หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัย ว่าทำไมเราไม่ค่อยใช้ Windows Media Center ดูหนังในคอมกันครับ  (อ่าน 15724 ครั้ง)
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 21:03:38 »

ผมมองว่ามันอาจจะไม่ค่อยสะดวกในการดูหนังที่มี sub title mo ต่างหาก ถ้าเทียบกับ kmp มันดูยืดหยุ่นกว่า

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 21:34:14 »

ผมมองว่ามันอาจจะไม่ค่อยสะดวกในการดูหนังที่มี sub title mo ต่างหาก ถ้าเทียบกับ kmp มันดูยืดหยุ่นกว่า

ซับไตเติ้ลโมนี่ ใช่มิสเตอร์บีนพากษ์อีสานใช่หรือเปล่าครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
IonRa

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 21:49:33 »

ผมใช้ Windows Media Classic เรียบๆ เบาๆ สบายๆ แคลลอรีต่ำ อิอิกำ

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
Suhanna

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 21:53:11 »

ผมลอง KM กับ Klite แล้วไม่ค่อยชอบเลยครับ Set ยาก ถ้ามีหนังใน HD เยอะๆนี่หมุน Mouse กันเมื่อยมือเลยอะครับ

ผมใช้ Codec ตัวนี้ลง เปิดได้ทุก File ครับ Auto Load Sub พวก .srt อะไรพวกนี้ด้วย แต่ชื่อต้องเหมือนกันนะครับ

yuki_kaze

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 22:09:15 »

บางทีกระทู้นี้อาจจะช่วยเปิดกะลาผมก็ได้นะ lol

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 23:35:36 »

ซับไตเติ้ลโมนี่ ใช่มิสเตอร์บีนพากษ์อีสานใช่หรือเปล่าครับ อิอิกำ

เหมาะสำหรับไว้ดู 300 featuring เทเลทับขี้ครับ อิอิ กำ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 23:38:54 »

เหมาะสำหรับไว้ดู 300 featuring เทเลทับขี้ครับ อิอิ กำ

อิอิแหล่มเลยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #22 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 23:45:58 »

Media Player Classic โลดครับ  jap
ง่ายๆ อิอิกำ  out

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Gigolo

« ตอบ #23 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 11:04:50 »

ต้องลองบ้างแล้ว  เผื่อมันจะเวิร์ค 
nests

nestsrapee@live.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 14:28:22 »

ผมชอบ MPC HC มากกว่านะครับ ตั้งค่าง่ายดี แถม ตั้งได้เยอะกว่า (ไม่ชอบ Codecs ไหนก็เอาออกได้)

K-Lite + MPC HC  พอละ ตั้งตามนี้เลย
http://nunnally.ahmygoddess.net/watching-h264-videos-using-dxva/
ดูหนังแบบอัดเต็มสตีมทั้ง CPU และ การ์ดจอ
http://imouto.my/configuring-potplayer-for-gpu-accelerated-video-playback-with-
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #25 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 17:24:21 »

Shocked...
rambutan
Registered User
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 13:09:26 »

ผมอยากเล่น Video_TS ใน Media Center ได้อ่ะครับ ต้องทำยังงัย???
kim

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2010, 13:48:03 »

ผมก็ยังใช้อยู่นะ เปิดไวดี รูปร่างไม่ใหม่ไม่เก่ามาก

แต่หากจะไปดูหนังเสียงดีๆ ก็ไปใช้อย่างอื่นเปิดแทน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์