หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ALTEC LANSING VS2421 บอกเล่ากันครับ  (อ่าน 20020 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:04:13 »

วันนี้ไปด่อมๆมองๆลำโพงเล็กๆมาเปลี่ยนที่ห้องครับ เลยไปส่องๆดูตามร้านต่างๆในสตาร์ ระยอง ใจจริงไปด้วยความอยากได้เจ้า T20 ครับ ก็ดูสวยงาม เสียงก็คงไปวัดไปวาได้เบาๆ ประกอบกับลุงโป้งการันตีไว้ ก็โอเค

แต่กระไรอยู่ หากไปแล้วไม่ได้รับฟังยี่ห้ออื่นด้วยตามประสานักฟังหูตะกั่ว อิอิ กำ

Microlab, sakk (หรือเปล่าหว่า), T20, altec lansing สองรุ่น อืม ตัว altec ก็เสียงเข้าท่านะ ถูกกว่าด้วยแต่เสียงเหมือนกลองยาวเลยครับ โพล่งๆ เหมือนมันมีโพรงอากาศในเสียงที่ได้ยิน

เอาวะ ถูกดี เหลือตังไปซื้อกาแฟได้อีกสองห่อด้วย อิอิ

kim

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:12:10 »

ขอภาพปลากรอบด้วยจิ กำลังเมาๆฟังไม่รู้เรื่อง drunk
tpp

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:19:20 »

ด้วยความที่คอมอัดไม่ไปเลย เลยต้องอพยพไปไว้ข้างๆโต๊ะแทน อิอิ กำ จริงๆจัดแบบเก่ามันอยู่ที่มุมห้อง ร้อนไปนิดเลยจัดใหม่ พร้อมกับพาน้องใหม่เข้าไปร่วมรกด้วย  rofl

tpp

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:20:47 »

ขอภาพปลากรอบด้วยจิ กำลังเมาๆฟังไม่รู้เรื่อง drunk

วัยรุ่นใจร้อนจริงๆ เง้อ whip
tpp

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:21:47 »

ขนาดมันดูว่าจะเล็กกว่าตัว T20 เป้าหมายอยู่นิดหน่อยครับ ถ้าลองเทียบดูกับขนาดจอ 22 นิ้ว อืม ผมว่ามันก็ใหญ่ไปเหมือนกันนะครับ

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:22:16 »

แวะมารอฟังเสียงแก่ๆครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:24:11 »

รอ เสียงเข้าที ครับเผื่อมันจะเปลี่ยนจากกลองยาวเป้น ตะโพน แทน  ปะๆๆ he

tpp

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:24:23 »

มีตัวควบคุมอยู่ด้วยครับ น้องที่ร้านบอก พี่คะ เอาไว้เล่นเวปแคมได้ด้วยนะ ไม่ต้องใช้ไมค์เพราะที่ตัว control มันมีไมค์มาให้ด้วยน้าาาา

อืม ดีครับ ไม่ต้องซื้อเพิ่ม 555

tpp

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:29:46 »

สรุปดีกว่า หิวผัดซีอิ้วรอบดึก

เสียงก็พอได้ครับ จืดๆ กลวงๆ แต่เสียงมาครบทุกย่าน บางไปนิดถ้าจะจับกันจริงๆ โดยเฉพาะเสียงแหลม แต่พื้นเสียงออกโปร่ง สะอาดครับ ลำหักลำโค่นไม่หนักนัก ถ้าคนฟังเพลงจะเรียกเสียงแบบนี้ว่า Flat ครับ

ข้อดีของเสียง flat คือมันจะฟังได้นานครับ ไม่เครียด

เอามาฝากไว้สำหรับใครที่จะหาลำโพง 2.1 ในงบ 3000 บาทครับ
beerking

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:33:25 »

อิอิ  แวะมาดูลุงเชน
tpp

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 00:46:28 »

ลืมไป เรามี USB HandyDAC ของท่าน Cefinos อยู่นี่นา เยี่ยมเลย คงได้รายละเอียดเพิ่มขึ้นมาอีกเพียบ  great รวมกันงบประมาณสามพันกลางๆ ก็พอจะหาความสุขบนโต๊ะคอมได้แล้ว

อิอิ  แวะมาดูลุงเชน

เท้งกิ้ว ทิชชู่ อิอิ
yuki_kaze

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 11:08:54 »

อยากลองฟังมั่งจังเลย

เท่าที่เล่าดูเหมือนเสียงจะไม่ค่อยโอเคหรือครับ ouch

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 11:56:31 »

อยากลองฟังมั่งจังเลย

เท่าที่เล่าดูเหมือนเสียงจะไม่ค่อยโอเคหรือครับ ouch

มันก็ใช้ได้นะครับ พอดีผมเล่นเพลงธรรมดาๆที่คุ้นๆน่ะครับเลยพอฟังออกนิดนึง น้ำหนักของเสียงจะดูยังไม่แน่น ไม่มีเนื้อซักเท่าไหร่ ไม่แน่ซักพักอาจจะดีขึ้นก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องรายละเอียดเสียง รับได้เลยครับ

ไม่ได้ไปมองพวก bose หรือพวกที่เกินหมื่นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2010, 11:59:51 โดย tpp » บันทึกการเข้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 12:04:20 »

เบิร์นครบหมื่นชั่วโมงก่อนครับน้าค่อยฟังใหม่

เบิร์นกับเพลงหมอลำเปิดซัก9นาฬิกา เดี๋ยวก็แหล่มเองครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 12:20:50 »

เบิร์นครบหมื่นชั่วโมงก่อนครับน้าค่อยฟังใหม่

เบิร์นกับเพลงหมอลำเปิดซัก9นาฬิกา เดี๋ยวก็แหล่มเองครับ อิอิกำ

อ้าว เห็นลุงโป้งบอกเปิด อ๊อด อ๊อด ซ้ำไปมาซักอาทิตย์นึงอ่ะครับเสียงถึงจะดี  lol
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์