หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review: เอสเซ้นส์คู่ใจ | แอร์โฮสเตส-ดาราสาว ตวง สาวิกา  (อ่าน 355 ครั้ง)
ManUThai2017
Vmodtech Member

« เมื่อ: 06 เมษายน 2020, 23:08:29 »

Review: เอสเซ้นส์คู่ใจ | แอร์โฮสเตส-ดาราสาวตวง สาวิกา

สวัสดีค่า ตวง สาวิกา กาญจนมาศนะคะวันนี้ตวงมีวิธีดูแลผิวหน้าสไตล์คุณสาวๆที่มีปัญหาผิวหน้าแห้งมาฝากกันค่ะ
เผื่อสาวๆคนไหนมีปัญหาผิวแบบตวงจะได้เอาไปใช้กันได้ ^^ 

-Before-
 ตวงเป็นคนที่มีผิวหน้าแห้งมากถึงมากที่สุดอย่างที่ทุกคนรู้กันมาว่าช่วงที่ตวงหายหน้าหายตาไปนั้นตวงไปเป็นแอร์โฮสเตสค่ะ
ช่วงที่บินอยู่สายการบินต่างประเทศก็จะมีบินไปยุโรป อเมริกาบ้าง
แถบนั้นคืออากาศมันเย็นมากบางทีเราก็ปรับสภาพไม่ทัน พอกลับมาทิเบตอากาศมันก็ร้อนจัด
ช่วงนั้นจากที่ผิวหน้าของตวงแห้งอยู่แล้วมันก็ยิ่งแห้งมากขึ้นไปอีก
ความหมองคล้ำก็ตามมาด้วยเพราะว่านอนน้อย ช่วงนี้ตวงรับงานพิธีกร
ถ่ายละครถ่ายภาพยนตร์ด้วย บางครั้งถ่ายงานติดๆกันหลายวัน
ยิ่งทำให้เราพักผ่อนน้อยรวมไปถึงไม่มีเวลาดูแลผิวหน้าเลยค่ะ โดยเฉพาะกับปัญหาผิวหน้าแห้งที่แก้ไม่ได้สักที
ซึ่งอาชีพที่ตวงทำต้องเดินทางบ่อยจะให้พกเดย์ครีมขวดนึง ไนท์ครีมขวดนึง เซรั่มอีกขวดก็ดูจะยุ่งยากพกลำบากเนอะ 
 โชคดีที่ตวงมาเจอตัวนี้ค่ะ mesoesteticantiaging flash เป็นเอสเซ้นส์สูตรเข้มข้นจากประเทศสเปนเป็นสารสกัดมาจากธรรมชาติอย่างโปรตีนจากผัก สารสกัดจากดอกมิโมซ่า
รวมไปถึงวิตามินซีเข้มข้น ช่วยในเรื่องของการซ่อมแซมฟื้นฟูผิวให้แข็งแรง ช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นให้ผิว
แถมยังช่วยยกกระชับผิวได้ด้วยค่ะ ซึ่งภายในกล่องเค้าก็จะมีอุปกรณ์ในการเปิดใช้
รวมถึงเอกสารบอกวิธีใช้และการเก็บรักษา 
 เนื้อเอสเซ้นส์ของเค้าจะเป็นแบบในรูปเลยค่ะสีเหลืองใสๆ แม้จะบอกว่าเป็นสูตรเข้มข้นแต่เนื้อเอสเซ้นส์ของเค้าไม่ได้หนักเลยค่ะซึมเข้าผิวได้ง่ายมาก
ตวงชอบทาตอนก่อนนอนนะเพราะด้วยความที่เค้าเป็นเอสเซ้นส์สูตรเข้มข้น เวลานอนนี่แหละเป็นเวลาที่ผิวของเราจะได้รับการฟื้นฟูขั้นสุด 
 วิธีใช้ก็ง่ายๆค่ะทาให้ทั่วใบหน้าเอสเซ้นส์เค้ามีกลิ่นหอมอ่อนๆด้วยนะเหมาะในการทาก่อนนอนดีเลยแหละจะทำให้รู้สึกผ่อนคลาย
อย่างตวงคือผิวหน้าแห้งมากก็จะทาเยอะนิดนึง ใต้ตาตวงก็ทานะ
และที่ห้ามมองข้ามเลยก็คือ คอ ไหนๆหน้าก็สวยแล้วคอก็เป็นส่วนสำคัญห้ามลืมทานะคะ 

-After-
 หลังใช้ตวงรู้สึกว่าหน้าฉ่ำน้ำชุ่มชื่นขึ้นเลยค่ะแถมยังดูขาวใสขึ้นด้วยถ้าสังเกตดีๆพวกริ้วรอยเล็กๆของตวงก็ลดลงด้วยค่ะ จริงๆเอสเซ้นส์ mesoesteticantiaging flash ตัวนี้ ทาบำรุงตอนเช้าได้ด้วยยิ่งทาทั้งเช้าและเย็นก็จะยิ่งช่วยฟื้นฟูผิวผิวได้ดีเลยค่ะ
หรือจะทาก่อนแต่งหน้าก็ได้นะเพราะจะยิ่งช่วยให้แต่งหน้าติดมากยิ่งขึ้น ตวงเชื่อว่าถ้าใครได้ลองน่าจะชอบกันนะคะ
เพราะอย่างตวงผิวหน้าเยินขนาดนี้
มีปัญหาหลายอย่างแต่พอลองใช้ยังฟื้นฟูได้ดีขนาดนี้เลย ยังไงก็ลองไปใช้กันดูนะคะนี่แหละเคล็ดลับของตวงเอง
Smiley 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์