หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ---ขาย PSU "Scythe Chou RiKi 600W Modular" ซื้อมา 1อาทิตย์ใช้ไปแค่ 3วันครับ---  (อ่าน 4850 ครั้ง)
mekhong
Registered User
*

« เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 22:50:14 »

ขอปิดกระทู้ครับได้ทำการขายไปแล้วครับ ขอบคุณที่สนใจ

มาใส่รูปนิดละกันครับ เพราะดูไม่มีคนสนใจเลย - -" รูปไม่ชัดก็ขออภัยใช้มือถือถ่าย มีใบเสร๊จให้ของจากร้าน Tkcom ครับ
เหตุผลที่ขายเนื่องจากต้องการใช้เงินต้องขาย VGA และ PSU ครับ VGA ได้ติดต่อกับคนรู้จักไปแล้วเลยมาขอขาย PSU อย่างเดียว

รูปพึ่งจะถ่ายวันนี้ 17/01/2010 แพ็คไว้แล้วไม่อยากรื้อ -  -" แต่มันใหม่น่ะครับยังใช้เปิดเครื่องรวมเวลาไม่ถึง 12 ชัวโมงครับ ดูรูปจากตามเวบไซต์จะดูสวยกว่าครับ

[IMGhttp://www.uppicweb.com/i/id/image199.jpg]http://[/img]

รายละเอียดขั้นต้น
1. PSU 80Plus
2.เป็นรุ่นใหม่สุดของ Scythe
3. มียางลองด้านไขน๊อตป้องกันการเกิดรอยจากการไขนํอตได้
4.พัดลมขนาดใหญ่
5.สีดำเนียนๆสวยดีครับ
6.สายที่แถมมาเยอะเหมือนกัน ^^ สายถักทั้งหมด
7. ถูกกว่ายี่ห้ออื่นๆ ถ้าเทียบความสามรถ และมาจาก ญี่ปุ่น ถ้าใครเป็นลุกค้าประจำร้าน tkcom ก็จะรู้จักยี่ห้อนี้เป็นอย่างดี
8.พัดลมปรับความเร็วอัตโนมัติ
คร่าวพอทราบแค่นี้ครับ รายละเอียดด้านเทคนิคอ่านเอาดีกว่าครับ

รายละเอียดการขาย
[COLOR="Red"]ผมคิดว่าขอขาย 3100.-ครับ  (ใช้ไป 3วัน หลังเลิกงาน แค่เปิดทดสอบเกมเล็กๆน้อยๆครับ ไม่ได้ใช้เพื่อ OC หรือใช้ไฟมากๆ ตอนนี้ก็เก็บใส่กล่องรอครับไม่ได้ใช้งาน [/COLOR]

กรณีท่านที่อยู่ต่างจังหวัดสนใจจริงๆอยากให้ส่ง ems หรือยังไก็โทรมาคุยดูน่ะครับ เพราะผมก็ไม่ได้เคยส่งผ่าน ems กลัวจะยุุ่งยากและลำบาใจท่านที่จะซื้อ อีกอย่างได้คุยเห็นหน้าเห็นตามสอบถามสะดวกดี

[COLOR="Red"]เบอร์ติดต่อ 0876912656 ครับ ชื่อ ต้อม เสาร์อาทิตย์ไปได้ตลอดครับ วันปรกติต้องหลังเลิกงานก็หลัง 6โมงเย็น ถ้าเดอะมอล์รามคำแหง และเดอะมอล์งามวงวาน ต้องมืดๆหน่อยครับเพราะไกลมากครับ - -[/COLOR]

ราคาที่ซื้อจากร้าน TKcomสาขาพันทิพย์ชั้น1 3450-. ณ วันที่ 10/01/2010 ประกันเปลี่ยนตัวใหม่ครับ ติดต่อที่ร้านเค้าได้เลย สามารถไปที่ร้านขอทดสอบกับผมได้ครับ ถ้าพอใจค่อยเอาไปของข้างในครบ

ไม่ขอส่ง ems น่ะครับ ผมไม่เคยขายของเป็นเรื่องเป็นรายขายครั้งแรก ที่อยุ่ผมอยู่ กทม. แถวๆตลิ่งชัน ผมสะดวกไปส่งตามสถานที่ดังนี้
สายใต้ใหม่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า โลตัสปิ่นเกล้า อนุเสาว์รีชัยสมรภูมิ พันทิพย์(สามารถขอไปตรวจสอบกับร้าน Tkcom ได้ครับ) สาขาประตูนํ้า เดอะมอล์รามคำแหง เดอะมอล์งามวงวาน

รายละเอียด
http://www.tkcom99.com/product_detail.php?p_id=889&is_product=Y&s_type_id=3&s_cat_id=181"][/URL]

Product Description

Scythe Chouriki Silent 600w 80+ ATX PC Power Supply SCPCR-600. 12V 20/24PIN With Active PFC, S-FDB Fan, Anti Vibration Gasket and 2 x (6+2 Pin) PCI-Express

These are manufactured for Scythe by Taiwan's Enhance Electronics which specializes in OEM and enterprise segment PC power supplies. Each model features a quiet 120mm fan (S-FDB) and they have a power switch (unlike some now days).

3 year manufacturer warranty from Scythe USA.

ATX 12V Version. 2.3 Ready
Compatible to EPS 12V
Supports Dual et Quad Core CPU
PCI Express 6-pin+2-pin Connecter
80 Plus at 20%, 50%, 100% load
Equipped with Active PFC for 99% efficency
All Made-in-Japan 105C Condensers
Active Safety Features (Protection for Over Current / Voltage / Short Circuit)
Mesh-Type Easy-to-Use and Connect Cables
Comes with anti vibration black silicone gasket

Size 150x86x140mm

Connectors
1 ATX 20+4pin
1 ATX12V 4+4
2 FDD 4pin
6 HDD 4pin
8 S-ATA 15pin
2 PCI-EXPRESS 6+2pin

Fan 120x25mm S-FDB
450-1100rpm / 7.9-18.6dBA

ของเค้าดีน่ะครับ เงียบ สะอาด สวยเรียบๆดี การจ่ายไฟขอให้อ่านในเวบเค้าดีกว่าชัดเจน เดียวคิดว่าของเค้าไม่ดี เสียชื่อร้านเค้าหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มกราคม 2010, 22:45:21 โดย mekhong » บันทึกการเข้า
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 22:56:44 »

รุนให้ออกไวไวครับ..
mekhong
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 11:27:28 »

ขอดัน 1 จึ๊ก
mekhong
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 10:23:53 »

ขอดันตอนเช้า 1ทีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์