดูหนัง ฟังเพลงกันบ้างครับ  sarcastic
tpp
True Love Always

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 16:21:31 »

นั่นสิครับ พี่มีความเห็นว่ายังงัยบ้าง

สำหรับผม ผมว่ามันก็ง่าย สวยดี เท่าที่เห็นๆเค้าว่ามันให้สี แสงไม่ดีเท่าพวก player ตัวอื่นมังครับ ผมฟังไม่ค่อยออกครับ จอผมกับลำโพงอาจจะยังไม่ค่อยอำนวยซักเท่าไหร่นัก
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 16:31:09 »

เท่าที่ลอง Load Codec ที่เค้านิยมเล่นกันในเวปไทยต่างๆ ลองทั้ง Codec ที่ติดมากับ Remote แล้ว

ผมว่า WMC น่าใช้ที่สุด สวย ใช้ง่าย (ความเห็นผม) เลยอยากทราบข้อเสีย และข้อดีอื่นๆ สำหรับ Codec เทพๆ ที่ใช้ดูหนัง ฟังเพลงกันบ้างครับ  sarcastic

มันเล่นไฟล์ได้ไม่หมดทุกฟอร์แมตครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 16:34:40 »

ที่จำได้ก็3gp ที่นิยมทำเป็นคลิปครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 16:37:05 »

Media Center ที่มันมากับ 7 ใช่รึเปล่าครับผม oops

Suhanna

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 16:43:16 »

ใช่ครับ คุณหนุ่ม

ตอนแรกผมก็เข้าใจอย่างที่ท่านน่อมว่า ว่ามันเล่นไม่ได้ทุกนามสกุล
เมื่อสองสามอาทิตย์ก่อน ผมไปเจอ Web นี้เข้า เหมือนเปิดโลกใหม่เลยครับ

http://www.hack7mc.com/

ตอนนี้ WMC บน Win7 ผมมันเล่นได้ทุกนามสกุล แถมปรับแต่งเมนู ปรับสีเองได้ต่างหาก
อ้อ Rip DVD กับ เล่น BD ก็ยังได้ แถมใช้กับ Remote ราคาถูกได้อีก มันสุดยอดจริงๆ

ส่วนภาพ ผมลองดูเทียบกับ Codec เทพๆ (ที่เค้าว่ากัน) ผมว่า WMC ดูดีกว่าเยอะเลย แต่ยังห่างจาก BD พอสมควรครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 16:48:36 »

ตอนแรกผมก็เข้าใจอย่างที่ท่านน่อมว่า ว่ามันเล่นไม่ได้ทุกนามสกุล
เมื่อสองสามอาทิตย์ก่อน ผมไปเจอ Web นี้เข้า เหมือนเปิดโลกใหม่เลยครับ

ตอนนี้ WMC บน Win7 ผมมันเล่นได้ทุกนามสกุล แถมปรับแต่งเมนู ปรับสีเองได้ต่างหาก
อ้อ Rip DVD กับ เล่น BD ก็ยังได้ แถมใช้กับ Remote ราคาถูกได้อีก มันสุดยอดจริงๆ

ส่วนภาพ ผมลองดูเทียบกับ Codec เทพๆ (ที่เค้าว่ากัน) ผมว่า WMC ดูดีกว่าเยอะเลย แต่ยังห่างจาก BD พอสมควรครับ

โหสุดยอดเลยครับ เด๋วไปลองบ้าง ขอบคุณครับ  jap

tpp
True Love Always

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 17:04:09 »

โหสุดยอดเลยครับ เด๋วไปลองบ้าง ขอบคุณครับ  jap

กำ ลุงจะไปลองกับ 3gp แน่เลยครับ ว่าแต่ 3gp มันเป็นไฟล์อะไรอ่ะ ไม่เคยเห็นเลยครับ
Suhanna

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 17:12:59 »

ท่านน่อมเข้าไปดูก็ดีแล้วครับ เผื่อผมมีปัญหาจะได้หาคนถามได้ อิอิ  Tongue

เล่นมาสองอาทิตย์แล้วครับ ยังไม่หมดของเล่นใน Webเลย มีให้ลองเล่นเยอะดี

แต่แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ ขอแค่เปิดดูรูปที่เก็บไว้ดูได้ ดูละครญี่ปุ่น File MKV โหลด Sub ได้ ฟังเพลง FLAC UP เป็น 192 ได้ ดู BD ออก True HD Rip เพลงกับหนังไว้ในเครื่อง มีเครื่องมือจัดระเบียบหนังกับเพลง แค่นี้สำหรับผมก็พอแล้วเนาะ  lol

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 17:39:58 »

สำเร็จแล้ว หลังจากไปงมในเว็บที่ว่าไม่เจอ ก็เลยไปถามท่านอาจารย์กูเกิ้ลไปๆมาๆ อัพเดต K-Lite Mega Codec Pack เป็นเวอร์ชั่น 5.6.1 แล้วติ๊กไปติ๊กมามั่วๆตอนลงเล็กน้อย ให้มัน associate กับ Windows Media Player ด้วย ก็เป็นอันเรียบร้อยตามภาพครับ อิอิกำ

http://codecs.com/download/K_Lite_Mega_Codec_Pack.htm

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 17:45:46 »

file เทสพี่น่อม โคตรแจ่ม  gasp

win7 เคยลองใช้แค่ 24-48 ชั่วโมงเอง ตอนนู้นนน มันเอ๋อๆ เล่นเกมส์ online ไม่ได้ เลย ลง xp เหมือนเดิม  winktongue

ใว้เดีย่วว่างๆลองใหม่

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 18:12:38 »

สำเร็จแล้ว หลังจากไปงมในเว็บที่ว่าไม่เจอ ก็เลยไปถามท่านอาจารย์กูเกิ้ลไปๆมาๆ อัพเดต K-Lite Mega Codec Pack เป็นเวอร์ชั่น 5.6.1 แล้วติ๊กไปติ๊กมามั่วๆตอนลงเล็กน้อย ให้มัน associate กับ Windows Media Player ด้วย ก็เป็นอันเรียบร้อยตามภาพครับ อิอิกำ

http://codecs.com/download/K_Lite_Mega_Codec_Pack.htm

นี่คลิปที่ไปเที่ยววันเด็กป่ะครับเนี่ย พี่น่อม 5 5 5+  lol

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 19:15:52 »

lol ผมว่ามันใช้ยากครับเมนูไม่ถนัด ดูคลิป มีเดียคลาสิกดีกว่าอิอิ kmp ก้อดีนะ

yuki_kaze

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 20:25:06 »

กดpauseลำบาก

จะกดหยุดแล้วขยับทีละนิดๆลำบาก

ประมาณนี้ละครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Suhanna

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 20:35:07 »

สงสัยคงจะคนละโปรแกรมหรือเปล่าไม่รู้ เป็น Media Center หนะครับ Menu อย่างใหญ่
คอนโทรลใช้ Remote ง่ายมากเลยครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์